PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มีปัญหาเรื่องแฟนเก่าครับ ขอระบายหน่อย :)

imax2538
25th March 2013, 14:09
คือผมเลิกกับแฟนเก่ามาประมาณ 6 เดือนแล้ว แต่ผมอยากคุยกับเค้าดี ๆ คุยกันแบบพี่น้องเหมือนเดิม :cool:

แต่ว่าเค้าเกลียดผมมากเลย ทุกครั้งที่บังเอิญเจอกัน เค้าจะแขวะผมตลอด

แล้วล่าสุดผมไปเจอน้องเค้าที่ห้องคาราโอเกะแบบ VIP ที่ห้างแห่งหนึ่ง น้องเค้ามากับเพื่อน ๆ อีก 3 คน ซึ่ง 1 ในนั้น เป็นแฟนของเพื่อนผม

เพื่อนผมมันก็จะไปหาแฟนมันที่ห้องคาราโอเกะ มันไม่รู้ว่าแฟนเก่าผมมาด้วย มันเลยชวนผมไปเป็นเพื่อน

พอผมเข้าไปในห้องคาราโอเกะ ผมเห็นแฟนเก่าผม ผมก็อึ้งเล็กน้อย แต่ผมก็ยิ้มให้ พวกเราก็นั่งร้องเพลงกันไปสักพักนึง

อยู่ๆแฟนเก่าผมเค้าก็ลุกขึ้น เพื่อนแฟนเก่าของผมที่เป็นเป็นแฟนของเพื่อนผม ก็ถามแฟนเก่าผมว่า จะไปไหน แฟนเ่ก่าผมตอบว่า

" ถ้าไอ้เหี้*** นี่อยู่ กูไปเอง " :eek: ผมนี่เหวอเลย :o แล้วผมก็บอกว่า " ไม่เป็นไร พี่ไปเอง "

แล้วผมก็เดินออกนอกห้องไป

คือผมอยากจะขอวิธีคุยกับแฟนเก่าดี ๆ น่ะครับ อยากให้เพื่อน ๆ ใน JKG ช่วยกันแนะนำหน่อยครับ

ปล. น้องเค้าเป็นคนเรียบร้อยมากนะครับ แต่เวลาเดินสวนกับผม น้องเค้าให้ คว*** ผมเลย :o:o:o พูดแบบลอย ๆ อ่ะครับ :eek:

ปล.2 ผมเป็นคนแรกของเค้าครับ

ปล.3 ตอนเลิกกัน ผมเป็นคนทิ้งเธอ เพราะผมมีคนใหม่ครับ :o

ถ้าอ่านแล้วงง ๆ ก็ขอโทษด้วยนะครับ ผมพิมพ์เล่าไม่ค่อยเก่ง 5555 :D

เวลา เวลา เวลา อย่างเดียวเลย .. นายเป็นคนผิดนะ อยากให้ลองคิดว่านายเป็นคนถูกทิ้ง แล้วอยู่ดีๆคนที่ทิ้งนายไป
กลับมาขอคุยแบบ พี่ น้อง หรือ เพื่อน // ใครๆก็ทำใจลำบากครับ

อ่านเรื่องของนายแล้วนึกถึงเพลงนี้เลย :dash

http://www.youtube.com/watch?v=w2BHb98vXFY

เลิกกันมาตั้ง 6 เดือนแล้วครับ เค้ายังไม่หายโกรธผมอีกหรอ ?? ต้องใช้เวลาเท่าไรกัน เค้าถึงจะหายโกรธผม :sweat:sweat:sweat

ในความเห็นเรานะ
อยู่ใครอยู่มันอย่าไปยุ่งเกี่ยวกันเหอะ
เพราะคุณเป็นฝ่ายผิดเอง ไปมีคนอื่นก่อนแล้วไปทิ้งเค้า มันสมควรแล้วล่ะที่จะโดนเค้าเกลียดน่ะ
แฟนเก่าคุณเค้าทำแบบนี้ก็ไม่แปลก ทำน้อยไปด้วยซ้ำ ลองคิดดู ถ้าแฟนเรามันไปมีคนอื่นก่อนแล้วมาทิ้งเรา
เราคงรู้สึกว่าเหมือนคุณแฟนเก่านี่แหละ คงโคตรเกลียดเลยล่ะ คงประมาณแบบแค่อากาศยังไม่อยากใช้ร่วมกันเลย

