PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เวลาเราทะเลาะกับมันจะมีบุคคลหนึ่งเข้ามาในยุ่งกับแฟนเรา

aminookey
26th March 2013, 12:05
แค่ทะเลาะกันเรื่องบางเรื่องอาจจะไม่เข้าใจกัน ขอเวลาไปทำความเข้าใจเวลาไปคิดซักสามวัน แต่ในสามวันนั้นมักจะมีคนเหมือนรอโอกาสนี้อยู่เข้ามาข้องเกี่ยวกับแฟนเราเสมอ(บางคนอาจจะไม่โดน) เข้ามาพูดนู่นพูดนี่ทำให้แฟนเรา(อยากจะบอกมันว่านายๆเราทำเองได้น่า)สบายใจ ให้แฟนเราเริ่มหวั่นไหว(ที่ไม่ชอบคือตรงนี้แหละ) แล้วก็คอยเอาใจแฟนเรา มาปรนนิบติแฟนเรา คอยปกป้อง ซึ่งไอ้ตัวจริงตอนนี้กำลังหาทางคืนดีกับแฟนมัน มันอยากจะปรนนิบัติแฟนมัน อยากพาแฟนมันไปนู่นไปนี่ ทำเหมือนไอ้คนที่แทรกเข้านั้นแหละทำ แต่ติดต่อไม่ได้ไม่รู้ทำไม กว่าจะตามคืนดีได้ มันเล่นไปห้าวันเลย(ตามจริงแค่วันเดียวก็คืนดีกันแล้ว) พอเราคืนดีกันได้ ไอ้คนที่แทรกกลางเข้ามามันก็จะโทษแฟนเรามีใจให้ไม่ก็บ่นกับตัวเองว่ามันเป็นแค่ คนชั่วคราว คนคั่นเวลา คนนั่นคนนี่ก็ว่าไป ซึ่งทำให้แฟนเรารู้สึกว่าเป็นคนผิด ตามจริงแฟนเราไม่ได้ผิดหรอกครับ แต่มันทำตัวมันเองอ่ะ
แต่กรณีผมมันเถียงผมว่าแฟนผมมีใจให้มัน ผมก็เลยเถียงกลับไปว่า ไอพอดที่เอ็งฟังเพลงกับแฟนตูนะ ตูซื้อมาตูได้ใช้แค่สามวัน(ที่เหลือให้แฟนใช้) กำไลข้อมือที่แฟนตูหวงนักหวงหนาที่เองซ่อมให้น่ะ ตูเป็นคนทำให้แฟนกับมือเลย แล้วก็สวนสาธารณะ ร้านกาแฟ ตลาดที่ไปเดิน ร้านอาหารตามสั่ง ร้านก๋วยเตี๋ยว ก๋วยจับ ต้มเส้น ร้านไอติม ที่พวกเองไปกัน มันเป็นที่ประจำของตูเอง แฟนตูมันจะมาตามหาตู แต่ไม่เจอ เพราะตูไปไหนไม่ได้รถมอไซพังยับเลย เอ็งทำตัวเอง มาว่าแฟนตูทำไมว้า แล้วมันก็เงิบเลยขอโทษผมและแฟนผม
ปัญหานี้เจอกันบ่อยมากเลยทั้งแฟนผมแฟนเพื่อนผม แล้วก็เพื่อนผมไปทำเอง ก็อยากจะฝากวัยรุ่นไว้หน่อยว่า แฟนกันแค่ทะเลาะกันอย่าไปยุ่งเลย ถ้าเค้าเลิกกันค่อยว่าไปอย่าง เดียวมันคืนดีกันเรานี่แหละครับที่เจ็บเอง แล้วเราก็จะได้ไปร้องเพลง"เป็นได้เพียงแค่คนทั่วไปที่มีไว้ใช้เพื่อคั่นเวลา"

lnwbot2535
26th March 2013, 15:00
เกลียดมากเลยครับ คนแบบนี้

corei3
26th March 2013, 15:08
เป็นผมบอกแฟนประโยคเดียว "อย่าคุยกับมันอีก" :D

CanDiiZ
26th March 2013, 15:08
http://www.youtube.com/watch?v=tPm3GSAvS2I

ดีนะครับ ที่แฟนคุณยังหนักแน่น

บางคนนี่ไปเลย

ballba
26th March 2013, 17:50
มันอยู่่ที่ สันดาร คนครับ ฮ่าๆ