PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากถามหน่อยครับ ^^ (เซียน ๆการ์ตูน เก่ามาหน่อยเน้ออ )

095474622
23rd March 2013, 16:23
พอดีผมตาม(ล่าา เลยก้อว่าได้)
สิ่งที่ผมจะบอกต่อไปนี้คือ >>> การ์ตูนเกี่ยวกับแข่งรถ

ตอนนั้นผมอยู่ป1-ป2 นี้ละครับ น่าจะ 2547-2548
ขอเล่าเลยนะครับ ^^

--- ก้อมีอยู่ว่า

ในเรื่องมีอยู่ 2 ฝ่าย ฝ่ายพระเอก กับ ฝ่ายหุ่นยนต์สีเขียวๆดำ (น่าจะใช้)
ก่อนที่จะแข๋งกัน จะมี ลูกกลม ๆ สุ่มด่านมาให้เราแข็ง ตัวอย่างเช่น ด่านลาวา,ด่านต้นไม้(เยอะมาก),ด่านใต้น้ำ(อันนี้มีปลาที่เป็นกระดูกว่ายวนเวียนอยู๋),ด่านในเมือง,ด่านนอกอวกาศ(พอ ๆ เยอะมาก)

พอมันสุ่มมาให้เราปุ้ม ในฐานของเรา และของมัน ก้อจะมีทางเข้าไปสู่สนามแข่งขัน (ทางที่จะเข้าไปคือ วงแหวนน ใหญ่ ๆ และก้อจะมีทางให้เข้าไป (ซึ่งทางที่จะเข้า มันก้อ วนเวียนนไปวนเวียนนมา เหมือนรถไต่ถังง แต่ เท่ กว่า มว๊ากกกกก :cool:

--- เดวผมจะขอเล่าซักสนาม 1

สนามใต้น้ำ - -" ( อย่า งง นะ ก้อ ทะเลลึกนั้น ละ :sweat)

ก้มีวงแหวนน เป็นตัวเปิดทางงก่อนน ทั้ง 2 ฝ่ายยก้อขี่รถเข้าไปปุ้บ
ก้ไปโผล่ในน้ำซึ่ง ก้มี ฝ่ายพระเอกคน1 กลัวมากก (ในน้ำทะเลลึกนะ)
ถ้าจำไม่ผิด พระเอกกับฝ่ายร้าย ขี่รถ 4 ล้อ รูปทรง ก้อ บอกยาก เพราะแมร้งเท่ เกิ๊นนน!

พอลงไปปุ้บ ก้อ ไปรอกันที่พักซึ่งเป็นแท่นนหินนขนาดใหญ่ มีโล่บาเรีย คุ้มกันอยู่

ส่วนฝ้ายยก็ลงมา มีบางส่วนน โดน ปลากระดูก งาบบไปก่อนนบางงส่วนน :D

พอลงกันมาครบบทั้งสองฝ่าย พื้นนของแท่นนหินน ก้อ เปิดทางงให้ลงไปยังสนามแล้วแข็งกันเลยย (ขอย้ำว่า พื้นนแยกทางงออกแล้วส่งไปที่สนามแข่ง เหมือนล่วงงหล่นลงไปอะ ^^)

---ขอไม่เล่าตอนแข็งนะครับ ขามเลยย

ยังจำได้ไหมครับ ผมบอกว่ามี คน 1 ที่ กลัวน้ำ

แล้วพอดีมีทาง 1 ที่ เป็นทาง ( เฮ้ยย ลืม ไป สนามม แข๋ง เป็นทางงแล้วมีกระจกเหมือนนโดมมอะครับ

แบบนี้อะ (แต่เป็นที่แข็งรถ)
http://upic.me/i/nj/24images.jpg (http://upic.me/show/43909663)

แล้วมีอยู๋เส่นทาง 1 ที่เป็นทาง วิ้งบนผิวน้ำ
แล้วไอคนเนี่ยเสือก ไม่กล้าขับต่อ - -"
มันกลัวที่จะตก แต่แล้วมันก้อต้องไป เพราะฝ่ายร้ายมัน ตามมา

แต่ทางนี้มันต้องขี่เร็ว ๆ ถึงจะวิ่งไปบนผิวน้ำได้ มันกลับ ไปย่างงง ช้าาา - -" (เฮ้ออ.. กรุ ละ หน่ายย )
แล้วยังไงครับ ผล ก้อ คือ มันตกลงไปในน้ำ
มีปลากระดูกมางาบบ ไป แดรกกก (สม*** กลัวทำไม แค่น้ำ บรื๊อออ!)
แล้วมันก้อกดปุ้มช่วยชีวิต วาปปกลับไปที่ฐาน

ส่วนพระเอกที่เหลือ ก้อตั้ง หน้า ตั้งตาขี่ไป เรื่อย ๆ
แล้วก้อมีคนในกลุ่มพระเอกคน 1 ไปทาง(ลัด หรือ ทาง พิเศษก้อว่าได้)

ไปเจอออ! รถ คัน บะ เอ๊กกก !