เพราะงั้นถ้าคุณไม่อยากไปโดนแฟนเก่าด่าก็อย่าไปยุ่ง จบ :bye

ผมก็อยากจะขอโทษน้องเค้า แค่อยากเป็นพี่น้อง เจอกันก็ยิ้มทักทาย กัน เหมือนคนทั่วไปเท่านั้นเองครับ :sweat:sweat:sweat

สมคว* เอ้ยสมควรแล้วละคับ เป็นผมจะเก็บอาการหน่อยนะ มันรุนแรงไป 555

นั่นสิครับ :sweat ไม่นึกเลย จากคนเรียบร้อย เรียนเก่ง จะมาเป็นแบบนี้เพราะผม

สมควรแล้วครับ เค้าไม่ตบก็ดีแล้วครับ ไปทิ้งเค้าทั้งๆที่เค้าไม่ผิดอะไร ผมว่าเค้าคงไม่อยากเจอคุณอีกตลอดไปนั่นแหละ

สิ่งที่ควรทำ ออกไปจากชีวิตเค้าเถอะครับ อย่าให้เค้าเจอแล้วนึกถึงเรื่องที่คุณทำจะดีกว่า

ปล.1 เพราะมีผู้ชายแบบคุณเยอะ ผู้หญิงดีๆเลยหันไปเป็นทอม เป็นดี้กันหมด

ปล.2 เพราะมีผู้ชายแบบคุณเยอะเนี่ยแหละ ผู้หญิงเลยมักจะเหมารวมว่าผู้ชายมัน"..."ทุกคน

ผมก็แค่อยากจะขอโทษในสิ่งที่ตัวเองทำ เท่านั้นเองครับ ผมยอมรับครับว่าตัวเอง ชั่ว ตัวเอง เลว มากกก

คุณน่าจะมีสำนึกมากกว่านี้นะครับ น้องเค้าไม่ผิดเลยนะ คุณทำแบบนั้นกับเค้าแล้วยังจะมาดีด้วย ไม่มีทางหรอกครับ

ผมสำนึกตั้งนานแล้วครับ และ ผมรู้ตัวตั้งนานแล้วว่าผมได้ทิ้งคนที่รักผมมาก ไป เพราะความคึกคนองของผม เพราะความเบื่อ ความไม่รู้จักพอของตัวเอง

ทำให้ผมเอาเหตุผลควาย ๆ บอกเลิกน้องเค้า น้องเค้าไม่ยอมเลิก ผมก็ด่าน้องเค้าแรง ๆ ขึ้นเหี้*** ขึ้นสัต*** ทำร้ายจิตใจน้องเค้าต่างๆมากมาย จนเค้ายอมปล่อยผมไป

ผมยอมรับครับว่าผมทำเกินไปจริง ๆ ตอนนี้ผมพึ่งมารู้สึกตัวว่าผมคิดถึงน้องเค้ามาก ผมรู้ตัวครับว่าผมและน้องเค้าคงกลับไปเป็นแฟนกันไม่ได้ แต่อย่างน้อย

ผมขอแค่พี่น้องก็พอครับ เจอหน้ากันยิ้มทักทายกัน ก็พอครับ

Veeliving
25th March 2013, 14:19
อ่านปล. แล้ว

2 ปล.แรก เข้าใจครับ

มา ปล.3 สมควรโดนแล้วละ 5555

เป็นผม ผมก็รับไม่ได้นะ แฟนมีคนใหม่ แล้วต้องมาเจอกันบ่อยๆอีก

แต่ผมเป็นพวกเงียบ ไม่ด่าคน 55555

baibua55
25th March 2013, 14:25
ในความเห็นเรานะ
อยู่ใครอยู่มันอย่าไปยุ่งเกี่ยวกันเหอะ
เพราะคุณเป็นฝ่ายผิดเอง ไปมีคนอื่นก่อนแล้วไปทิ้งเค้า มันสมควรแล้วล่ะที่จะโดนเค้าเกลียดน่ะ
แฟนเก่าคุณเค้าทำแบบนี้ก็ไม่แปลก ทำน้อยไปด้วยซ้ำ ลองคิดดู ถ้าแฟนเรามันไปมีคนอื่นก่อนแล้วมาทิ้งเรา
เราคงรู้สึกว่าเหมือนคุณแฟนเก่านี่แหละ คงโคตรเกลียดเลยล่ะ คงประมาณแบบแค่อากาศยังไม่อยากใช้ร่วมกันเลย

