PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากทราบเกี่ยวกับ re 6 หน่อยครับ

boombom007
22nd March 2013, 23:09
http://store.hardwaredata.net/?product=resident-evil-6-pre-order#sthash.PUcU9txy.eZrAIirA.dpbs

ทำไมเว็บนี้มันถูกกว่าที่อื่นครับ ผมเห็นที่อื่นขาย 1000 กว่าหนะครับ

boombom007
22nd March 2013, 23:16
ขอดันครับหน่อยครับ ^^

wararuki
22nd March 2013, 23:19
เห็นของ pgm 899 น่ะครับ แต่เป็น key อย่างเดียว

Volcanus
22nd March 2013, 23:19
*สินค้าเป็นแบบ Steam Key จัดส่งให้ภายในวันที่ 24-25 มีนาคม 2556* คงเป็นKeyมาให้โหลดเอง เลยถูกกว่ามั้งครับ

boombom007
22nd March 2013, 23:21
ผมขอสอบถามอีกนิดครับ ของpre order นี้จะถูกกว่าเหรอครับ?

kidsylenser
22nd March 2013, 23:29
ผมขอสอบถามอีกนิดครับ ของpre order นี้จะถูกกว่าเหรอครับ?

เปล่าครับ Pre Order คือจ่ายเงินก่อนได้รับของ เหมือนการจองสินค้า

โดยปกติ เกมแท้ มักจะชอบแถมนู้นแถมนี่ เช่น แถมชุดในเกม อาวุธ ประมาณนั้น

น้อยเกมที่จะ Pre Order ราคาถูก พอขายปกติ ราคาขึ้น

----------------------------------------------------------------------

ส่วน Steam Key ที่ถูกเพราะว่า ใช้ความเชื่อใจซึ่งกันและกัน

แล้วก็ไม่มีกล่อง มันเลยไม่มีต้นทุนการผลิต

boombom007
22nd March 2013, 23:39
ขอบคุนมากครับ ^^
เปล่าครับ Pre Order คือจ่ายเงินก่อนได้รับของ เหมือนการจองสินค้า

โดยปกติ เกมแท้ มักจะชอบแถมนู้นแถมนี่ เช่น แถมชุดในเกม อาวุธ ประมาณนั้น

น้อยเกมที่จะ Pre Order ราคาถูก พอขายปกติ ราคาขึ้น

----------------------------------------------------------------------

ส่วน Steam Key ที่ถูกเพราะว่า ใช้ความเชื่อใจซึ่งกันและกัน

แล้วก็ไม่มีกล่อง มันเลยไม่มีต้นทุนการผลิต

nooav
27th March 2013, 20:30
สนไหมครับ ผมขายอยู่ เป็นคีย์รัสเซีย(คนละแบบกับร้านข้างบน แต่เล่นได้แน่นอน)
ราคา 420 โอน 500 หากเป็นทรูมันนี่
สนใจ คลิก (http://www.overclockzone.com/forums/showthread.php/2172019)ครับ

boombom007
27th March 2013, 21:21
คีย์รัสเซีย เป็นไงเหรอครับ

nooav
27th March 2013, 21:35
คีย์รัสเซีย เป็นไงเหรอครับ

เป็นเกมที่ขายในรัสเซียครับ ซึ่งที่นั่นเขาขายเกมถูกกว่าเรา แต่มีความเสี่ยงในการซื้อขายนอกประเทศครับ

ซึ่งจะมีพ่อค้านำเกมเข้ามาขายในไทย บางเกมแอคทีเวตใน STEAM แล้วเล่นได้เลย แต่บางเกมต้องแอคทีเวตข้ามโซน ถึงจะเล่นได้ ซึ่งตอนสั่งซื้อต้องแนบ ID กับ Password ไปให้พ่อค้าด้วย (ต้องทำไม่งั้นเล่นไม่ได้)
หลังจากแอคทีเวตข้ามโซนแล้ว สามารถเล่นได้ตามปกติเลยครับ โอกาสโดนแบนมีน้อย ถึงน้อยที่สุดครับ แตกต่างจากการซื้อแบบ Gift ครับ แบบนั้นมีโอกาสที่จะโดนแบนสูงกว่ามาก (ผมเลยไม่เลือกขายวิธีนี้)

ปล.ก่อนซื้อต้องถามพ่อค้าก่อนครับ เกมไหนล๊อกไม่ล๊อก และทำตามที่พ่อค้าบอกทุกขั้นตอนครับ

มีอะไรสงสัยให้ส่งอีเมลล์ถามผมเลยครับ Rise_nova@hotmail.com หรือคลิกเข้าเว็บผมที่ลายเซ็นก็ได้