PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามคนที่ติดตามดูมวยปล้ำหน่อย

ballba
23rd March 2013, 22:12
คือผมไม่ได้ดูนานมากแล้ว

ประมาณ6ปี ที่แบบว่าไม่ได้ติดตามทุกสัปดาห์

แล้วผมกลับมาดูแบบไม่พากทำให้ผมงง

ผมไม่รู้เรื่องครับ สิ่งที่เปลี่ยนแปลง ที่ผมดูคราวๆตอนนี้

ออตั้นกลับมาเป็นคนดี เคนเป็นตัวร้าย เดอะร็อก. มีปัญหาอะไรกับจอนซีน่าไม่รู้

มีตัวใหม่เช่น ซีเอ็มพั้งตอนแรกมีแต่คนเกลียด ดูไปดูมามีแต่คนเชียร์

บิ้กโชว์แต่ก่อนคนดี เชียร์เยอะ ตอนนี้หายไปไหน แล้วไอถ้วยหม้ออะไรที่เคนกับอันเดอเทคเกอร์บูชา

มีเรย์มิสตรีโอ คนใหม่ด้วยแต่หน้ากากตลกดี. มีชีมุสตัวขาวๆ เห็นแล้วหมั่นไส้ แต่มันเป็นตัวดี่ใช่ปะ

เกลียดเดอะมิซเข้าไส้ ทำไมตอนนี้มีแต่คนเชียร์ แกเรตเบล เป็นคนดีไหม

ถามแค่นี้แหละ = =. จริงๆมีงงอีกเยอะ

เล่าหลายๆอย่างให้ผมเข้าใจด้วยนะ

แต่คนเก่าๆหายหมดเลยด้วย

ผมสาวก สแม๊กดาวก็จอนซีน่า ลองก็ทริปเปิ้ลเอชนะครับ เชียร์มาตลอด

ตอนป.6 ตื่นเช้ามา ใส่เข็มขัดหมุน กางแขนยืนพ่นละอองน้ำหน้าบ้าน ทุกเช้า

NCIS{Fc}
23rd March 2013, 22:23
แนะนำเว็บนี้เลยครับ

http://www.wmwrestling.com/ ผมเล่าเองก็ไม่ไหวเยอะเกิน

ballba
23rd March 2013, 22:40
แนะนำเว็บนี้เลยครับ

http://www.wmwrestling.com/ ผมเล่าเองก็ไม่ไหวเยอะเกิน

ผมอ่านแล้วงงครับ มีแต่ข่าวๆใหม่ๆอะครับ

ยังไงก็ขอบคุณครับ

SixxTheRipper
23rd March 2013, 22:50
ผมก็ไม่ค่อยได้ดู นานๆครั้งจะดูที ที่จะบอกนี่คือ ที่ผมกลับมาดูนะ ก็ไม่ได้ทันเหตุการณ์อะไรเท่าไร จะเข้ามาฟังเหมือนกัน

Randy Orton ที่กลายเป็นตัวดี ผมคิดว่าเพราะแฟนๆด้วย มันเท่เร้าใจเลยเชียร์ บทเลยเปลี่ยนเอาใจแม่ยก ประมานนั้น 55555

Big Show ตอนนี้ยังอยู่นะครับ อาจเป็นเพราะว่า บทบาทเริ่มน้อยลง ไปเน้นที่ตัวละครอื่น แต่ตอนนี้เหมือนจะไม่ถูกกับ Shemus ส่วน Randy Orton เป็นคนกลาง มั้งนะ 555 เห็นแกห้ามอยู่ ตอนจับคู่แทคทีม 3

ส่วนคู่หู Rey Mysterio คนใหม่ ชื่อ Sincara ก็เข้ากันดี ยังกะพวกฮีโร่ Marvel 5555

ที่คนเชียร์ CM Punk เยอะก็คงเพราะว่า ได้แชมป์ละมั้ง บทบาทเลยเยอะ

แล้วตอนนี้ บล็อค เลสเนอร์ กลับมาแล้ววว โดน Triple H ตีหัวแตกเลย พี่แกใหญ่กว่า

แล้วเพิ่มตัวละครที่เป็นเบื้องหลัง อย่างพวก ผู้จัดการ ผู้บริหาร คนใหม่ๆ กัดกัน ตัวดีตัวร้าย มั่วไปหมด

ballba
24th March 2013, 01:04
ผมก็ไม่ค่อยได้ดู นานๆครั้งจะดูที ที่จะบอกนี่คือ ที่ผมกลับมาดูนะ ก็ไม่ได้ทันเหตุการณ์อะไรเท่าไร จะเข้ามาฟังเหมือนกัน

Randy Orton ที่กลายเป็นตัวดี ผมคิดว่าเพราะแฟนๆด้วย มันเท่เร้าใจเลยเชียร์ บทเลยเปลี่ยนเอาใจแม่ยก ประมานนั้น 55555

Big Show ตอนนี้ยังอยู่นะครับ อาจเป็นเพราะว่า บทบาทเริ่มน้อยลง ไปเน้นที่ตัวละครอื่น แต่ตอนนี้เหมือนจะไม่ถูกกับ Shemus ส่วน Randy Orton เป็นคนกลาง มั้งนะ 555 เห็นแกห้ามอยู่ ตอนจับคู่แทคทีม 3

ส่วนคู่หู Rey Mysterio คนใหม่ ชื่อ Sincara ก็เข้ากันดี ยังกะพวกฮีโร่ Marvel 5555

ที่คนเชียร์ CM Punk เยอะก็คงเพราะว่า ได้แชมป์ละมั้ง บทบาทเลยเยอะ

แล้วตอนนี้ บล็อค เลสเนอร์ กลับมาแล้ววว โดน Triple H ตีหัวแตกเลย พี่แกใหญ่กว่า

แล้วเพิ่มตัวละครที่เป็นเบื้องหลัง อย่างพวก ผู้จัดการ ผู้บริหาร คนใหม่ๆ กัดกัน ตัวดีตัวร้าย มั่วไปหมด

ขอบคุณครับ

เห็นคนนึงที่อยู่นานมาก คนพาก Jerry raller. ฮ่าๆ

M killswitch
25th March 2013, 01:15
ออตั้นกลับมาเป็นคนดี เคนเป็นตัวร้าย เดอะร็อก. มีปัญหาอะไรกับจอนซีน่าไม่รู้
- ออตั้นเป็นคนดีเพราะตัวดังๆตอนนี้มันเหลือไม่มาก ออตั้นก็พอจะเรียกให้คนดูเชียร์ได้มากอยู่ แต่จริงๆแกอยากเล่นร้ายใจจะขาด เคนตอนนี้กึ่งดีกึ่งร้ายครับ เดอะร็อคกับซีน่า มีโปรแกรมเจอกันในเรทเซลมาเนียปีนี้เป็นครั้งที่สองครับ (ครั้งแรกมาเนียปีที่แล้ว เดอะร็อคเป็นฝ่ายชนะไป) คล้ายๆตอนที่เดอะร็อคเจอโฮแก้นในมาเนีย 18 อ่ะครับ ประมาณสุดยอดพระเอกสองยุคมาเจอกัน แล้วปีนี้เหมือนจะให้เป็นแมตซ์ล้างตา ในรอยัลรัมบัล 2013 CM Punk เสียแชมป์ WWE ให้กับเดอะร็อค แล้วซีน่าชนะรัมบัล 2013 พอดี ปีนี้เลยได้ไปเจอกันอีก โดยมีแชมป์ WWE เป็นเดิมพันด้วย ซึ่งคาดว่าซีน่าจะเป็นฝ่ายชนะไปอย่างไม่ต้องสงสัยล่ะครับ

