PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ResidentEvil 6 มีปัญหาตอนเล็งครับ

minigetbot
26th March 2013, 20:05
เวลาผมเล็งยิงมันติด Quick Shot(คลิกซ้ายพร้อมคลิกขวา) หลายครั้งมากเลยครัย ผมพยายามเล็ง(คลิกขวาค้าง)แล้วยิง(คลิกซ้าย)มันยังติด Quick shot เลยครับ ผมก็เลยลองกดยิงแบบ Quick Shot มันก็ติด>> (คลิกซ้ายพร้อมขวามันก็ติดสิฟระ) เซงมากครับ เลยมีแผนว่าจะเล่นอย่างงี้ทั้งเกม :sweat:sweat

ไม่รู้ว่าทุกคนเข้าใจที่ผมเขียนรึเปล่าขนาดผมย้อนอ่านบางทียังงงเลย :o:o

cableneo
26th March 2013, 20:43
ผมก้เปนช่วงแรกๆ หลังเริ่มชินไปเอง ยิ่ง leon ใช้ปืนคู่ยังกะ ดันเต้

jeditrainer
26th March 2013, 20:44
แต่ผมว่าคุณจะเซ็งกว่าถ้าเจอสคริปต์เกมเน่า ๆ ต่อไปในเกม(ผมรำคาญจนลบทิ้งไปแล้ว) ถ้าคุณเล่นฉากของ Chris จะต้องวิ่งหนีแล้วการจะปีนหรือข้ามอะไรเนี่ย
มันต้องตามสคริปต์เกมมาก ๆ ไม่เป็นไดนามิกแบบเกมอื่น(ลองนึกถึงการข้ามสิ่งกีดขวางในGTV4ดู) แต่ปัญหาคือมันมัวมากครับแบบ
วิ่งไปข้างหน้าแล้วกดปีนแล้ว แต่ตัวละครดันปีนกลับมาเองอีก ซึ่งถ้าเป็นฉากที่ต้องวิ่งหนีสัตว์ประหลาดนี่ตายบ่อยมาก เพราะสคริปต์เกมเน่า ๆ นี้อะครับ
ส่วนควิกดรอว์ที่ว่า บางทีมันก็น่ารำคาญอยู่จริง ๆ ครับ ยิ่งมือไวยิ่งเล่นยากมาก แล้วเกมภาคนี้ถ้าไม่เล่นด้วยจอยนี่ ฉากกดปุ่มอีเว้นต์ กับการคอนโทรลแย่มาก
ดีนะผมไม่ได้จัดแท้ ไม่งั้นคงไปนั่งร้องไห้เพราะเสียดายเงินแน่ ๆ อ้อ ยังไม่รวมกราฟิก Very High แต่เทียบได้กับเกมอื่นระดับ Very Low อีก

cableneo
26th March 2013, 20:51
แต่ผมว่าคุณจะเซ็งกว่าถ้าเจอสคริปต์เกมเน่า ๆ ต่อไปในเกม(ผมรำคาญจนลบทิ้งไปแล้ว) ถ้าคุณเล่นฉากของ Chris จะต้องวิ่งหนีแล้วการจะปีนหรือข้ามอะไรเนี่ย
มันต้องตามสคริปต์เกมมาก ๆ ไม่เป็นไดนามิกแบบเกมอื่น(ลองนึกถึงการข้ามสิ่งกีดขวางในGTV4ดู) แต่ปัญหาคือมันมัวมากครับแบบ
วิ่งไปข้างหน้าแล้วกดปีนแล้ว แต่ตัวละครดันปีนกลับมาเองอีก ซึ่งถ้าเป็นฉากที่ต้องวิ่งหนีสัตว์ประหลาดนี่ตายบ่อยมาก เพราะสคริปต์เกมเน่า ๆ นี้อะครับ
ส่วนควิกดรอว์ที่ว่า บางทีมันก็น่ารำคาญอยู่จริง ๆ ครับ ยิ่งมือไวยิ่งเล่นยากมาก แล้วเกมภาคนี้ถ้าไม่เล่นด้วยจอยนี่ ฉากกดปุ่มอีเว้นต์ กับการคอนโทรลแย่มาก
ดีนะผมไม่ได้จัดแท้ ไม่งั้นคงไปนั่งร้องไห้เพราะเสียดายเงินแน่ ๆ อ้อ ยังไม่รวมกราฟิก Very High แต่เทียบได้กับเกมอื่นระดับ Very Low อีก

