PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สเปคนี้้เล่น RE6 ได้ไหมครับ

kingmes
23rd March 2013, 18:17
CPU I7 - 3630QM 2.40

RAM 4 GB

VGA GT 650M 2 GB DDR5

เล่นได้ไหมครับ ?

DeadCarnival
23rd March 2013, 18:20
ผมว่าน่าจะเล่นได้สบายๆเลยนะ

skiker
23rd March 2013, 18:43
สเปคนี้ เปิดวินแอมยัง ไม่ได้เลยค่ะ

kingmes
23rd March 2013, 18:49
สเปคนี้ เปิดวินแอมยัง ไม่ได้เลยค่ะ

คือตกลงเล่นได้ไหมอะครับ ผมเข้าเล่น กระตุกมากอ่า ปรับเงาต่ำสุดยังกระตุกเลย

จริง ๆ นะครับไม่ใช่มุข ช่วยหน่อยเถอะครับอยากเล่นมาก มันกระตุกกกก

dongzadong
23rd March 2013, 18:53
คือตกลงเล่นได้ไหมอะครับ ผมเข้าเล่น กระตุกมากอ่า ปรับเงาต่ำสุดยังกระตุกเลย

จริง ๆ นะครับไม่ใช่มุข ช่วยหน่อยเถอะครับอยากเล่นมาก มันกระตุกกกก
ลองอัพเดทการ์ดจอดูครับ

panasaz
23rd March 2013, 18:55

เค้าเล่นมุขครับ !

kingmes
23rd March 2013, 19:03
ลองอัพเดทการ์ดจอดูครับ

แต่ว่าเล่น Crysis 3 ลื่นนะครับ แต่ทำไมเล่น RE6 แล้วมันนน น น ....

[Never]
23rd March 2013, 19:50
แต่ว่าเล่น Crysis 3 ลื่นนะครับ แต่ทำไมเล่น RE6 แล้วมันนน น น ....

ลองเปลียนแคร็กดูยัง ?

kingmes
24th March 2013, 07:53
;2025707']ลองเปลียนแคร็กดูยัง ?

เปลี่ยนแล้วครับก็ยังเหมือนเดิมตอนแรกใช้ของ 3DM V.2 กระตุกมากพอเปลี่ยนมาใช้ของ RELOAD ก็ยังกระตุกเหมือนเดิมแต่กระตุกน้อยกว่า 3DM V.2 นิดนึงอะครับ

headshot deluxe
24th March 2013, 09:44
อาการเหมือนไม่ได้สลับมาใช้การ์ดจอหลัก แต่ใช้ออนบอร์ดอยู่
สังเกตว่าโน้ตบุ๊คที่ใช้ cpu ที่มี gpu ออนบอร์ดจะเจอปัญหานี้กันเยอะมาก

kingmes
24th March 2013, 09:56
อาการเหมือนไม่ได้สลับมาใช้การ์ดจอหลัก แต่ใช้ออนบอร์ดอยู่
สังเกตว่าโน้ตบุ๊คที่ใช้ cpu ที่มี gpu ออนบอร์ดจะเจอปัญหานี้กันเยอะมาก

แต่ทำไมเล่นเกมส์อื่นได้ไม่มีปัญหาอะครับ !!

headshot deluxe
24th March 2013, 10:42
เกมแต่ละเกมมันมีระบบปรับกราฟฟิกต่างกัน เลยเรียกใช้การ์ดจอไม่เหมือนกันไงครับ
ยกตัวอย่างผมใช้การ์ดสองใบ sli บางเกมก็รองรับ วิ่งทั้งสองใบ บางเกมก็ไม่รองรับ วิ่งแค่ใบบนใบเดียว ใบล่างพัดลมหมุนแต่ไม่ร้อนเลย
หลักการที่ว่าถ้าเกมอื่นเล่นได้ เกมนี้ก็ต้องเล่นได้ มันใช้ไม่ได้เสมอไปแม้สาเหตุจะมาจาก hardware

swatcat
24th March 2013, 11:15
โน็ตบุครุ่นไรอ่ะ ทำไมของผมเล่นได้ปกติปรับสุดทุกอย่าง

mostsecret
24th March 2013, 11:32
ก็ไปตั้งค่าในไดร์เวอร์การ์ดจอสิ ให้มันใช้การ์ดจอประมวลผลตอนรันเกมอ่ะ เพราะถ้าไม่ไปตั้งมันก็จะใช้ออนบอร์ดประมวลผลซึ่งมันไม่เเรงพอ

jackiiez
24th March 2013, 11:41
จขกท จำไว้ง่ายๆครับ

ถ้าเกมไหนมันกระตุกผิดปกติ ให้ตั้งข้อสังเกตุไว้เลยว่า

"การ์ดจอตรูตื่นรึยัง !?"

แล้วก็สลับมาดูครับว่า สถานะการทำงานของ การ์ดจอเรามันเปิดอยู่รึเปล่า

ถ้าปิดแสดงว่ามันใช้การ์ดจอออนบอร์ดของ อินเทล ในการเข้าเล่นเกม

ซึ่งมันก็ต้องกระตุกอยู่แล้ว เพราะมันแรงไม่ถึง

เกมบางเกมมันก็เปิดการ์ดจอให้อัตโนมัติ บางเกมมันก็ไม่เปิดให้ ต้องคอยหมั่นส่องบ่อยๆครับ

ว่ามันเปิดอยู่รึเปล่า ถ้าไม่เปิดเราก็ปรับให้มันเปิดซะ ก็จบแบ้ว

kingmes
24th March 2013, 22:03
จขกท จำไว้ง่ายๆครับ

ถ้าเกมไหนมันกระตุกผิดปกติ ให้ตั้งข้อสังเกตุไว้เลยว่า

"การ์ดจอตรูตื่นรึยัง !?"

แล้วก็สลับมาดูครับว่า สถานะการทำงานของ การ์ดจอเรามันเปิดอยู่รึเปล่า

ถ้าปิดแสดงว่ามันใช้การ์ดจอออนบอร์ดของ อินเทล ในการเข้าเล่นเกม

ซึ่งมันก็ต้องกระตุกอยู่แล้ว เพราะมันแรงไม่ถึง

เกมบางเกมมันก็เปิดการ์ดจอให้อัตโนมัติ บางเกมมันก็ไม่เปิดให้ ต้องคอยหมั่นส่องบ่อยๆครับ

ว่ามันเปิดอยู่รึเปล่า ถ้าไม่เปิดเราก็ปรับให้มันเปิดซะ ก็จบแบ้ว

ผมวอม Crysis 3 แล้วนะครับ วอม DMC ด้วยอ่า แต่ตอนนี้เล่นได้แล้วครับลองลงใหม่ดูเล่นได้เลย อ่า