มีตัวใหม่เช่น ซีเอ็มพั้งตอนแรกมีแต่คนเกลียด ดูไปดูมามีแต่คนเชียร์
- CM Punk ผมเห็นครั้งแรกในมาเนีย 22 ออกมาเป็นประกอบฉากให้ซีน่าในการเปิดตัวในมาดของมาเฟีย ไอเจ้าเนี่ยก็ไม่ใหม่นะ เปิดตัวกับ WWE ด้วยการเป็นดาวรุ่งของศึก ECW (ของปลอม) เมื่อตอนปลายๆปี 2006 ชนะมันนี่อินเดอะแบงค์สองปีติด ปี 2008/2009 ในเรทเซลมาเนียครั้งที่ 24 และ 25 ตามลับดำ และก็เป็นแชมป์โลกทั้งสองครั้งที่ได้กระเป๋าเลยด้วย [*มันนี่อินเดอะแบงค์คือ กระเป๋าสัญญาขอชิงแชมป์โลกที่ไหนตอนไหนเวลาใดก็ได้] ซึ่งส่วนมากคนใช้กระเป๋านี้ก็ใช้ทีเผอจนได้แชมป์โลกกันมาแล้วมากมาย CM Punk เริ่มมาจากพระเอกตัวจิ๊ดครับ(ปล้ำแบบเหินหาว) แล้วมาร้ายบ้างดีบ้าง ที่แกดังเป็นพลุแตกแบบนี้เพราะว่า ช่วงกลางปี 2011 แกงอน WWE เหตุเพราะบทตกต่ำสุดขีด แกเลยตัดสินใจพูดนอกบท ด่า WWE แรงๆด่าเสียๆหายๆ แต่ ป๋าวินซ์แมคแมนแกกลับชอบ เลยต่อสัญญาแล้วดันแกจนได้แชมป์ WWE เป็นครั้งแรก (ก่อนหน้านี้เคยได้แต่แชมป์โลกเฮฟวี่เวท) แล้วก็ดันมาเรื่อยครับ ครองแชมป์ WWE ปีกว่า ไม่เสียให้ใครเลย มาเสียให้พี่เดอะร็อคเรานี่แหละ [*เสริมอีกนิด ที่คนเกลียดเพราะบทบาทครับ แต่เชียร์เพราะฝีมือการปล้ำพี่แกดีมากครับ และที่เชียร์ทั้งๆที่เป็นตัวร้าย สังเกตุได้ครับ เป็นเสียงผู้ใหญ่หรือผู้ชายแทบทั้งสิ้น ส่วนเด็กสตรีก็เชียร์ซีน่าไปตามระเบียบ

บิ้กโชว์แต่ก่อนคนดี เชียร์เยอะ ตอนนี้หายไปไหน แล้วไอถ้วยหม้ออะไรที่เคนกับอันเดอเทคเกอร์บูชา
- บิ๊กโชว์ตัวใหญ่ เล่นบทร้ายจะดูน่าเกรงขามกว่าครับ ไม่ได้หายไปไหนเน้อ ได้แชมป์โลกปลายปี 2011 เป็นแชมป์ไม่ถึง 10 นาที โดน แดเนียว ไบรอั่นใช้กระเป๋ามันนี่อินเดอะแบงค์ เซ็งเป็ดไปเลยตอนนั้น แล้วมาได้แชมป์โลกอีกปลายปี 2012 อีกเช่นกัน ชนะเชมัส ถ้วยสะกดวิญญาญไงครับ ที่พอลแบเลอร์เคยถือเวลาอันเดอร์เทคเกอร์เปิดตัว คือป๋าพอลแบเลอร์เค้าเสียชีวิตครับ CM Punk เลยโขมยถ้วยสะกดวิญญาญไป เอ้อคือ พังค์จะได้ไปเจอป๋าอันในมาเนียครับ เค้ามีเรื่องกันอยู่ ส่วนมีอะไรอยู่ในถ้วยหม้อนั้น ก็ไม่รู้เหมือนกัน เปิดมาทีไรเห็นแต่ควันลอย 55555

มีเรย์มิสตรีโอ คนใหม่ด้วยแต่หน้ากากตลกดี. มีชีมุสตัวขาวๆ เห็นแล้วหมั่นไส้ แต่มันเป็นตัวดี่ใช่ปะ
- นักมวยปล้ำแม็กซิกันที่ดังอยู่แล้วที่นู่น ชื่ออะไรจำไม่ได้แล้ว ผมก็ไม่แม่นอะไรมาก มาอยู่ WWE แน่นอน wwe ก็จัดการออกแบบหน้ากากใหม่ชื่อใหม่ ชื่อซินคาร่า ตัวดีครับ ไม่ค่อยพูดเท่าไหร่ ปล้ำก็ผิดคิวเยอะ ข่าวว่า wwe ทนไม่ไหวเกือบไล่ออกแล้ว แต่ตอนนี้ก็ผลุบๆโผล่ๆ เชมัสตัวเผือกมีหนวดหัวตั้งๆหรือป่าว ไอเจ้านี่ wwe ปั้นเป็นเทพองค์ใหม่ต่อจาก ซีน่า , ออนั้น , เรย์

เกลียดเดอะมิซเข้าไส้ ทำไมตอนนี้มีแต่คนเชียร์ แกเรตเบล เป็นคนดีไหม
- ผมก็ไม่ชอบเหมือนกัน แต่ลูกรัก wwe เลยนะ เคยเป็นคู่เอกเรทเซลมาเนียครั้งที่ 26 ด้วย เจอกับซีน่า ห่วยบรมห่วยมากๆ ไม่อยากจะบอก wwe พยายามจะดันให้สูงกว่าตอนนี้อีกระดับครับ เลยให้เป็นคนดี มันพูดเก่งไง เล่นกับคนดู ก็พอมีคนเชียร์อยู่บ้างละมั้ง เวตบาเรตรึปล่าวครับ แกเรตเบลมันศูนย์หน้าดาวยิงของท็อตแนมฮ็อตสเปอร์สมิใช่หรือ เวตตอนนี้เป็นตัวร้ายครับ ส่วนแกเรตเบล ผมไม่สามารถรู้ได้ 555555

ผมเริ่มดูจริงจังต้นปี 2002 แล้วหยุดดูไปเกือบปี(ช่วง ปี 2005)เพราะน่าเบื่อ และเคยคิดว่าจะเลิกดูแล้วด้วย แต่ก็ยังดูมาเรื่อยๆ
ส่วนมากผมจะเน้นดูศึกใหญ่ครับ เพราะงบน้อยต้องซื้อเท่าที่จำเป็น ช่วงสองปีหลังดูศึกย่อยด้วยครับ ไม่ได้ซื้อแผ่นแล้ว หาดูดเอา
ผมแฟน The Undertaker และ Kurt Angle เอ้อ Brock Lesnar ด้วย เบนวาอีกคน โอ้ยเยอะๆๆ 55555
ซีน่าเคยชอบตอนปี 2003 ที่เป็นแร็พโย่วตัวร้าย พอได้แชมป์ wwe ปุ๊ปเลิกชอบทันที ไม่รู้สิ ผมว่ามันพระเอกจ๋าเกิ๊นนนนนน !!!!

