PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ปัญหาของการใช้ Notepad ++ 6.3.1 พิมพ์หรือแก้ไขอักษรไม่ได้

Fastery0183
25th March 2013, 10:15
สวัสดีเพื่อนๆๆ พี่ๆๆ ครับ ผมมีปัญหา เกียวกับ การใช้ Notepad++ ครับ ปัญหาคือ ผมโหลด และ ลง แล้ว กำลังจะแก้ไข อักษรพอดีเลย จึงกด Enter มีนึงเพื่อ ขึ้นบรรทัดใหม่ ปรากฎว่า กด ไม่ได้ มันไม่ขึ้นบรรทัดใหม่

ผมจึงลอง พิมพ์อักษร ลงไป (ภาษาอังกฤษนะครับ) ลองพิมไปมั่วๆๆ มันก็ไม่ติด อีก ไม่รู้ปัญหามาจากไหน ตอยลง ตั้งค่า เป็ฯภาษาไทย ผมนึกว่ามันคือปัญหา ก็ลอง ลบลงใหม่ ลงเป็น อังกฤษก็เป็นอีก ผมลองพิมพ์จากโปรแกรมอื่นดูแล้ว

พวก MS-word Excel ก็ติดปกติ สิ่งที่โปรแกรมทำได้คือการก็อปปี้ออกมาอย่างเดียว

tpcontrol
26th March 2013, 15:50
ไม่เคยใช้นะครับ ไม่ทราบว่าใช้เขียนโปรแกรมหรือเปล่าครับ ไม่ลองเปลี่ยนมาใช้ Edit plus ดูละครับ ถ้าอยากได้หลังไมค์นะครับเดียวจะดูให้ :thank

chikuva
26th March 2013, 19:55
เบื้องต้นลองคลิกที่ format ติ๊กถูกที่ word warp

ไม่เคยใช้นะครับ ไม่ทราบว่าใช้เขียนโปรแกรมหรือเปล่าครับ ไม่ลองเปลี่ยนมาใช้ Edit plus ดูละครับ ถ้าอยากได้หลังไมค์นะครับเดียวจะดูให้ :thank

ตามนั้นเลยครับ แนะนำ Edit plus ครับ