PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เซียนเกมส์ ช่วยหาชื่อเกมส์นี้ให้หน่อยครับ ข้อมูลด้านใน

niknana
23rd March 2013, 13:49
ผมเคยเล่นครั้งล่าสุดเมื่อปี 47 ครับ มันเป็นเกมส์ ที่มี ธีม ของเกมส์ เป็นแบบ จีนๆ อาวุธที่ใช้ก็เป็นพวก คฑาวิเศษ และพวกดาบทั่วไป มีแหล่งน้ำศักดิ์สิทธิ์ เอาไว้เพิ่มพลัง เก็บของจากศพของข้าศึกได้ สามารถเอาเงินมาซื้อของได้ด้วย

จะมีเควสนึงที่ต้องตามหาคนให้ครบ เพื่อที่จะมาออกรบด้วยกัน ซึ้งคนที่เราหามาได้ก็จะมาช่วยเราสู้ เราสามารถเลือกคนใดคนหนึ่งมาบังคับได้ แล้วคนที่เป็นพวกเราจะมีรูปเรียงกันอยู่ด้านซ้ายล่างของจอ

มันนานมากครับจำไม่ค่อยได้ถ้านึกอะไรออกเดี๋ยวผมจะมาเพิ่มเติม และขอขอบคุณล่วงหน้าไว้ก่อนเลยนะครับ

ปล. ไม่ใช่เกมส์ Diabo 1-2 และ battle realm นะครับ

bonusz
23rd March 2013, 15:16
ออนไลน์หรอครับ?

TS1 อ่ะป่าว? = =

DeMIGoD
23rd March 2013, 15:22
ผมเคยเล่นครั้งล่าสุดเมื่อปี 47 ครับ มันเป็นเกมส์ ที่มี ธีม ของเกมส์ เป็นแบบ จีนๆ อาวุธที่ใช้ก็เป็นพวก คฑาวิเศษ และพวกดาบทั่วไป มีแหล่งน้ำศักดิ์สิทธิ์ เอาไว้เพิ่มพลัง เก็บของจากศพของข้าศึกได้ สามารถเอาเงินมาซื้อของได้ด้วย

จะมีเควสนึงที่ต้องตามหาคนให้ครบ เพื่อที่จะมาออกรบด้วยกัน ซึ้งคนที่เราหามาได้ก็จะมาช่วยเราสู้ เราสามารถเลือกคนใดคนหนึ่งมาบังคับได้ แล้วคนที่เป็นพวกเราจะมีรูปเรียงกันอยู่ด้านซ้ายล่างของจอ

มันนานมากครับจำไม่ค่อยได้ถ้านึกอะไรออกเดี๋ยวผมจะมาเพิ่มเติม และขอขอบคุณล่วงหน้าไว้ก่อนเลยนะครับ

ปล. ไม่ใช่เกมส์ Diabo 1-2 และ battle realm นะครับ

เรานึกไม่ออกครับเพราะไม่ได้อยู๋ในยุกนั้น มันตั้ง 47 ปีที่แล้ว เราพึ่ง 20 กว่าๆเองครับ

NATSONWAT1
23rd March 2013, 15:41
WARCRAFT 3 หรือป่าว

Kellidev
23rd March 2013, 15:42
เรานึกไม่ออกครับเพราะไม่ได้อยู๋ในยุกนั้น มันตั้ง 47 ปีที่แล้ว เราพึ่ง 20 กว่าๆเองครับ

ปี 47 ครับไม่ใช่ 47 ปี - -''

เกมเป็นแบบ online หรือ offline ครับ ? เพราะแนวนี้มันก็เยอะอยู่

11rd
23rd March 2013, 16:58
Blade & Sword ปล่าวครับ....

niknana
24th March 2013, 00:02
Blade & Sword ปล่าวครับ....

ขอบคุณทุกคนมากนะครับ แต่ว่ายังไม่ใช่ เกมส์ที่ผมหมายถึงคือเกมส์ ออฟไลน์ ครับ

เกมส์ blade & sword นี่ใกล้เคียงมากครับ ธีมของเกมส์ประมาณนี้เลยครับ

ปล.ตรงช่องข้อมูลข้างล่างของเกมส์จะมีรูปหน้าคนที่จะให้เราหา เมื่อหาใครเจอก็จะเป็นภาพสีขึ้นตรงหน้าคนนั้นหน่ะครับ

Jerryboyz57
24th March 2013, 00:08
เผยอายุตัวเองหรอจ้ะ คุณ DeMIGoD
ปล. ไม่ทราบครับตอนนั้นยังเล่น madoo อยู่เลยฮ่าๆ