PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามความเห็นหน่อยครับ เรื่องผู้หญิง

Powza55
22nd March 2013, 23:41
คือว่า ... ผมได้คบกับผู้หญิงคนนึง ก็ผมไปจีบเขา แต่เขาขอผมเป็นแฟน -0- เพราะว่าตอนไปบอกรักนี่เขาปฎิเสธมาบอกว่ายังลืมแฟนเก่าไม่ได้
(แฟนเก่าก็เพื่อนผมเอง) ก็คบได้ 1 เดือน กว่าๆ อยู่ๆเขาก็ถามผมว่า ดูดยูระหรอ ? ผมก็โกหกไปว่า ไม่ได้ดูด เพราะว่าถ้าตอบว่าดูดยูระกลัวเขาจะรับไม่ได้และโกรธเลยโกหกไป
หลังจากวันนั้นก็ได้คุยกันน้อยลง เขาก็โพสสเตตัสแรงๆ ประมาณว่าอยากจะเลิก ประมาณนี้ ก็ผมเลยถามเขาไปตรงๆว่า อยากเลิกกับผมหรอ เขาก็ตอบว่าอืม (เขาเกลียดคำว่าอืม แต่ดันใช้เอง)
ผมก็เลยบอกเลิกไปเพราะว่า ไม่อยากฝืนใจเขา แล้วเย็นวันนั้น ผมก็ไปร้านๆนึง (บอกไม่ได้) ร้านที่ขายน้ำชา แล้วก็ให้ดูดยูระ ผมก็ไปนั่งชิวๆ คลายเครียดกับพวกพี่ๆ ก็พูดระบายไปด้วย จิบชาไปด้วย
แล้วเพื่อนผม (ไอแฟนเก่าอ่ะ) มันก็พาเขาคนนั้นมา ผมก็เลยดูดโชว์เลย เขาก็ทำเป็นไม่มองผม พอผมกลับบ้านเขาก็มาด่า มาว่า ประมาณว่าไม่ชอบคนโกหก ผมรู้น้ะว่าผมโกหก แต่ผมก็มีเหตุผลอ่ะครับ
แล้วก็อยากถาม เพื่อน Jokergame ว่า
1. ถ้าคุณเป็นแฟนผม แล้วผมมาขอโทดคุณจะยอมคุยบ้างมั้ย
2. แล้วก็เพื่อนที่มันพาแฟนผมมา ผมก็มีเรื่องกับมันอยู่ คุณคิดว่าเขาแกล้งผมหรือป่าว ถ้าไม่ทำไปเพื่ออะไร
3. ถ้าเป็นคุณคุณจะเลือกคบเพื่อนแบบไหน ระหว่าง นิสัยเลว หนีเรียนบางครั้ง แต่แคร์ความรู้สึกและจริงใจกับผม กับอีกคน นิสัยดี เพื่อนติดแจ พอไม่พอใจก็ทำเงียบ ต้องเอาใจตลอด ?

ขอบคุณทุกความเห็นล่วงหน้าครับ ๆ

ballba
23rd March 2013, 09:28
1. ถ้าเขาขอโทษจากใจผมก็พร้อมให้อภัยเสมอครับ
2. ไม่มีใครรู้ได้ครับ ว่าแค่พามา หรือว่าจะแกล้งกัน
3. เลวแต่จริงใจครับ

555

Veeliving
23rd March 2013, 09:50
พี่ภูมิพูดหมดแล้วครับ

จบ. :o

กลับมาอ่านดีๆ ขอแก้ก่อน

ที่จริงก็ไม่ควรโกหกนะครับ

ผมมีแฟน ผมบอกทุกเรื่อง ไปไหนทำอะไร กินเหล้า บุหรี่(เลิกแล้ว) เที่ยว

ไม่ได้บอกเฉยๆนะ ชวนไปเที่ยวด้วยเลยแหละ 5555

แต่อยู่กับแฟนก็ต้องเพลาๆเรื่องนี้บ้าง ช่วงนี้ไม่ได้แตะแอลกอฮอล์เลยครับ

เลือกแฟนมากกว่า :blush

abiliz
23rd March 2013, 09:58
เอาแฟนเก่าเพื่อน มาเป็นแฟนเรา คิดได้ยังไงครับเจ้าของกระทู้

อยากแตกหักกับเพื่อนหรอทำแบบนั้นอะ

Powza55
23rd March 2013, 15:34
คือ เขาเลิกกันนานแล้วอ่ะครับ ตอนแรกคิดว่าเขาจะลืมได้แล้ว ตกลงต้องรออีก 1 อาทิตย์ 55555
เพื่อนเราก็ช่วยด้วยอ่ะครับ เพราะเพื่อนผมนั้นก็กำลังจีบสาวในห้องเรียนอยู่เหมือนกัน