พี่แก่ก้ไม่รอช้าา รีบบเอารถของตัวเองง ไปประกอบบร่างง กันน เบยย ( ประกอบกันคืออ เอารถตัวเองง ถอยยหลังงเข้าตรงกลางง เพราะ ตรงงกลางมีที่สำหรับเอารถเข้าไปอยู๋ คัน 1 แล้วอันรถแบบนี้ มี ทุกด่านนครับบ ชอบมากตรงนี้ :dance)

แล้วพี่แก่ ก็ไม่รอช้าา รีบบลองง ของง ครับบ ตอนแรก วิ่ง แค่้ 200 กว่า ๆ มั้ง พอได้รถคันนี้ที่ วิ่ง เกือบพัน :eek:

--- ตอนสุดท้าย พระเอกก้อ ชนะ ไป
แล้วก้อ ได้ การ์ด อะไรก้อไม่รู้ลืมมม ^^

--- บางด่านพระเอกก้อ แพ้ นะ ครับบบ
มันก้อได้การ์ด เหมือนกัน

ช่วยผมหาหน่อยนะครับ จนปัญญาจิง ๆ

แบบว่าอยากดู มาก ๆ ๆ

ขอบคุณทุกท่านที่รับอ่านน นะครับบ
:dance :dance :dance :dance :dance :dance :dance

Let & go ป่าวไม่น่าใช้มั้งเพราะมันแข่งกับคนแข่งกับหุ่นยนต์นี่ผมไม่รู้อ่ะ แต่เห็นด่านแล้วน่าจะเหมือน

แข่งกับหุ่นยนต์ ครับบ ถ้าจำไม้ผิด คนแข่งหน้าตาออก ฝลัง ๆ หน่อยย ^^

hot wheels รึป่าว จำชื่อภาคไม่ได้ แต่น่าจะใช้มั้ง

ใกล้ เคียงง เลยย แต่เท่าที่ผมจำได้ มันวาป ที่ฐานลับ(แบบนี้ก้อ ดีคัฟ ไปดูมามะกี้)
แล้วมีศูตร เป็นตัว สีเขียว ๆ
แล้วรู้สึกว่า จะ ล้ำกว่านี้มาก ^^ ขอบคุณที่หามาให้นะครับ

Hot wheel ครับ แน่นอน (มั่นใจ 90 เปปอเซ็น)

เกือบบ แล้ว คัฟฟ (แต่ไม่ใช่ ^^ )

เจอแล้วว ง๊าบบบบ ^^

http://www.youtube.com/watch?v=Vd2GqbkqVMY

ขอบคุณทุกท่านน มากเลยนะครับบ ซึ่งใจ :heart

095474622
23rd March 2013, 16:31
ช่วยหน่อยนะครับบบ T-T

teerachai212
23rd March 2013, 16:38
Let & go ป่าวไม่น่าใช้มั้งเพราะมันแข่งกับคนแข่งกับหุ่นยนต์นี่ผมไม่รู้อ่ะ แต่เห็นด่านแล้วน่าจะเหมือน

helos
23rd March 2013, 18:08
สุ่มให้เราแข็งเลยเหรอครับ

book007
23rd March 2013, 18:40
hot wheels รึป่าว จำชื่อภาคไม่ได้ แต่น่าจะใช้มั้ง

EraMusic
23rd March 2013, 18:49
Hot wheel ครับ แน่นอน (มั่นใจ 90 เปปอเซ็น)

095474622
26th March 2013, 17:17
เจอแล้วนะครับ ^^

ขอบคุณมากครับ

GeasS
28th March 2013, 18:46
เจอแล้วนะครับ ^^

ขอบคุณมากครับ

เรื่องไรอ่ะครับ บอกหน่อย ข้องใจ อยากรู้ very very