Cutto23
25th March 2013, 01:21
ผมดูตั้งแต่ Goldberg บูมๆ แล้วก็ไม่ได้ดูอีกเลย :o

SixxTheRipper
25th March 2013, 01:52
- ออตั้นเป็นคนดีเพราะตัวดังๆตอนนี้มันเหลือไม่มาก ออตั้นก็พอจะเรียกให้คนดูเชียร์ได้มากอยู่ แต่จริงๆแกอยากเล่นร้ายใจจะขาด เคนตอนนี้กึ่งดีกึ่งร้ายครับ เดอะร็อคกับซีน่า มีโปรแกรมเจอกันในเรทเซลมาเนียปีนี้เป็นครั้งที่สองครับ (ครั้งแรกมาเนียปีที่แล้ว เดอะร็อคเป็นฝ่ายชนะไป) คล้ายๆตอนที่เดอะร็อคเจอโฮแก้นในมาเนีย 18 อ่ะครับ ประมาณสุดยอดพระเอกสองยุคมาเจอกัน แล้วปีนี้เหมือนจะให้เป็นแมตซ์ล้างตา ในรอยัลรัมบัล 2013 CM Punk เสียแชมป์ WWE ให้กับเดอะร็อค แล้วซีน่าชนะรัมบัล 2013 พอดี ปีนี้เลยได้ไปเจอกันอีก โดยมีแชมป์ WWE เป็นเดิมพันด้วย ซึ่งคาดว่าซีน่าจะเป็นฝ่ายชนะไปอย่างไม่ต้องสงสัยล่ะครับ

- CM Punk ผมเห็นครั้งแรกในมาเนีย 22 ออกมาเป็นประกอบฉากให้ซีน่าในการเปิดตัวในมาดของมาเฟีย ไอเจ้าเนี่ยก็ไม่ใหม่นะ เปิดตัวกับ WWE ด้วยการเป็นดาวรุ่งของศึก ECW (ของปลอม) เมื่อตอนปลายๆปี 2006 ชนะมันนี่อินเดอะแบงค์สองปีติด ปี 2008/2009 ในเรทเซลมาเนียครั้งที่ 24 และ 25 ตามลับดำ และก็เป็นแชมป์โลกทั้งสองครั้งที่ได้กระเป๋าเลยด้วย [*มันนี่อินเดอะแบงค์คือ กระเป๋าสัญญาขอชิงแชมป์โลกที่ไหนตอนไหนเวลาใดก็ได้] ซึ่งส่วนมากคนใช้กระเป๋านี้ก็ใช้ทีเผอจนได้แชมป์โลกกันมาแล้วมากมาย CM Punk เริ่มมาจากพระเอกตัวจิ๊ดครับ(ปล้ำแบบเหินหาว) แล้วมาร้ายบ้างดีบ้าง ที่แกดังเป็นพลุแตกแบบนี้เพราะว่า ช่วงกลางปี 2011 แกงอน WWE เหตุเพราะบทตกต่ำสุดขีด แกเลยตัดสินใจพูดนอกบท ด่า WWE แรงๆด่าเสียๆหายๆ แต่ ป๋าวินซ์แมคแมนแกกลับชอบ เลยต่อสัญญาแล้วดันแกจนได้แชมป์ WWE เป็นครั้งแรก (ก่อนหน้านี้เคยได้แต่แชมป์โลกเฮฟวี่เวท) แล้วก็ดันมาเรื่อยครับ ครองแชมป์ WWE ปีกว่า ไม่เสียให้ใครเลย มาเสียให้พี่เดอะร็อคเรานี่แหละ [*เสริมอีกนิด ที่คนเกลียดเพราะบทบาทครับ แต่เชียร์เพราะฝีมือการปล้ำพี่แกดีมากครับ และที่เชียร์ทั้งๆที่เป็นตัวร้าย สังเกตุได้ครับ เป็นเสียงผู้ใหญ่หรือผู้ชายแทบทั้งสิ้น ส่วนเด็กสตรีก็เชียร์ซีน่าไปตามระเบียบ

- บิ๊กโชว์ตัวใหญ่ เล่นบทร้ายจะดูน่าเกรงขามกว่าครับ ไม่ได้หายไปไหนเน้อ ได้แชมป์โลกปลายปี 2011 เป็นแชมป์ไม่ถึง 10 นาที โดน แดเนียว ไบรอั่นใช้กระเป๋ามันนี่อินเดอะแบงค์ เซ็งเป็ดไปเลยตอนนั้น แล้วมาได้แชมป์โลกอีกปลายปี 2012 อีกเช่นกัน ชนะเชมัส ถ้วยสะกดวิญญาญไงครับ ที่พอลแบเลอร์เคยถือเวลาอันเดอร์เทคเกอร์เปิดตัว คือป๋าพอลแบเลอร์เค้าเสียชีวิตครับ CM Punk เลยโขมยถ้วยสะกดวิญญาญไป เอ้อคือ พังค์จะได้ไปเจอป๋าอันในมาเนียครับ เค้ามีเรื่องกันอยู่ ส่วนมีอะไรอยู่ในถ้วยหม้อนั้น ก็ไม่รู้เหมือนกัน เปิดมาทีไรเห็นแต่ควันลอย 55555

- นักมวยปล้ำแม็กซิกันที่ดังอยู่แล้วที่นู่น ชื่ออะไรจำไม่ได้แล้ว ผมก็ไม่แม่นอะไรมาก มาอยู่ WWE แน่นอน wwe ก็จัดการออกแบบหน้ากากใหม่ชื่อใหม่ ชื่อซินคาร่า ตัวดีครับ ไม่ค่อยพูดเท่าไหร่ ปล้ำก็ผิดคิวเยอะ ข่าวว่า wwe ทนไม่ไหวเกือบไล่ออกแล้ว แต่ตอนนี้ก็ผลุบๆโผล่ๆ เชมัสตัวเผือกมีหนวดหัวตั้งๆหรือป่าว ไอเจ้านี่ wwe ปั้นเป็นเทพองค์ใหม่ต่อจาก ซีน่า , ออนั้น , เรย์

- ผมก็ไม่ชอบเหมือนกัน แต่ลูกรัก wwe เลยนะ เคยเป็นคู่เอกเรทเซลมาเนียครั้งที่ 26 ด้วย เจอกับซีน่า ห่วยบรมห่วยมากๆ ไม่อยากจะบอก wwe พยายามจะดันให้สูงกว่าตอนนี้อีกระดับครับ เลยให้เป็นคนดี มันพูดเก่งไง เล่นกับคนดู ก็พอมีคนเชียร์อยู่บ้างละมั้ง เวตบาเรตรึปล่าวครับ แกเรตเบลมันศูนย์หน้าดาวยิงของท็อตแนมฮ็อตสเปอร์สมิใช่หรือ เวตตอนนี้เป็นตัวร้ายครับ ส่วนแกเรตเบล ผมไม่สามารถรู้ได้ 555555

ผมเริ่มดูจริงจังต้นปี 2002 แล้วหยุดดูไปเกือบปี(ช่วง ปี 2005)เพราะน่าเบื่อ และเคยคิดว่าจะเลิกดูแล้วด้วย แต่ก็ยังดูมาเรื่อยๆ
ส่วนมากผมจะเน้นดูศึกใหญ่ครับ เพราะงบน้อยต้องซื้อเท่าที่จำเป็น ช่วงสองปีหลังดูศึกย่อยด้วยครับ ไม่ได้ซื้อแผ่นแล้ว หาดูดเอา
ผมแฟน The Undertaker และ Kurt Angle เอ้อ Brock Lesnar ด้วย เบนวาอีกคน โอ้ยเยอะๆๆ 55555
ซีน่าเคยชอบตอนปี 2003 ที่เป็นแร็พโย่วตัวร้าย พอได้แชมป์ wwe ปุ๊ปเลิกชอบทันที ไม่รู้สิ ผมว่ามันพระเอกจ๋าเกิ๊นนนนนน !!!!

