PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอโทษนะครับ RE6 เซฟยังไง !!!!

jackiiez
26th March 2013, 11:11
คือตอนนี้ยังหาวิธีไม่เจอเลยครับ

ลองไล่อ่านตามกระทู้ต่างๆแล้ว เห็นมีบอกว่า จะมีรูปเครื่องพิมพ์ดีด ขึ้นมาด้านบนแล้วถึงจะเซฟได้

เท่าที่ผมรู้ก็มีเท่านี้ แต่ผมเล่นจนจบ Chapter 1 ไปแล้ว ก็ยังไม่เห็นจะมีให้เซฟเลย

พอปิดเกม สกิลที่อัพก็หายหมด แถมไปต่อ ไม่ได้ด้วย มีให้เลือกเล่นคือ Chapter 1-1 - 1-5

ถ้าจะเล่น Chapter 2 ต้อง เล่น 1-5 ให้จบใหม่ แล้วถ้าผมจะเล่น Chapter 3 ก็ต้องเล่น 1-5 และ 2 ทั้งหมดให้จบ แบบนี้ไม่ไหว

ใครพอจะมีวิธีเซฟเกมบอกผมแบบแจ่มเป้ง ชัดเจนได้เลยมั้ยครับว่าต้องทำอย่างไรบ้าง

เอาแบบว่า เซฟแล้วปิดเกมแล้วกลับมาเล่นต่อ Chapter นั้นๆได้เลย ไม่ต้องตรงตาม Checkpoint ก็ได้ครับ เริ่ม Chapter ได้ก็ยังดี

แล้วก็สกิลอยู่ครบอะไรทำนองนี้ ลงเกมมาสามวันแล้วยังเล่นได้แค่ด่านแรกอยู่เลย T T

boye
26th March 2013, 11:14
ไม่รู้สิครับ เล่นไป มันก็ขึ้น Check point

ถ้าเป็น chapeter ต่อไป พอเราดูคะแนนเสร็จ มันก็จะเซฟอัตโนมัติ

jackiiez
26th March 2013, 11:16
ไม่รู้สิครัล เล่นไป มันก็ขึ้น Check point

แล้วพอออกปิดเกมกลับมาใหม่มันเริ่มที่เดิมได้ป่าวคับ - -"

เพราะผมจบ Chapter 1 ของ Leon จบตอนบอกคะแนน จบตอนอัพสกิล ไปแล้ว

เล่นจนขึ้น Chapter 2 ที่โบสถ์แล้ว พอปิดเกม เปิดมาใหม่ ก็ไม่มีให้เล่นต่อ คือคำว่า Continue

มีแต่ Play game กับ เลือก Chapter ซึ่งก็เป็นอย่างที่ผมบอก มันเลือกไปที่ Chapter 2 ไม่ได้

เลือกได้แต่ 1-1 - 1-5 T T

headshot deluxe
26th March 2013, 11:35
แท้หรือเถื่อนครับ ก่อนเล่นปรับเป็น offline หรือยัง

jackiiez
26th March 2013, 12:09
แท้หรือเถื่อนครับ ก่อนเล่นปรับเป็น offline หรือยัง

เถื่อนครับ ปรับแล้วครับ

wpspo2499
26th March 2013, 12:11
เถื่อนครับ ปรับแล้วครับ

ใช้ crack ตัวไหนครับ ?

tanatorn
26th March 2013, 12:14
แต่ล่ะ chapter มันจะมีย่อยอีกครับแบบที่ จขกท. บอก ตัวเกมส์ของผม blackbox ก็เล่นตาม chapter ครับ มันจะเซพตอนย่อยๆ ของ chapter นั้นครับ Continue ต่อได้ครับ แต่จะเริ่มตอนย่อยๆของแต่ล่ะ chapter นั้นที่เราเล่นถึง

jackiiez
26th March 2013, 13:38
แต่ล่ะ chapter มันจะมีย่อยอีกครับแบบที่ จขกท. บอก ตัวเกมส์ของผม blackbox ก็เล่นตาม chapter ครับ มันจะเซพตอนย่อยๆ ของ chapter นั้นครับ Continue ต่อได้ครับ แต่จะเริ่มตอนย่อยๆของแต่ล่ะ chapter นั้นที่เราเล่นถึง