เพราะงั้นถ้าคุณไม่อยากไปโดนแฟนเก่าด่าก็อย่าไปยุ่ง จบ :bye

H1ghSky
25th March 2013, 14:26
สมคว* เอ้ยสมควรแล้วละคับ เป็นผมจะเก็บอาการหน่อยนะ มันรุนแรงไป 555

tamkawaii
25th March 2013, 14:31
สมควรแล้วครับ เค้าไม่ตบก็ดีแล้วครับ ไปทิ้งเค้าทั้งๆที่เค้าไม่ผิดอะไร ผมว่าเค้าคงไม่อยากเจอคุณอีกตลอดไปนั่นแหละ

สิ่งที่ควรทำ ออกไปจากชีวิตเค้าเถอะครับ อย่าให้เค้าเจอแล้วนึกถึงเรื่องที่คุณทำจะดีกว่า

ปล.1 เพราะมีผู้ชายแบบคุณเยอะ ผู้หญิงดีๆเลยหันไปเป็นทอม เป็นดี้กันหมด

ปล.2 เพราะมีผู้ชายแบบคุณเยอะเนี่ยแหละ ผู้หญิงเลยมักจะเหมารวมว่าผู้ชายมัน"..."ทุกคน

dajimaum
25th March 2013, 14:33
ยากนะครับนั้น ไปทิ่มเขาคนแรก แล้วไปทิ้งเขาเนี้ย เป็นใครก็คงจะดีด้วยไม่ได้หรอกครับ นอกจากน้องคนนั้นยังรักคุณอ่ะ ถึงจะดีกันได้

boat0089
25th March 2013, 14:34
คุณน่าจะมีสำนึกมากกว่านี้นะครับ น้องเค้าไม่ผิดเลยนะ คุณทำแบบนั้นกับเค้าแล้วยังจะมาดีด้วย ไม่มีทางหรอกครับ

boat0089
25th March 2013, 14:36

ใช่เลย กลับไปทบทวนดีดีนะครับ

Pop_PeR
25th March 2013, 19:13
ฮ่าๆ อ่านเเล้วตลกดี = = รึเปล่า

ทางที่ดี อย่าไป ยุ่งอะไรกับเขาเลยดีกว่า โฮ๊ะๆ .. .

HANG-ON
25th March 2013, 20:23
ต่างคนต่างอยู่ดีกว่านะ ไปทำกับเขาซะขนาดนั้น :sweat

aminookey
26th March 2013, 12:14
นายทำเขาไว้เยอะครับ คงีด้วยยากครับ ทิ้งคนเก่าไปมีคนใหม่ คนโดนทิ้งมันโครตเจ็บ เพราะมันเป็นการแสดงว่า คนที่โดนทิ้งต้องมีที่ติ มีตำหนิที่ไม่ดี ไม่งั้นคงไม่โดนทิ้งเพราะมีคนใหม่หรอก
นายไปทำให้เขารู้สึกว่าเขามีส่วนไม่ดี เขามีความผิด เหมือนกระดาษที่ขาวๆ แล้วนายไปสาดสีดำใส่เขาน่ะ

aminookey
26th March 2013, 12:17
น้องเค้าไม่ยอมเลิก ผมก็ด่าน้องเค้าแรง ๆ ขึ้นเหี้*** ขึ้นสัต*** ทำร้ายจิตใจน้องเค้าต่างๆมากมาย
บาปกรรมมีจริงคับ ระวังด้วย ที่คุณโดนยังไม่ถือว่าชดใช้กรรมเลยนะ(ตามความคิดผม ผิดถูกขออภัยด้วย)

maruchik0
26th March 2013, 20:05
เลิกแล้วอย่าไปคุยมันเลยพูดแบบนั้นจบคือจบเราต้องเด็ดเดียว