ข้อมูลแน่นมาก ขอบคุณครับ

ผมดูถึงสมัยที่ Randy Orton , Triple H , Cena ยังกัดกันแย่งแชมป์อะครับ แล้วไม่ได้ดูยาวเลย 55 มาดูอีกที ออตั้น กล้ายเป็นตัวดี แล้ว Shawn Micheal หายไปไหนไม่รู้ ผมเป็นแฟนคลับอยู่ 55

blacklotus55
25th March 2013, 01:57
ผมว่าเลิกดูมวยปล้ามาดู "มวยไทยลุมพิณี" ดีกว่าครับ มันสะใจกว่ากันเยอะ มวยปล้ำมันแค่การแสดง แต่มวยไทยนี้แข้งเจอแข้ง หมัดเจอหมัดจริง ๆ โดนจริงเจ็บจริง น๊อคจริง (แม้จะมีล้มมวยบ้างเนื่องจากเจ้าใหญ่ ๆ สั่งมา) แต่ยังมันสะใจกว่ามวยปล้ำที่ไม่มีอะไรจริง เป็นแค่การแสดงแน่นอนครับ ลองดูนะ มันกว่ากันเยอะ

RabbitsZombie
25th March 2013, 02:21
ตอนนี้น้าติงแกได้พากย์มวยปล้ำอยู่มั้ยอ่ะ ผมดูล่าสุดก็ตอนที่ Eddy ตายอ่ะ ทำใจไม่ได้เลยเลิกดู (ที่จริงย้ายบ้านพอดีอ่ะบ้านใหม่ไม่ได้ติดจาน)

napushi
25th March 2013, 02:23
ผมดู ตอน THE ROCK ได้แชมป์ WWE 2013...

โคตมัน + ได้ใจ...

คริสเตียน กลับมาเล่น...

kwin
25th March 2013, 08:59

ผมดูถึงสมัยที่ Randy Orton , Triple H , Cena ยังกัดกันแย่งแชมป์อะครับ แล้วไม่ได้ดูยาวเลย 55 มาดูอีกที ออตั้น กล้ายเป็นตัวดี แล้ว Shawn Micheal หายไปไหนไม่รู้ ผมเป็นแฟนคลับอยู่ 55
Shawn Micheal รีไทร์ไปแล้วครับ แพ้ Undertaker ใน เรทเซลมาเนีย 26

RO|me'Oz
25th March 2013, 09:04
เหมือนเดอะร็อกถูกวางแผนให้แพ้ แล้วจะได้ไปเล่นหนังครับ เหมือนพักยาวๆสำหรับมวยปล้ำ

popsa00
25th March 2013, 09:05
แกเรตเบล เป็นคนดีไหม

แกเรตเบล นี่มันนักบอลครับ :o
ใครมีช่องดูมวยปล้ำออนไลน์มั่งครับ ขอหน่อยๆ

geforce223
25th March 2013, 09:10
อยากทราบว่าใครเป็นใหญ่อันดับหนึ่งครับ

zeebaloon
25th March 2013, 09:11
ตอนนี้น้าติงแกได้พากย์มวยปล้ำอยู่มั้ยอ่ะ ผมดูล่าสุดก็ตอนที่ Eddy ตายอ่ะ ทำใจไม่ได้เลยเลิกดู (ที่จริงย้ายบ้านพอดีอ่ะบ้านใหม่ไม่ได้ติดจาน)

น่าติงย้ายค่ายฮะ ไปอยู่กับ GMMz มั่งรู้สึก

25th March 2013, 10:45

ขอบคุณครับ ก็ไม่ได้แน่นอะไรมากหรอกครับ เอาที่พอนึกออก ไอจะไปกูเกิ้ลมาตอบมันก็ไม่ใช่ ใช่ป่ะ 55555
อย่างที่ท่าน kwin บอก ป๋าชอว์น แกเลิกปล้ำแล้วครับ ถ้าคิดถึง ไปหาดูเรทเซลมาเนีย ครั้งที่ 28 เมื่อปีที่แล้วนี่เอง ป๋าอันเจอ HHH ป๋าชอว์นแกเป็นกรรมการพิเศษครับ
ปล. ชอบตอเรสเหมือนกันอีกตะหาก รอเมื่อไหร่ฟอร์มเมพจะกลับมาอีกครั้ง :p

ผมว่าเลิกดูมวยปล้ามาดู "มวยไทยลุมพิณี" ดีกว่าครับ มันสะใจกว่ากันเยอะ มวยปล้ำมันแค่การแสดง แต่มวยไทยนี้แข้งเจอแข้ง หมัดเจอหมัดจริง ๆ โดนจริงเจ็บจริง น๊อคจริง (แม้จะมีล้มมวยบ้างเนื่องจากเจ้าใหญ่ ๆ สั่งมา) แต่ยังมันสะใจกว่ามวยปล้ำที่ไม่มีอะไรจริง เป็นแค่การแสดงแน่นอนครับ ลองดูนะ มันกว่ากันเยอะ

โธ่ !! ท่าน ของแบบนี้นานาจิตตังครับ คนเราชอบอะไรไม่เหมือนกันหรอก ไปบอกให้เค้าเลิกนู้นเลิกนี่มันไม่ง่ายนะครับ
ยกตัวอย่าง "ผมว่าเลิกดูฟุตบอลมาดู อเมริกันฟุตบอล NFL ดีกว่า เท่ห์จะตายใส่หมวกใส่เกราะ วิ่งชนกันตู้มตามๆ มันส์สะใจ ฟุตบอลมันแย่งกันอยู่ได้บอลลูกเดียว เห็นไหมครับ ฟุตบอลเหมือนกัน ยังเปลี่ยนความชอบกันไม่ได้เลย
ปล. ผมชอบดูบอลนะครับ นี่ยกตัวอย่างเฉยๆ

boomslan03
25th March 2013, 10:53
แกเรตเบลนักบอลไม่ใชเหรอครับ =w=

25th March 2013, 10:57
อยากทราบว่าใครเป็นใหญ่อันดับหนึ่งครับ

ใหญ่อันดับหนึ่งก็ประธานบริษัท วินเซนต์เคนนาดี้แม็คแมน ล่ะครับ
รองมาก็ลูกเขย HHH
รองมาอีกก็ป๋า The Undertaker
รองมาอีกก็ขาใหญ่ Cena
รองมาอีกก็ ออตั้น
เดาเอานะครับ ไม่ได้เป็นทางการแต่อย่างใด

geforce223
25th March 2013, 13:37
ใหญ่อันดับหนึ่งก็ประธานบริษัท วินเซนต์เคนนาดี้แม็คแมน ล่ะครับ
รองมาก็ลูกเขย HHH
รองมาอีกก็ป๋า The Undertaker
รองมาอีกก็ขาใหญ่ Cena
รองมาอีกก็ ออตั้น
เดาเอานะครับ ไม่ได้เป็นทางการแต่อย่างใด

ไม่ได้ดูนานแล้วครับ 6 ปีกว่าได้ แล้ว The Rock เป็นไงบ้างครับ

The Undashing
25th March 2013, 15:09
เสริมจากก่อน ๆ นะครับ แนะนำถ้าจะเริ่มกลับมาดูมวยปล้ำ ดูช่วงนี้อาจจะงง ๆ นิดหน่อยครับ เพราะว่าตอนนี้บทมันวุ่นวายมาก ๆ ครับ เพราะว่าใกล้ศึกใหญ่ Wrestlemania แล้วครับ สรุปที่ล่ะอย่างนะครับ

