PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เวลาต่อเน็ตแล้วคอมจะช้าแบบSlowอะครับ

Amzamasara
24th March 2013, 20:04
คืออาการมันพึ่งมาเป็นวันนี้นะครับ พอเวลาต่อเน็ตแล้วเครื่องจะช้ามากๆ มันช้าแบบเวลาเปิดโฟลเดอหรือโปรแกรมมันจะค่อยๆขึ้นมาแบบSlow Slowอะครับ ผมพยายามเช็คในหลายๆจุดพบว่า ตัวการ์ดจอที่ติดมากับCPU ทำงาน100% ส่วนการ์ดจอแยกนั้นทำงานประมาณ80%(อุณหภูมิการ์ดจอเกือบ100องศา) ส่วนตัวCPU นั้นตอนมาเช็ครอบ2ผมไม่กล้าเปิดเน็ตไว้นานแต่จากโปรแกรมที่ผมเช็ค Max ของการทำงานก็อยู่ที่100% ทั้ง4หัว (หมายความว่าถ้าปล่อยทิ้งไว้นานๆก็น่าจะทำงานวิ่งมาถึง100%) ทุกอย่างที่กล่าวมาจะเริ่มขึ้นทันทีหลังจากการต่อเน็ตครับคือดูจากกราฟการใช้งานการ์ดจอจะพุ่งขึ้น100%ทันทีเลย ถ้าตัดเน็ตออกก็ต้องรอสักพักนึงถึงจะกลับมาเหมือนเดิมครับ อาการทั้งหมดเป็นประมาณนี้ผมจนปัญญาจริงๆ มาขอความช่วยเหลือทุกคนครัับ

ปล.ผมใช้Notebook Asus K43T CPU AMD A6-3420M 1.5GHz 4หัว การจอที่ติดมากับCPUเป็น HD6520G การ์ดจอแยกคือ HD7670M RAM 4GBครับ