Very High ผมปรับไม่ได้อะ

jamesz
26th March 2013, 20:56
ของคริสมุมมองต่างๆห่วยมากยิ่งฉากหนีเจ้าB.O.Wนี้มุมกล้องเอาแต่ซูมให้เห็นตัวB.OW.ทำให้บังคับตัวละครเดินเฉียงๆไรไม่ได้เลย

jeditrainer
26th March 2013, 20:56
Very High ผมปรับไม่ได้อะ
อย่าไปซีเรียสเลยครับ ปรับสูงสุดก็ไม่ได้สวยอะไรเลย เท็กซ์เจอร์หยาบมากแล้วแบน ๆ ด้วย(ยิ่งรถไฟในตอนของลีออนนี่เห็นชัดมาก)

ILOVEKUN
26th March 2013, 20:57

เหมือนกันครับ ผมลบทิ้งเพราะเหตุนี้แระ วิ่งชนๆ วิ่งไปหน้าแต่ดันกลับหลัง สุดท้ายบอสตบตายยย :sweat

paoza12345
26th March 2013, 21:13
ลองเปลี่ยนเมาส์ดูฮะ ตอนแรกผมก็มีปัญหา พอเปลี่ยนเมาส์แล้วหาย แต่ไมม่รับประกันนะว่าจะได้ 100% รึปล่าว

skyhot004
27th March 2013, 21:37
เล่นเกมลื่นรึเปล่า

หรือการควบคุมอื่นๆมันลื่นป่าว

ผมเคยเป็นเกมSleeping DogตอนกดทีนึงมันจะมีDelayซัก 1 วิแล้วค่อยต่อยประมาณนี้

แต่จากทีฟังแล้วผมว่าคงไม่ใช่

ปล.Jeditrainerนี่แค้นRe6ไรมากป่าว 555+

การคอนโทรลมันก็ไม่ถึงตายแต่ผมว่านะมันเป็นเพราะScriptedมันก็เลยคอนโทรลแย่

อย่างเช่นถ้าประตูที่มันไม่Scriptไว้เราก็จะกดSpace Barเปิดประตู

แต่ว่าถ้ามันScriptไว้เราต้องกดVรอเพื่อนเพื่อจะแค่ดูฉากถีบประตู =_=

ส่วนการหลบสิ่งกีดขวางนั้นเป็นเพราะมุมมองกล้องของเกมที่ทำออกมาไม่ดี

อย่างถ้าเราหันเอียงๆตอนวิ่งแล้วกระโดดข้ามสิ่งกีดขวางบางทีมันจะกระโดดกลับมาอีกรอบ -*-

เรื่องGraphicนั้นผมว่ามันทำออกมาได้พอดูแต่ก็อย่างว่าเอาTexturesภาค5มาใช้สะเยอะแยะคนเล่นภาคเก่าจะดูออกเลย

แต่ว่าFPSนี่สิออกมาไม่ค่อยดีถึงGraphicจะไม่ได้อลังการไรเลย

ปล2.ตูจะมาReviewทำไมฟะ

satornarm
27th March 2013, 22:27
ส่วนตัวก็ดีนะครับหนุกมาก ฉากคริสหนีบอส ผมวิ่งได้ไม่มีปัญหาแต่เพื่อนผมนี่สิ Keyboard
ตายกันเป็น 20 รอบ อยู่ตรงนั้นสักครึ่งซม ได้มั้งบัคก็เยอะดี ไม่เป็นปัญหาครับผมไม่เครียด
ผมเล่นเถื่อนนะไม่ไปว่าเกมหรอกทำออกมาได้ดีเลยทีเดียว แต่ถ้าจัดแท้มาก็คุ้มมากครับ
ส่วน Quick Shot นี่ผมไม่เป็นนะ ปกติดี

MilkyNaNa
27th March 2013, 22:31
Quick Shot มันคือกดเมาส์ซ้าย+ขวาพร้อมกัน ถ้าเป็น Leon แล้วถือปืนพกคู่จะทำท่านี้ได้ติดต่อกัน 5 combo(เท่มากกกกกก!!!)
เจ้าของกระทู้ลองกดเมาส์ขวาค้างไว้ก่อนแล้วค่อยกดเมาส์ซ้ายตามนะ ถ้าไม่ได้ลองเปลี่ยนเมาส์ที่ใช้ดู(ปุ่มเมาส์อาจจะรวน/หลอนๆ) เมาส์ดีๆก็แนะนำยี่ห้อ Logitech ค่อยๆหาทางแก้ไขไปนะ ^^"