The Rock จะป้องกันแชมป์กับ John Cena ครับ

คือว่าตอนปี 2011 ช่วงเดือนกุมภาพันธ์ The Rock ช่วงนั้นก็ใกล้ Wrestlemania พอดีครับ เขากลับมา WWE ครับและก็เป็น Host ใน Wrestlemania ด้วยครับแล้วกลายเหมือนแกไม่พอใจ Cena ครับเจอล้อเลียน Cena วันที่กลับมา คนดูก็เลยอยากให้เจอกันมาก ๆ แต่ตอนนั้น Cena มีคู่ปล้ำแล้วครับคือ The Miz และอีกอย่างคือตอนนั้น The Rock ร่างกายยังไม่่ค่อยพร้อมเท่าไหร่ครับ เลยเปิดศึกด้วยกันด่ากันไปก่อน ต่อมาพอด่ากันไปด่ามา Cena เลยจับ The Rock ใส่ Attitude Adjustment(ท่า FU เก่า) ครับ ในวันที่ Cena จับ The Rock ใส่ Attitude Adjustment ก็เป็นศึก RAW ครั้งสุดท้ายก่อนถึง Wrestlemania พอดีครับ พอถึง Wrestlemania ครับ John Cena เจอกับ The Miz ปล้ำค่อนข้างน่าเบื่อกันทั้งคู่อยู่แล้ว สุดท้ายปล้ำกันไปมา ๆ เป็น ทั้งคู่อัดอยู่ล่างเวทีทำให้สลบทั้งคู่แมตท์เลยไม่มีผู้ชนะครับ (แต่ถึงแม้ไม่มีผู้ชนะ แชมป์อย่าง The Miz ในตอนนั้นก็ถือว่ายังเป็นแชมป์อยู่ดีครับ) แล้ว The Rock ก็ออกมาครับ ช่วงตอนนั้นจะมี GM ของ RAW เป็น GM ที่จะส่งข้อความมาทาง Email ครับและให้ Micheal Cole อ่านและเป็นบุคคลปริศนาครับ The Rock ออกมาพอดีและข้อความ แต่ The Rock เขาอ่านและเหมือนจะไม่พอใจเลย เลยใช้สิทธิ์ที่ตัวเองเป็น Host สั่งเริ่มแมตท์ใหม่เป็น No DQ ครับ สุดท้ายทั้งคู่ก็ขึ้นมาบนเวทีครับ และกลายเป็น The Rock จับ John Cena ใส่ Rock Bottom และให้ The Miz จับกด ทำให้ The Miz ป้องกันแชมป์ไปได้มามึนงง สุดท้าย The Rock ก็จับ Miz ใส่ Rock Bottom อีกครับ

ต่อมาในคืนหลังจาก Wrestlemania ทั้งสองคนอย่าง John Cena กับ The Rock ก็คุยกันครับ และก็ตกลงกลายเป็นจะเจอกันใน Wrestlemania ปีต่อมาครับคือ Wrestlemania ครั้งที่ 28 นั้นเองครับผม และต่อจากนั้นก็มีกลุ่มอธรรมกลุ่มนึงครับขึ้นมาเล่นงานทั้งสองคนแต่ก็โดยสองพระเอกจัดการไปแบบสบาย ๆ ครับ ก่อนจะถึง Wrestlemania ครั้งที่ 28 ทั้งคู่ก็ได้จับคู่กันด้วยนะครับ ตอนนั้น John Cena กำลังมีเรื่องกับสองขาโจ๋อย่าง The Miz คู่อริเก่าและก็ R-Truth คู่อริเก่าเหมือนกันครับ เลยจะเจอกันในแมตท์ Tag Team ครับแต่ John Cena ไม่มีคู่้ครับ เลยเอา The Rock มาครับ แต่ The Rock แกบอกว่้าไม่เอา ไม่อยากร่วมมือแต่สุดท้ายแกก็ตกลงครัีบเพราะว่าแกหมั่นไส้ The Miz กับ R-Truth ครับ และคืนนั้นที่มีแมตท์ Tag Team ทั้งคู่ก็เอาชนะสองขาโจ๋ไปได้ึครับ และหลังแมตท์ The Rock ก็จับ John Cena ใส่ Rock Bottom ไปนึงที

ต่อมาในศึก Wrestlemania ครั้งที่ 28 ครับ ไม่มีอะไรมากครับ The Rock เป็นผู้ชนะนั้นเองครับ และก็เมื่อไม่กี่้เดือนที่ผ่านมาครับ The Rock ก็ได้คว้าแชมป์จาก CM Punk มาครับในศึุก Royal Rumble ส่วน John Cena ก็ชนะแมตท์ Royal Rumble ด้วยครับ แต่ว่าตอนนั้นสองคนนั้นยังไม่ีได้เปิดศึกกันรอบสองครับ เพราะตอนนั้น John Cena ก็ต้องเจอกับกลุ่ม The Shield ครับ และ The Rock ก็ป้องกันแชมป์ CM Punk ในศึก Elimination Chamber คือศึกก่อน Wrestlemania และหลัง Royal Rumbleครับ สุดท้าย The Rock ก็ป้องกันแชมป์ได้ครับ แต่ว่า John Cena ก็ดันไปตอบรับคำ่ท้าของ CM Punk ครับคือตอนนั้น CM Punk อยากได้แชมป์คือมาก ๆ ครับ เลยไปท้า John Cena ว่าให้มาเจอกันใน RAW ถ้าหาก Cena แพ้ก็จะเสียสิทธิ์ชิงแชมป์โลกจากที่ชนะใน Royal Rumble มาครับ แต่สุดท้าย John Cena ก็คว้าชัยชนะไปครับ และก็เป็นตามนั้นครับ จะเจอกับ The Rock รอบสองโดยมีเข็มขัดแชมป์โลก WWE เป็นเดิมพันด้วย

CM Punk จะเจอกับ The Undertaker

CM Punk ตอนช่วงปี 2011 ครับคว้าแชมป์โลก WWE มาได้ครับและตอนนั้น CM Punk มีเรื่องกับ Vince McMahon ครับและช่วงนั้น CM Punk ก็ได้สิทธิ์ชิงแชมป์โลกด้วยครับตอนนั้น John Cena ก็ครองพอดีหลังจากชนะ The Miz และ John Morrison ในศึุก Extreme Rules ปี 2011 ต่อจากหลังที่แพ้ The Miz ใน Wrestlemania 27 นั้นล่ะครับ และ CM Punk ช่วงนั้นแกออกแนวไม่กลัวใครครับ ด่าครอบครัว Vince McMahon เจ้าของสมาคมอย่างไม่สนใจใครทั้งสิ้น ระหว่างด่าครับทีมงาน WWE ก็เลยตัดไมค์ที่ CM Punk ถืออยู่และพูดไปครับ ทำให้วันนั้น WWE ตัดจบรายการไปเลยครับ ต่อมา CM Punk ก็ออกมาครับ และก็พูดเกี่ยวกับเรื่องนู้นเรื่องนี้ สุดท้าย CM Punk แกบอกกับ Vince McMahon ว่าจะเจอกับ John Cena และถ้าชนะจะออกจากสมาคม(ช่วงนั้น CM Punk ใกล้หมดสัญญาพอดีครับ) และ Vince McMahon ก็ไม่พอใจมาก ๆ ครับเลยบอกกับ John Cena ว่าถ้าแกแพ้ถูกไล่ออกแน่!!! ต่อมาในศึก Money in the Bank ทางด้าน CM Punk ก็ชนะครับและได้แชมป์มาจาก John Cena จากที่บอกตอนแรกล่ะครับ CM Punk แกหายไปจาก WWE ประมาณ 1 อาทิตย์ครับ และตอนนั้น Triple H ก็เข้ามาบริหารแทน Vince McMahon ด้วยครับ ทำให้มีการจัดหาแชมป์คนใหม่ครับกลายเป็น Rey Mysterio คว้าแชมป์ไปได้ครับ แต่ Triple H บอกว่า John Cena จะไม่ถูกไล่ออกครับ และจะให้ John Cena ได้แชมป์กับ Rey Mysterio ครับ(คนดูเซ็งกันทั้งโลกเลยครับ) สุดท้าย John Cena ก็ชนะไปได้ครับ เป็นแชมป์คนใหม่

