PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผู้เชี่ยวชาญของ INTEL ช่วยให้คำแนะนำผมหน่อยครับบบ

singular0056
23rd March 2013, 20:33
คือผมจะอัพคอม
CPU: INTEL PENTIUM G860
Mainboard: ASUS P8H77 M
VGA: ASUS ATI HD6670

ครับ ผมอยากรู้ว่ามันจะมีปัญหาอะไรไหม จะบาลานซ์กันไหม เล่นเกมส์อะไรได้บ้าง แล้วก็ถ้าไม่บาลานซ์กันเนี้ยผมต้องเปลี่ยนอะไรบ้างครับบ

ขอถามอีกเรื่องนึงแล้วถ้ามันบาลานซ์กันผมควรใช้ Power Supply เท่าไหร่ดีครับถึงจะไม่ให้เกิดปัญหา

รบกวนผู้เชี่ยวชาญหรือผู้รู้ก็ได้ครับให้คำปรึกษาผมที

ขอบคุณล่วงหน้าครับบ :)

tpcontrol
25th March 2013, 16:20
สเปกคล้าย ๆ ผมนะ แต่ของผมจะเป็น
CPU : INTEL PENTIUM G860 (ตัวเดียวกัน)
M/B : GiGABYTE h77m-d3h
Ram : KingMax 4*2Gb.
VGA : GTX550Ti
PSU : 530W RAIDMAX
เท่าที่ใช้งานเกี่ยวกับ multimedia และ programing ผมดูก็ลื่นไหลดีนะครับ โดยส่วนตัวไม่ค่อยเล่น Games online / offline (box) ซักเท่าไหร่ เลยตอบไม่ได้ว่ามันเล่นเกมส์อะไรได้บ้าง แต่ถ้าเราอยากรู้จริง ๆ แนะนำให้ดูสเปกที่เกมส์นั้น ๆ กำหนดไว้จะดีกว่านะครับ ผมว่า
ปล. หวังว่าคงจะได้อะไรจากผมบ้าง :sweat