Wakeup
27th March 2013, 11:22
เฮ้ออ นิสัยน่ารักแต่ชู คว.. ให้คุณตอนเดินผ่านเหรอครับ ดัดแปลงนิสัยเจ้าชู้ก่อนดีกว่านะเนี่ยผมว่า ผุชายที่ทำไรให้ผุหญิงคนนึงเจ็บเนี่ย ผมว่าลืมยากนะครับ

cu2egg
27th March 2013, 11:25
ก็เป็นอย่างเค้าว่า แล้วจะฟื้นฝอยหาตะเข็บอะไร ไม่รู้ตัวอีก

ukzeroooo
27th March 2013, 11:30
นาย พลาด แล้ว

CanDiiZ
27th March 2013, 11:30
มีเซ็กส์ครั้งแรก จำจนวันตาย

มีเซ็กส์ครั้งสุดท้าย . . . . . . . . เมื่อไหร่วะ :o

จบด้วยดีมันก็คุยกันดีครับ ผมก็มี สุดท้ายก็เป็นเพื่อนกัน

จบไม่ดี ก็หายไปเลย กลายเป็นเหม็นขี้หน้ากันไปเลย

รักแรงก็เกลียดแรง

Kellidev
27th March 2013, 15:05
ปัญหาไม่ได้อยู่ที่เค้าครับ แต่อยู่ที่คุณ ทางแก้ง่ายมากครับ ทำใจแล้วต่างคนต่างอยู่
เค้าไม่ตบก็บุญแล้ววววววววว:pleasantry

ผมลองไป ขอโทษน้องเค้ามาแล้วครับ ผลก็คือ... น้องเค้าส่งเพลงนี้มาทางแชทเฟสผมครับ

http://www.youtube.com/watch?v=PaU4oMJMby0

ตามด้วยข้อความในแชท "ทุกๆอย่างไม่เคยเปลี่ยน ยืนยันจะรักเธอไม่คลาย ขอให้เธอได้โปรดกลับมา ตรงนี้ที่เดิม... T^T"

ผมก็ตอบไปว่า " ??? "

แล้วน้องเค้าก็ส่งกลับมาว่า " กูเลิกกับ***ไปตั้งนาน ทำไมกูยังรัก ยังไม่ลืม***สักที "

ผมก็ตอบไปว่า " ***มาอารมณ์ไหนเนี่ย ??? "

น้องเค้าไม่ตอบแล้วก็ออฟ เฟส หนีผมไปเลย !!! :sweat

นี่ล่ะครับ ความคืบหน้าล่าสุด :sweat:sweat:sweat:sweat

เค้าหมายถึงกลับไปเป็นแฟนครับ ถ้าคุณแค่จะคบแบบเพื่อนก็ต่างคนต่างอยู่ครับ รื้อยาก
หรืออาจจะคบชู้เป็นกิ๊กไปก็ได้ แต่ไม่รับประกันความปลอดภัยจากผลที่ตามมา

imax2538
27th March 2013, 17:33
ผมลองไป ขอโทษน้องเค้ามาแล้วครับ ผลก็คือ... น้องเค้าส่งเพลงนี้มาทางแชทเฟสผมครับ

http://www.youtube.com/watch?v=PaU4oMJMby0

ตามด้วยข้อความในแชท "ทุกๆอย่างไม่เคยเปลี่ยน ยืนยันจะรักเธอไม่คลาย ขอให้เธอได้โปรดกลับมา ตรงนี้ที่เดิม... T^T"

ผมก็ตอบไปว่า " ??? "

แล้วน้องเค้าก็ส่งกลับมาว่า " กูเลิกกับ***ไปตั้งนาน ทำไมกูยังรัก ยังไม่ลืม***สักที "

ผมก็ตอบไปว่า " ***มาอารมณ์ไหนเนี่ย ??? "

น้องเค้าไม่ตอบแล้วก็ออฟ เฟส หนีผมไปเลย !!! :sweat

นี่ล่ะครับ ความคืบหน้าล่าสุด :sweat:sweat:sweat:sweat