PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มีเเฟนเหมือนไม่มี ปัญหาหัวใจ ที่สะสมมานาน ~!!

Pop_PeR
24th March 2013, 15:47
ความรักน่ะ เเรกๆก็ หวาน เเต่หลังๆไป มีเเต่ความเข้าใจ ~!! เข้าเรื่องผมเลยดีกว่า

ผมอยู่ ม.6 เเล้วนะครับ ก็มีเเฟนคน นึงล่ะครับ คบกันมาได้ ปีกว่าเเล้ว เราไม่เคยไปเที่ยวไหนด้วยกัน ไม่เคยไปดุหนังด้วยกัน ไม่เคยกินข้าวด้วยกัน <ยกเว้นโรงอาหารโรงเรียน>ล
ถ้าจะเจอกัน วันที่ไม่ไปโรงเรียนก็เเค่ เรียนพิเศษ พอเรียน ตอนเช้า ตอนเที่ยงว่าง เธอก็กลับบ้าน ทิ้งให้ผมกินข้าวคนเดียว เป็นประจำ เเละก็มาเจอกันตอนบ่ายเพื่อเรียนพิเศษต่อ
เราไม่เคยโทรศัพท์คุยกัน เนื่องด้วยปัญหาพ่อเเม่ ผมส่งข้อความไป ไม่เคยตอบกลับ ไม่เคยเปิดอ่านด้วยซ้ำ เพราะเธอบอกว่า ข้อความเต็ม = =
เวลาโรงเรียนเลิกก่อนเวลา ก็จะกลับบ้านก่อนเป็นประจำ ก็ทิ้งให้ผมอยู่โรงเรียน คนเดียวกเดินไปไหนก็เห็นเเต่คน อยู่กันเป็นคู่ๆ พอผมบอกว่าจะไปเดินโลบินสันนิดหน่อย
ก็หาว่า ผมจะไปเหล่สาวที่อื่น ทั้งๆที่เธอก็ กลับบ้าน ทิ้งผมอยู่ ในโรงเรียน พอเดินไปไหนก็มีเเต่คนถามว่า "อ่าวเเล้ว เเฟนล่ะ" ก็บอกเเต่ว่า กลับบ้านไปเเล้ว
ตอบเป็น ร้อยๆครั้งเลยครั้งนี้ ตอบไปก็ เจ็บนะ !!
* วาเลนไทน์ ก็เหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น ทั้งที่เป็นวันครบรอบ 1 ปีของเรา ด้วย ผมให้ดอกไม้ไป เเต่ก็ไม่ได้อะไรกลับมาเลย ก็ไม่หวังอะไรหรอก เเต่ เพียงเเค่
คำว่า "รัก" สั้นๆ ยังให้ผมไม่ได้เลย ส่วนมากเธอจะมีเพื่อนผู้ชายคนหนึ่ง เป็นเพื่อนผมเหมือนกัน เธอกับเขามักคุยโทรศัพท์กัน เวลาคุยกับเพื่อนคนนี้ พ่อเเม่เธอไม่ว่า
เเต่พอมาคุยกับผม เธอก็ต้อง เเอบๆ ซ่อนๆ พูดเหมือนเราเป็น เเค่เพื่อน ธรรมดา เเละเวลาเธอมีเรื่องลำบากใจ มักจะไม่มาบอกกับผม กรณีล่าสุด ก็ไปเล่ากับ เพื่อนผมคนนั้น
ตอนนี้ผมก็ยังไม่รู้เลยว่า เธอเครียดเรื่องอะไร มีหลายๆอย่างที่เธอเปลี่ยนไปมาก ..

***เพื่อนๆผมนึกว่า ผมเป็นเพื่อนกับเธอซะอีก
เพื่อนบอกว่า นึกว่าเลิกกันไปเเล้ว

ผมบอกรักเธอเกือบจะทุกวัน ... .ตัวผมมานั่งคิด 2-3 วันเเล้ว ก็เซงๆบ้างล่ะ ยิ่งเมื่อวานนี้ ผมเฮิร์ด มากนั่งดีดกีต้าร์เพลงเศร้าๆ เเละก็ น้ำตาไหล ไป
ในใจคิดเเต่ น่าจะเป็นเพื่อนกัน นะ เพราะมันเหมือนเพื่อนมากกว่า เพราะตลอดที่คบกันมา ผมก็อยู่คนเีดียวมาตลอด ดูหนังก็ไปดูคนเดียว
ผมน่ะ มีเเต่ให้เธออย่างเดียว เเต่ไม่มีสัญญาณรัก ตอบกลับมา ก็เหนื่อย ~!! เป็นเหมือนกัน ความรู้สึกผมตอนนี้เหนื่อยมาก
ไม่รู้ว่า จะยอมทนเหนื่อยเเบบนี้ไปทำไม ~!!

