PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยด้วยครับ Skyrim Heathfire

Teerawatza
23rd March 2013, 10:22
ช่วยด้วยครับ ปัญหาเกิด ผมไม่มี จดหมายจาก falkreath [letter from the steward of falkreath] อันนี้อะครับ ลองไป ทุกเมืองแล้วก็ไม่มี :sweat :sweat
จนปัญญาแล้วครับ ใครรู้วิธีแก้ช่วยด้วยครับ ใน data files ก็มีขึ้นว่า มี Heathfire // เล่นในเกมส์ผมก็ไปเจอ การรับเลี้ยงลูกบุญธรรมแล้ว เหลือแต่บ้านยังไม่มี T-T

ช่วยผมด้วยครับ

kongsak055
23rd March 2013, 10:28
ผมไม่แน่ใจนะครับ มันไม่มีจดหมายมาหรอกมั้งนะ ถ้าอยากได้บ้านต้องไปตามเมืองต่างๆ
จำไม่ได้ว่าเมืองอะไร ทำเควสในเมืองนั้นๆให้มากๆ เดี๋ยวราชาเมืองนั้นจะขายที่ให้
แล้วเราก็ต้องหาวัสดุอุปกรณ์มาทำบ้านเอง ตอนแรกได้แค่บ้านเล็กๆ อยากขยายต้องหาของเยอะครับ
ของแพง กว่าจะสวย ตกแต่งเสร็จ เกือบหมดตัวล่ะครับ ถ้าไม่ใช้ Console ช่วย
แต่บ้านง่ายก็มีนะครับ ที่เมือง Whiterun มันซื้อได้เลย หลังจากปราบมังกรตัวแรกเสร็จ เป็นบ้านสำเร็จ
มีเพอร์นิเจอร์ครบ เอาลูกไว้ในบ้านได้ครับ ผมก็ทำแบบนั้น ฮ่าๆๆ

GamezO2
23rd March 2013, 10:34
http://sylphine.exteen.com/20121029/skyrim-hearthfire-part-1-2
ลองอ่านตามลิงค์ข้างบนดูครับหวังว่าคงช่วยได้

Teerawatza
24th March 2013, 22:45
ขอบคุณมากนะครับ แต่ทำยังไง ก็ซื้อที่ดินไม่ได้สักที T^T
ขอบคุณ คุณ GamezO2 ด้วยนะครับ ที่หา ลิงค์มาให้ ผมลองแล้ว ไม่ได้เหมือนกัน T^T เว็งเลย อดสร้างบ้าน