และหลังจากแมตท์ที่ John Cena ชนะมาได้ครับ CM Punk ก็ออกมาพอดีครับ เลยกลายเป็นว่ามีแชมป์สองคนครับ Triple H เลยตัดใจว่าจะมีการปล้ำหาแชมป์หนึ่งเดียวเท่านั้นครับ สุดท้าย CM Punk ก็ชนะครับ และหลังจาก CM Punk ชนะ Kevin Nash อดีตนักมวยปล้ำรุ่นเก่า ๆ ก็เดินออกมาจากทางคนดูครับและจัดการอัด CM Punk เละเลยครับและ Alberto Del Rio ผู้ที่กระเป๋า Money in the Bank ที่สามารถชิงแชมป์ WWE ได้ทุกเวลาที่ไหนก็ได้ออกมาพอดีครับ แต่ก็ใช้สิทธิ์ครับ คว้าแชมป์ไปได้ CM Punk เลยเสียแชมป์ไปในคืนนั้น จากฝีมือของ Kevin Nash ครับและแชมป์คนใหม่คือ Alberto Del Rio ครับ ต่อมาครับเรื่องราวมันก็วุ่นวายครับจู่ ๆ นักมวยปล้ำใน WWE เริ่มไม่ไว้วางใจ Triple H ทำให้นักมวยปล้ำเลยออกไปจาก WWE กันหมดเลยครับ Triple H เลยซึมเลยครับ ต่อมา Triple H ก็เลยบอกว่าในเมื่อจะออกก็ออกไป แต่ว่าตอนนั้นยังเหลือ John Cena, Sheamus และ CM Punk อยู่ครับที่ยังไม่ออก Triple H เลยบอกว่า รายการยังดำเนินต่อไปถึงแม้จะไม่มีผู้บรรยาย ไม่มีกรรมการครับ Triple H เลยบอกว่าให้ John Cena ปล้ำกับ Sheamus และ Triple H จะเป็นกรรมการเองส่วน CM Punk ให้เป็นผู้บรรยายครับ Cena ปล้ำกับ Sheamus ไป ๆ มา ๆ Vince McMahon ออกมาครับ แล้วบอกว่าจะให้ John Laurinaitis มาคุมงานกับ Triple H ด้วย (งงไหมล่ะครับ Triple H มาบริหารงานแทน Vince McMahon แต่ Vince McMahon กลับมาง่าย ๆ ซะงั้น?)

และแล้วกลายเป็น John Cena ไปชิงแชมป์กับ Alberto Del Rio ครับและคว้าแชมป์มาได้ครับ ส่วน CM Punk ตอนแรกว่าจะเจอกับ Kevin Nash ครับเพราะทำให้ Punk เสียแชมป์แต่สุดท้าย Punk ไปขอเจอ Triple H แทนครับ และระหว่างแมตท์ที่ Triple H เจอ CM Punk อยู่ ๆ Kevin Nash ก็ปรากฎตัวมาครับ และอัด CM Punk โดยแมตท์ยังไม่ยุติครับ เพราะว่าเป็นแมตท์ No DQ ครับ และพวก R-Truth กับ The Miz ก็ออกมาด้วยครับ ส่วน Kevin Nash ก็โดย Triple H จัดการโดยเอาค้อนเล่นงานหลับไปครับ ส่วนสองขาโจ๋ก็โดน CM Punk กับ Triple H จัดการครับ แต่แมตทป์ยังดำเนินต่อไปครับ CM Punk ปล้ำกับ Triple H สุดท้ายเป็น Triple H ชนะไปครับ และก็ในศึก RAW ครับ Triple H ตัดสินใจไล่ R-Truth กับ The Miz ออกครับ แล้วก็มาถึงศึก Hell in a Cell ครับตอนนั้นเป็นแมตท์สามเ้ส้าครับชิงแชมป์โลก WWE โดยมี John Cena ที่เป็นแชมป์ต้องป้องกันกับ CM Punk และ Alberto Del Rio ในแมตท์ Hell in a Cell ครับ โดยช่วงเริ่้มรายการ R-Truth กับ The Miz ก็เข้ามาดูในสนามครับแต่ John Laurinaitis ก็ไล่ออกไป และในแมตท์สามเส้ากลายเป็น Alberto Del Rio คว้าชัยชนะและได้แชมป์ึีครับ แต่ว่าพวก R-Truth กับ The Miz แอบเข้ามาครับ และปิดหน้าตัวเองไว้ แล้วอัดพวกที่อยู่กรงครับ และกรงก็เปิดไม่ได้ด้วยครับ R-Truth กับ The Miz เลยอัดคนที่อยู่ในกรงหมดเลยครับ ไม่ว่าจะเป็น นักมวยปล้ำ กรรมการหรือแม้กระทั่งตากล้องอััดหมดครับ สุดท้ายก็นักมวยปล้ำ WWE มาทั้งแทบทั้งสมาคมครับ ช่วยกันเปิดใหญ่แต่สุดท้ายไม่ได้ เลยไปเรียกเจ้าหน้าที่มาครับ สุดท้ายเจ้าหน้าที่ก็เอาที่งัดครับเปิดกรงออกมาได้ และพวกเจ้าหน้าที่ก็จับกุม The Miz และ R-Truth ออกไปครับ

และในศึก Vengeance ครัีบ John Laurinaitis บอกว่าให้ Triple H จับคู่กับ CM Punk เจอกับ The Miz และ R-Truth ครับโดย John Laurinaitis จ้างสองคนนี้กลับมาครับ สุดท้ายเป็น Triple H และ CM Punk แพ้ไปครับ โดย Kevin Nash จะมาเกี่ยวข้องในแมตท์ด้วย และเรื่องราวของ CM Punk กับ Triple H ก็ยุติครับ CM Punk หันมาชิงแชมป์แทนเลยได้แชมป์กับ Alberto Del Rio ครับ และก็คว้าแชมป์ไปได้ครีบ ส่วน The Miz กับ R-Truth ก็แตกกันครับ และ Triple H ก็ไปเจอกับ Kevin Nash เพื่อนเก่าแทน และต่อจากนั้น CM Punk ก็ครองแชมป์ยาวมาก ๆ โดยหลังจากป้องกันแชมป์จาก Alberto Del Rio และ The Miz ในศึก TLC มาได้ก็มาป้องกันแชมป์ได้กับ Dolph Ziggler อีกครับ โดยตอนนั้นมี John Laurinaitis เป็นกรรมการด้วย John Laurinaitis เหมือนจะกลัว CM Punk ครับเลย ไม่ได้โกงอะไรมาก