ปล. ตอนนี้ผม กำลังนั่งคิด ว่า จะอยู่ต่อไปกันอย่างนี้หรือ .. .. ปรึกษา พี่ตัวเอง พี่ผมก็บอกว่า ลองถามใจตัวเองสิ
ผมเลยอยาก ได้ความเห็นจากเพื่อนๆใน Joker กันหน่อย

http://www.youtube.com/watch?v=lEjw1lCUQ2k&playnext=1&list=PL2F217045587F38D3&feature=results_video

saman14
24th March 2013, 15:55
ถ้ารักคนๆนั้น จริง ทำไมไม่ลองหาโอกาสคุยปรับความเข้าใจกันล่ะครับ จะได้รับรู้ทั้ง2ฝ่ายว่า

ควรจะถอย หรือ ควรจะคบกันต่อ

Shanbo
24th March 2013, 15:57
เล่าคลุมเครือนิดหน่อย ไม่รู้ว่าหล่อนเป็นแบบนี้ตั้งแต่แรกรึเปล่า หรือคบกันไปสักระยะแล้วถึงเป็น

แต่เชื่อเถอะ ปกติคนเป็นแฟนกันเขาไม่เป็นแบบนี้หรอก นอกเสียจากคุณบกพร่องตรงไหน ที่ทำให้ตัวผู้หญิงเขาไม่พอใจ หรืออีกกรณีคือ ผู้หญิงกำลังชอบผู้ชายอีกคน

PreciousTar
24th March 2013, 19:54
ผมรู้ สึกว่าผมคล้ายๆ จขกท.จังเลย แต่ยังไม่ได้เป็นแฟนกัน แต่คุยกันมาได้จะปีนึงละ งง เหมือนกัน :sweat

Teerawat_s
24th March 2013, 21:04
ส่วนผมนะครับ มีแฟนเหมือนมีเจ้าหนี้ครับ บางทีนครับ อยากได้อะไร แต่ไม่มีตัง ผมก็ยืมแฟนผม ครับ เช่น ยืม 4000 ตอนนั้นซื้อเครื่องเสียงรถ ทายสิครับ ผมโดนดอกเบี้ยเท่าไหร่ โดนไป 1500 ผมต้องคืน 5500 ไม่เคยให้อะไรเลยครับ งกมากๆๆ ส่วนเรื่องที่มีแล้วเหมือนไม่มีหน่ะ ผมก็เป็นนะ เค้าไม่ค่อยใส่ใจ ไม่ค่อยสนใจเท่าไหร่ แต่บางทีก็เอาใจจนตกใจเลยนะครับ จขกท. รองคุยกันดูครับ ปรับความเข้าใจเอา เป็นผมนะผมรักไปแล้วไม่ยอมปล่อยไปหรอกครับ อิอิ สู้ๆครับ:pleasantry

ballba
24th March 2013, 21:07
คนรักกันนะครับ เราไม่สามารถเปลี่ยนอะไรตัวเขาหรือสิ่งที่เขาเป็นได้

แต่ก็สามารถปรับตัวเข้าหากัน แต่เรื่องนี้มันขึ้นอยู่กับคนสองคนครับ

คือคนที่นายรัก และตัวของนายเอง

love060604
24th March 2013, 21:27
ก็เหมือนที่พี่ท่านบอกครับ ถามใจตัวเองดูครับว่าต้องการอะไร
แล้วก็ไปถามแฟนท่านด้วยนะครับ

