PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เอททานอล ฮาร์ดดิส เสียบไม่ติด

kibakanun
24th March 2013, 13:26
ใช้มาประมาณ 2เดือนครับ
แล้วเมื่อเร็วๆนี้เพื่อนมันทำล่วงแล้วมันกวน เอามาแกว่งอีก เตือนมันก็ไม่ยอมเชื่อ
หลังจากนั้นก็ยังไม่ได้เสียบ พอวันนี้เอามาเสียบแล้วตอนแรกๆก็ขึ้นแต่มันช้าผิดปกติ แต่เปิดโฟลเดอร์ข้างในแล้วข้างเลย

จนตอนนี้มันเสียบไม่ติดแล้วอ่ะครับ

ใครพอมีวิธีแก้บ้าง

tpcontrol
25th March 2013, 15:24
ส่ง เครม อย่างเดียวครับ แต่อย่าไปเล่าเหตุการ์ณนี้ให้เค้าฟังนะครับ :sweat บอกกับทางร้านที่เราซื้อมาว่า เอา external มาต่อกับคอมแล้วไม่ทำงาน ช่วยเครมให้ที

piekie
25th March 2013, 15:35
ส่ง เครม อย่างเดียวครับ แต่อย่าไปเล่าเหตุการ์ณนี้ให้เค้าฟังนะครับ :sweat บอกกับทางร้านที่เราซื้อมาว่า เอา external มาต่อกับคอมแล้วไม่ทำงาน ช่วยเครมให้ที

แหม ทำร่วงมาซะขนาดนั้น เอามาแกว่ง ซะขนาดนี้ ช่างเค้าไม่รู้นี่ก็ไม่รู้จะว่ายังไงล่ะนะ ซื้อใหม่หล่ะครับ แบบนี้