และหลังจากช่วงนั้นครับ Chris Jericho ก็กลับมาครับ และช่วงนั้นคนดูก็เรียก CM Punk ว่าเป็น Best in the World ซึ่งฉายา Best in the World ออก CM Punk มันเป็นของ Chris Jericho ครับ และในศึก Elimination Chamber 2012 ทาง CM Punk ก็็ป้องกันแชมป์ได้อีกครับ และใน RAW ก่อนถึง Wrestlemania 28 มีการหาผู้ชิงแชมป์โลกไปเจอกับ CM Punk ใน Wrestlemania ครั้งที่ 28 ครับ โดย Chris Jericho ชนะการหาผู้ท้าชิงแชมป์ครับ แต่พ่ายแพ้ให้กับ CM Punk ไปครับ แต่ว่า Chris Jericho ยังไม่จบนะครับโดย CM Punk แกเป็นคนไม่้ดื่มเหล้า ไม่สูบบุหรี่ครับ Chris Jericho เลยบอกกับคนดูว่า CM Punk ในโกหกมันดื่มนั้นล่ะ สุดท้ายก็เปิดศึกกันครับ โดย CM Punk ก็ป้องกันแชมป์เอาไว้ได้อยู่ดีครับ และ CM Punk ก็ป้องกันแชมป์กับ Daniel Bryan ครับโดยแมตท์นั้นสนุกมาก ๆ ครับ สุดท้าย CM Punk ก็ชนะไปได้อีกครับ ต่อมาก็ป้องกันแชมป์กับ Kane และ Daniel Bryan ครับ ก็ป้องกันแชมป์ได้อีกครับ สุดท้ายมาเจอ Daniel Bryan รอบสองครับโดยมี AJ Lee อดีตแฟนเก่าของ Daniel Bryan และเหมือนจะเป็นแฟนใหม่ของ CM Punk ด้วย โดยสุดท้าย CM Punk ก็ชนะไปอยู่ดีครับ ต่อมาครับเป็นช่วง RAW ฉลองครบรอบ 1,000 ตอนครับ และก่อนหน้านั้น John Cena ก็ได้กระเป๋า Money in the Bank มาครับเลยขอชิงแชมป์กับ CM Punk แบบอย่างยุติธรรมคือนัดเวลาพร้อม แต่ก่อนจะเริ่มแมตท์ช่วงกลางรายการ The Rock ก็กลับมาพอดีครับ โดยบอกว่าจะมาชิงแชมป์โลก WWE ในศึก Royal Rumble ครับ CM Punk ไม่ค่อยพอใจเท่าไหร่ครับ และในแมตท์ชิงแชมป์โลก John Cena ที่ชิงแชมป์โลกกับ CM Punk ก็ปล้ำไปตามปกติครับ แต่ Big Show ขึ้นมาอัด John Cena ครับ ทำให้แมตท์ DQ เลยครับ และ Big Show ก็อัด Cena อยู่เรื่อย ๆ โดย CM Punk ยืนมองอย่างลังเลว่าจะช่วยหรือไม่ช่วยดี สุดท้าย The Rock วิ่งออกมาช่วย John Cena ครับ และจัดการ Big Show สุดท้าย CM Punk ก็อัด The Rock ต่ออีกครับ

ต่อมาในศึก Summer Slam ทางด้าน CM Punk จะป้องกันแชมป์กับ Big Show และ John Cena ครับและ CM Punk ก็คว้าชัยชนะไปได้ครับ ต่อมา CM Punk ก็ป้องกันแชมป์จาก John Cena ได้อีกครับ และ CM Punk ก็กลายเป็นคนเลวอย่างเต็มตัวครับ โดยมี Paul Heyman มาเป็นผู้จัดการให้ครับ และตอนนั้น John Cena ก็บาดเจ็บครับ Ryback ก็มาชิงแชมป์กับ CM Punk อีกครับแต่ CM Punk ก็ชนะไปได้ครับ หลังจากกรรมชื่อ Brad Maddox แอบทำร้าย Ryback ครับและทำให้ CM Punk ชนะไปครับ ต่อมาใน RAW ครับมีการถามกันว่า CM Punk จ้าง Brad Maddox มารึเปล่า? โดย Brad Maddox บอกว่า เปล่าทำเพราะว่าความหมั่นไส้ส่วนตัวและอย่างจะเป็นนักมวยปล้ำ WWE ทำให้ Vince MaMahon ออกมาครับและบอกว่าให้ Brad Maddox เจอกับ Ryback ถ้าหากชนะจะได้เป็นนักมวยปล้ำของ WWE ครับแต่ Brad Maddox แพ้ไปครับ และ CM Punk ก็ป้องกันแชมป์จาก Ryback และ John Cena ได้อีกครับในศึก Survivor Series 2012 โดยมีกลุ่ม The Shield มาจัดการ Ryback และทำให้ CM Punk จับกด John Cena ไปและคว้าแชมป์ได้ครับ และตอนนั้น CM Punk ก็ครองแชมป์ครบ 1 ปีพอดีครับ และต่้อมา CM Punk ก็บาดเจ็บครับเลยไม่ต้องป้องกันแชมป์กับ Ryback ในศึก TLC ครับ และหลังจาก CM Punk หายก็มาป้องกันแชมป์กับ Ryback ครับโดย Ryback แพ้ไปครับเพราะ The Shield ขึ้นมาจะจัดการ Ryback มาให้ CM Punk ชนะไปครับ ต่อมาในศึก Royal Rumble ครับ CM Punk ต้องป้องกันแชมป์กับ The Rock โดยแมตท์นี้ The Shield ห้ามออกมายุ่งเกี่ยวในแมตท์ครับ ระหว่างแมตท์ปล้ำไปตามปกติครับ สุดท้าย The Shield ออกจัดการ The Rock แบบปิดไฟครับ ทำให้ CM Punk จับกดครับและชนะไปแต่ Vince MaMahon บอกว่ายังชนะไม่ได้ เพราะว่า The Shield ออกมายุ่งในแมตท์ทำให้ CM Punk ต้องเสียแชมป์ใน The Rock แต่ The Rock โชว์หล่อเลยบอกว่า ไม่เป็นไรเริ่มแมตท์ใหม่แทนดีกว่า สุดท้าย The Rock ก็ชนะและได้เป็นแชมป์โลก WWE คนใหม่่ต่อมาก็ป้องกันแชมป์จาก CM Punk ได้อีกครับ ในศึุก Elimination Chamber 2013

และ CM Punk อยากจะชิงแชมป์กับ The Rock อีกครั้งแต่ก็ไม่ได้ครับ เลยอยากเจอกับ Undertaker มากกว่า และ Sheamus, Big Show, Randy Orton บอกว่า พวกเขาก็อยากเจอกับ Undertaker เหมือนกัน สุดท้ายเลยเป็นแมตท์สี่เส้าครับและ CM Punk ก็ชนะไปได้ครับและได้เจอกับ Undertaker ใน Wrestlemania 29 ครับ และหลังจากช่วงนั้นพอดีครับ Paul Bearer อดีตผู้จัดการของก็ได้เสียชีวิตครับ CM Punk ด้วยความที่ตัวเองเลวอยู่แล้ว เลยล้อเลียนคนตายครับทำให้ Undertaker โกรธมาก ๆ ทำให้ CM Punk ยั่ว Undertaker ไปเรื่อย ๆ

Alberto Del Rio จะป้องกันแชมป์กับ Jack Swagger

หลังจาก Alberto Del Rio หันมาเป็นคนดีครับ ก็คว้าแชมป์โลก World Heavyweight Champion มาได้ครับจาก Big Show และก็ป้องกันได้แชมป์ได้จาก Big Show ถึงสองครั้งครับ และในศึก Elimination Chamber 2013 มีการหาผู้ท้าชิงแชมป์โลก World Heavyweight Champion ครับ โดย Jack Swagger ได้คว้าชัยชนะไปได้ครับ และ Jack Swagger มี Zeb Culter เป็นผู้จัดการส่วนตัว

