PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใครใจดีเล่าเรื่อง Mass Effect1-2 กับ COD Black-Op ครับ

underhill16
3rd September 2011, 15:08
ตามหัวข้อเลยครับ สงสัยมมาก

neobleak
3rd September 2011, 15:38
น่าจะมีคนแปลพวกเนื้อเรื่อง mass effectไว้นะครับไว้ผมจะช่วยหา ถ้าจะให้ผมมาแปลนั้งอธิบายพวกเผ่าพัน ดาว องกรค์ต่างๆในเกมส์เองนี้มะไหวค้าบเยอะมาก

underhill16
5th September 2011, 09:21
ผมสงสัยเรื่องการตัดสินใจจะมีผลกระทบกับเนื้อเรื่องยังไง มากน้อยแค่ไหนอ่ะครับ ช่วยทีนะ

Pentor
5th September 2011, 13:57
ตัว Mass effect 1-2 ก็ตอบคำถามมีผลกับเนื้อเรื่องในระยะยาวแน่นอน ครับ (ถ้าเคยเล่น dargon age ทั้งสองภาค จะรู้เลย) ส่วน COD Black-op ไม่มีอะไรครับ เล่นตามภารกิจในแต่ละฉาก เพราะยังไงฉากจบก็มีฉากเดียว (จากการเล่นคือเรา เป็นตัวประกัน แล้วเรากำลัง โดนบังคับให้บอกความลับ ซึ่งเราจะค่อยๆ นึกว่าเราทำอะไรมาบ้างก่อนจะมาโดนจับ ซึ่งก็คือเนื้อเรื่องที่เราเล่น)
เปรียบเทียบความแตกต่างระหว่างสอง เกมส์ แตกต่างแน่นอน ครับ รูปแบบการเล่นแล้วก็เนื้อเรื่อง ผมว่าเล่นมันทั้งสองเกมส์นั้นแหละครับ สนุกแน่นอน โดยส่วนตัว ผมชอบ black-op สมจริงได้อารมณ์สงคราม