siriyot00
24th March 2013, 21:37
ต้องคุยกะแฟน คุณละ ฮ้ะ สักดอก สอง ดอก อิอิ

oK-ONo
24th March 2013, 21:38
เจ้าขอกระทู้เป็นคล้ายๆของผมเลยครับ >>> อยู่ในสภาพเหนื่อย ท้อแท้ มั่ยรู้วะจะทำอะรัยยังไงต่อปัยดี ของผมนี้ โทรปัยไม่ค่อยรับครับ อยากไปหาก็ไปไม่ได้ แต่ที่เจ็บที่สุดคือ เมื่อวันจันทร์ที่ผ่านมาครับ ผมซื้อตุ๊กตาหมีให้เค้าในวันเกิด แต่เค้ากลับบอกว่า " เก็บไว้ก่อนเด๊่ยวว่างๆมาเอา " จนถึงตอนนี้ไม่มีวี่แววเลยครับ ผมนอนกอดตุ๊กตาหมีตัวนั้น จนมาคืนนี้ก็คงต้องนอนกอดต่อปัย แฟนผมเค้าปัยเที่ยวกับน้าที่ต่างจังหวัด ไม่ได้เจอหน้าคิดถึงมาก แฟนผมไม่เคยพูดว่ารักผม แต่กลับส่งข้อความมาว่ารักผม (ซึ่งผมไม่รุ้แล้วว่าตอนนี้เธอคิดยังไงกับผมกันแน่?) ความรู้สักมันอัดอั้นแบบบอกไม่ถูก พูดแล้วมันเศร้า T_T

boat0089
24th March 2013, 21:45
เป็นกำลังใจให้ทุกๆคนที่กำลังมีความรัก หรือคนรักนะครับ
ใจเย็นๆ อย่าคิดมาก อย่าคิดไปเอง ผู้หญิงเป็นเพศที่เข้าใจยาก นิ่งๆไว้ดีที่สุดครับ

Wakeup
25th March 2013, 07:14
เดายากยังงี้แหละครับเราเป็นผุชายเฉยเมยไว้ก่อนจะดีกว่า ลองเงียบไม่ต้องสนใจเขาดูครับ ไม่รุ้นะว่าอย่าง จขกท เป็นของตายรึป่าว

rambasket
25th March 2013, 07:48
จากประสบการณ์อันโชนโชก 555 ของผมนะครับ แบบนี้เค้าไม่เรียกแฟนหรอกครับ ผมว่าเค้าอาจจะคยกับเพื่อนของคุณด้วยซ้ำ คุอาจเป็นกิ๊กเค้าป่าว แหะๆอันนี้เดานะ เพราะถ้าที่ผมเคยคุยมา 3-5 วันผมก็ทำให้เค้าบอกรักได้ทุกคนอะ
ถ้าผู้หญิงชอบเราจริง มันไม่ยากหรอกครับคำว่ารักอะ สำหรับตัวผมนะ( ถ้าเกิดแบบนี้กับผมความเห็นส่วนตัว ) ผมเลิกแล้วไปหาคบคนอื่นดีกว่าครับ
1. สบายใจ
2. ได้เรียนรู้อะไรใหม่ๆ
3. อาจได้รู้ความจริงจากบางสิ่ง
4. จะทำให้ชีวิตมีความสุขกว่านี้เยอะครับ
เลิกแล้วหาใหม่ไปเลยครับ ได้แฟนที่เค้าใส่ใจเรา ทำให้คนอื่นรู้ว่าคบกันมีความสุขกว่ามานั่งคิดคนเดียวอยู่แบบนี้ครับ เชื่อผม
เรื่องแบบนี้ผมผ่านมาเยอะละ เรียกว่าคาสโนว่ายังได้อะ จริงๆนะ แต่เดี๋ยวนี้เบาลงละ เด็กเดี๋ยวนี้แรงไปนิด

Pop_PeR
27th March 2013, 00:40
ก็เหมือนที่พี่ท่านบอกครับ ถามใจตัวเองดูครับว่าต้องการอะไร
แล้วก็ไปถามแฟนท่านด้วยนะครับ

อ่า วันนี้ก็คุยกัน เเต่ผมก็ มันอึดอัดมาก กลัวว่าความรู้สึกผมจะไม่เหมือนเดิม กลัวใจตัวเองที่่กำลังจะเปลี่ยน ไปเเทน .. .
นอนไม่กลับมา จะอาทิตย์หนึ่งเเล้วล่ะครับ คิดวนไปวนมา

Guszo
27th March 2013, 18:02
ถามใจตัวเองดู ยังชอบเค้าหรือ ยังอยากอยุ่กับเค้า ในสถานะไหน แค่นั้น อยุ่ที่ตัวคุณเอง

qowieury
27th March 2013, 20:32
หรืออาจจะกำลังถูกทดสอบจากฝ่าย ญ แบบว่า ถ้าเค้าเป็นอย่างงั้นอย่างงี้ พี่ก็จะอยู่กับเค้าได้มั้ย ผมเคยนะคับ เกิดเหตุบางอย่างขึ้นทำให้ผมไม่ได้คุยกับแฟน 3 เดือนติด เค้าถึงกับขอร้องให้ผมไปมีคนอื่น นั่นแหละครับ อาจจะเป็นส่วนหนึ่งของการทดสอบ