Team Hell No(Kane & Daniel Bryan) จะป้องกันแชมป์แท็คทีมกับ Dolph Ziggler และ Big E Langston)

หลังจากที่ Kane กับ Daniel Bryan ที่เป็นคู่อริกัน โดยทั้งสองคนสติบ้า ๆ ทั้งคู่ทำให้มีคุณหมอ Shelby มาดูแลอาการให้โดย Shelby บอกว่า ถ้าอยากให้สองคนนี้หายบ้าก็และอยู่ด้วยกันได้ ต้องรู้จัดกอดกันและเป็นมิตร โดยทำให้ Kane และ Daniel Bryan เป็นคู่แท็คทีมกันครับ โดยเป็นคู่แท็ึคทีมแรก ๆ ไม่เท่าไหร่ ไป ๆ มา ๆ เป็นแชมป์แ๊ท็คทีมแทนเลยครับ และก็ป้องกันแชมป์มาได้เรื่อย ๆ สุดท้าย มีเรื่องราวกับ Dolph Ziggler ครับ โดย AJ Lee แฟนเก่าของ Kane และ Daniel Bryan ซึ่งปัจจุบัน AJ Lee เป็นแฟนกับ Dolph Ziggler โดย AJ ได้ท้า Team Hell No ว่าให้ป้องกันแชมป์กับ Dolph Ziggler ครับและจะให้ Big E Langston ผู้ดูแล Dolph Ziggler ได้จับคู่กันและเจอกับ Team Hell No ในศึก Wrestlemania 29 ครับ

Triple H จะเจอกับ Brock Lesnar ในแมตท์ No Hold Barred

โดยในช่วงศึก Extreme Rules ปี 2012 ทางด้าน Brock Lesnar ได้กลับมาครับและเจอกับ John Cena ครับ โดย John Cena เอาชนะไปได้ครับ และ Brock Lesnar ก็เริ่มอาละวาดขึ้นเรื่อย ๆ ครับทำให้ Triple H ไม่พอใจเลยมาจัดการครับแต่สุดท้ายโดย Brock Lesnar จัดการเองซะงั้นครับ โดย Lesnar จัดการหักแขน Triple H ครับทำให้ Triple H บาดเจ็บครับ และต่อมาในช่วง Summerslam ทาง Triple H ได้ท้าเจอ Brock Lesnar ครับ และ Lesnar ตอบรับคำท้าครับ และในศึก RAW ทางด้าน Shawn Micheals เพื่อนรักของ Triple H ก็ได้ออกมาพูดถึง Brock Lesnar ด้วย สุดท้าย Brock Lesnar ก็จัดการหักแขน Shawn Micheals ครับ โดยในแมตท์นั้น Triple H ก็แพ้ให้กับ Brock Lesnar ไปครับ โดยโดนหักแขนอย่างหนัก ทำให้ Triple H บอกกับคนดูว่า อาจจะเลิกปล้ำแล้ว

และต่อมา Vince McMahon ได้มีเรื่องกับ Paul Heyman ผู้จัดการของ Brock Lesnar และ CM Punk โดย Vince McMahon กำลังจะไล่ Paul Heyman ออกแต่ Brock Lesnar ขึ้นมาจัดการใส่ F5 กับ Vince McMahon ครับ และต่อมาอีก Triple H ก็ไม่พอใจครับ ขึ้นมาอัด Brock Lesnar แล้วท้า Rematch ครับโดย Brock Lesnar และ Paul Heymn ตกลงครับ แต่ Brock Lesnar ก็ยังทำร้ายเพื่อนของ Triple H อยู่ดีครับ ระหว่างใน RAW ครับ Billy Gunn และ Road Dogg ได้กลับมาปล้ำแมตท์แท็คทีมกับ Cody Rhodes และ Damien Sandow ครับ แต่ Brock Lesnar ขึ้นมาอัดครับ และบอกว่า Triple H ต้องเจอแบบนี้แน่นอน! และ Brock Lesnar จะเป็นคนกำหนดแมตท์เอง โดยแมตท์นั้นคือ No Hold Barred !

เนื้อเรื่องก็ประมาณนี้ครับ ความจริงมันมีเนื้อเรื่องย่อย ๆ อีกล่ะครับ แต่ผมเอาหลัก ๆ มาก่อน ส่วน Ryback ก็มีคิวจะเจอกับ Mark Henry แต่เนื้อเรื่องมันก็ไม่มีอะไรมากครับ เลยยังไม่ยกมา อาจจะยาวไปหน่อยครับ แฮะ ๆ

PEEIII
25th March 2013, 15:12
ผมดูตั้งแต่ ป.1 ป.2 แล้วละ แต่พอขึ้น ม.2 ก็เลิกดูไป ตอนนี้จบม.6 แล้วละ

ผมยังชอบตัวเก่าๆอยู่นะ สมัยที่ยังเป็น WWF อะครับ

ballba
25th March 2013, 21:34
ผมดูบอลมากไปหน่อยจำขื่อ เวตแบเรคไม่ได้ 5555

ยังไงก็ขอบคุณมากครับ

ช่วงหลังๆนี่ผมว่ามันไม่ค่อยสนุกนะ แต่สมัยก่อนที่ผมดูมันส์มากเลยผมว่า

กลับมาดูไม่ค่อยรู้สึกลุ้นตื่นเต้นเลย แล้วแบบว่าบางทีเราทายเหตุการณ์ล่วงหน้าถูกอ่ะ

ว่าคนนี้โดนกด โดนใส่ท่า แต่กดไม่ลง ไอนี่จะออกมาช่วย คนนี้แพ้ คนนี้ชนะ

เหมือนมันพอเดาออกง่ายๆไม่เหมือนแต่ก่อนครับ

25th March 2013, 23:49
ผมดูบอลมากไปหน่อยจำขื่อ เวตแบเรคไม่ได้ 5555

ยังไงก็ขอบคุณมากครับ

ช่วงหลังๆนี่ผมว่ามันไม่ค่อยสนุกนะ แต่สมัยก่อนที่ผมดูมันส์มากเลยผมว่า

กลับมาดูไม่ค่อยรู้สึกลุ้นตื่นเต้นเลย แล้วแบบว่าบางทีเราทายเหตุการณ์ล่วงหน้าถูกอ่ะ

ว่าคนนี้โดนกด โดนใส่ท่า แต่กดไม่ลง ไอนี่จะออกมาช่วย คนนี้แพ้ คนนี้ชนะ

เหมือนมันพอเดาออกง่ายๆไม่เหมือนแต่ก่อนครับ

มันไม่สนุกเท่าสมัยก่อนจริงๆครับ เราโตขึ้นด้วยล่ะ ความชอบอะไรเลยเปลี่ยนไป
ความสนุกของมวยปล้ำปัจจุบันยังไม่ถึงครึ่งนึงของสมัยก่อนด้วยซ้ำ แต่ผมเลิกดูไม่ได้หรอก มันเป็นส่วนหนึ่งในชีวิตไปแล้ว

earth123wwe
23rd May 2013, 11:00
ศึกษาเยอะๆครับ แต่อย่าไปอ่านwmwมาก มันกาก

earth123wwe
23rd May 2013, 11:01
นี่ผมแนะนำเลย อัพทุกวันข่าวไม่บิดเบือน
https://www.facebook.com/ThaiWTF?fref=ts