เด่วผมไปลองตัวอื่นมาเทสบ้างดีกว่า ^ ^

chanwitpop
26th March 2013, 15:36
เก็บหมึกพิมพ์แล้วไปเซฟที่เครื่องพิมพ์ดีดครับ

ล้อเล่นนะ

ลองเปลี่ยนcrack
ถ้าไม่ดีขึ้นก็ลองโหลดของตัวอื่นมาเล่นดูครับ

hot0892832683
26th March 2013, 15:39
อันนี้ผมเคยเป็นมาเเล้วครับบบบ !!
คือตอนเเรกอ่ะให้ลบเกมเเล้วลงใหม่เลยยย
เเล้วเข้าเกมมาใหม่ มันจะถามว่าให้สร้าง save ให้ไหม
กด yes ไปเลยนะครับ ( ย้ำ ว่ากดไปเลย )
เพราะกดเเล้วมันจะยิืนยันให้ save Auto
.
.
.

Emo
26th March 2013, 15:47
ลง crack (http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=173537) นี้สิครับ

sinjin
26th March 2013, 15:55
สาเหตุอยู่ที่แคร๊กคับ แคร๊กบางตัวจะสร้างเซฟออโต้ตอนเข้าเกม ตอนแรกไม่ได้ ตอนที่มันถามคุณต้องการสร้างเซฟออโต้หรือไม่กับ ต้องการออนไลน์หรือป่าวนั้นละคับ ถ้ากดสร้างเซฟผ่านอย่างอื่นก็สบายละคับ ส่วนเซฟถ้าจบเนื้อเรื่องเกริ่นนำได้ มันจะอยู่ที่ โฟลเดอร์เกมจะมีไฟล์ save โผล่มาคับ อยู่ด้านในนั้นละคับ ไฟล์นามสกุล .bin คับผม

ป.ล. ถ้าสร้างเซฟออโต้ตอนเข้าเกม ครั้งแรกไม่ผ่านก็อย่าหวังคับ ว่าจะมีเซฟให้ เพราะเราสร้างเซฟไม่ติดคับผม แนะนำให้ลองเปลี่ยนแคร๊กไปเรื่อยๆคับ (แต่จากการทดสอบ ยังไม่มีแคร๊กใดนะตอนนี้ สมบูรณ์ 100% เล่นจบเนื้อเรื่อง 1 คนได้อีกคน บัคตายบ้าง ไม่ผ่านด่านบ้าง เจอมากับตัวคับผม)
ฉะนั้น ควรสำรองเซฟไว้ที่อื่นเสมอๆ คับผม (ก๊อปตัวเซฟไว้ไหนก็ได้ ที่ไม่ใช้โฟลเดอร์เกม แล้วลงแคร๊กแล้วค่อย ย้ายเซฟมาวางอีกทีคับผม)

jackiiez
26th March 2013, 16:59
สรุปคือ เปลี่ยนแครคก่อน ถ้าไม่ได้ก็ลบแล้วลงใหม่

แต่ถ้าจำไม่ผิดตอนเข้าเกมครั้งแรกผมว่าผมก็น่าจะเซฟผ่านนะ

เพราะมันไม่ใช่ว่าจะเริ่มใหม่หมดซะทีเดียว

เล่นผ่านของ Leon ไปฉากแรกแล้ว ก็ไม่ต้องเล่นใหม่ (ฉากเปิดเรื่อง)

มันก็น่าจะเซฟแล้วถูกปะครับ แต่หลังจากนั้นก็ไม่เซฟให้อีกเลยนี่สิ

เอาเป็นว่าเด่วกลับบ้านรู้กัน ขอบคุณทุกท่านครับ :)