PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : คิดว่าพี่ไทยกล้าซื้อ Scarlet Blade หรือเปล่า

clean1447
27th March 2013, 15:11
http://4.bp.blogspot.com/-6u0AJctKQI0/UU_hBx6BMbI/AAAAAAAAPhU/SZlpQp7EENs/s640/Queens-Blade-Online.jpg

เท่าที่เล่นมานะถึงกราฟฟิคจะไม่โหดเท่าเกมส์ Onilne ใหม่ๆ
แต่ระบบการช่วยเล่น กับสเปคที่น้อย
อาจจะเป็นทางเลือกสำหรับคนที่อยากลองเกมส์ใหม่ๆ แต่สเปคน้อย

คิดว่าค่ายไหนจะกล้าซื้อ
เชื่อเถอะ ไทยเราหลังๆ ไม่ค่อยเรื่องมากพวก 15+ 18+
อย่าง Anime เรทนิดๆ หลายเรื่อง

ถึงแม้เกมส์จะเน้นไปที่ตัวละคร
แต่ระบบการเล่นก็มันส์ พอๆกับ Cabal เลย

อยากให้ค่าย Ini3 มาซื้ออ่ะ
เพราะเกมส์ที่เน้นไปที่ตัวละครคล้ายๆ Pangya

AS ไม่อยากให้ซื้อเพราะเกมส์นี้ไม่ได้มีระบบซื้อแบบรายวัน
มีแต่ซื้อถาวร ถ้า AS เอาไปเดี้ยวเปลี่ยนระบบการซื้อเป็นรายวัน แถมของก็แพงโครตๆ

Winner นี้หนักเลย เอาไปไม่ถึงปีปิดแน่ๆ

อยากเล่นเวอร์ชั่นไทยมากกว่า
100% เปิดมาวันแรกเซฟล้ม

พึ่งปิด CB ไป รอ OB ต่อ อิอิ
เอารูปตอนเล่น CB มาให้ดู
ตอนนั้นเวล 10
ตอนก่อนปิดเซิฟเวล 15 ชุดสีแดงสวยมาก

http://image.ohozaa.com/i/2a8/KkXqrO.jpg (http://image.ohozaa.com/view2/wJp7n6IARB6N7k9V)

coyza2553
27th March 2013, 15:14
OB วันไนอะ หลังจาก เวล 17 เเล้ว ขีเกียวเล่นอีกเลยเลยไม่ค่อยได้ติดตามเท่าไร OB บอกผมด้วยนะผมจะเล่นด้วย ++

JED
27th March 2013, 15:17
เกมส์ดีๆทำไมไม่เอาเข้ากันเอาแต่เกมส์เด็กๆเข้ามาทั้งนั้น
ไอ้เราก็อยากเล่นนะแต่ไม่อยากเล่นเซิฟนอกมันยุ่งยากรอไทยก็ไม่เข้าสักที

clean1447
27th March 2013, 15:19
OB วันไนอะ หลังจาก เวล 17 เเล้ว ขีเกียวเล่นอีกเลยเลยไม่ค่อยได้ติดตามเท่าไร OB บอกผมด้วยนะผมจะเล่นด้วย ++

29 นี้ OB ค่ะ
รออีก 2 วัน

แถมใครที่เล่น CB จะได้ 2000AP มาฟรีๆ

CanDiiZ
27th March 2013, 15:23
เอาเข้ามาก็ไม่ได้เล่นกันล่ะครับ มัวแต่นั่งมองตัวละครวิ่งไปวิ่งมา ฟินนนน :heart

kabukiput
27th March 2013, 15:25
มีครับ คงเป็นค่ายที่เจ้าของหื่นๆแล้วชอบเอาเกมเก่าๆมาทำใหม่แล้วหลอกว่าเกมใหม่แล้วหลอกขายของในเกมเอาตังนั่นแหละครับ คงไม่ต้องบอกก็รู้นะว่าค่ายไหน เขาอาจจะไม่ซื้อหรอกครับ อารมณ์ล้วนๆเลยเม้นนี้ hahaha

อย่างที่รู้ๆกันเกมดีๆหายไปหมดแล้วครับมีแต่เกมอะไรก็ไม่รู้ ตอนนี้ผมหนีไปเล่นWarfaceเซิร์ฟรัสเซียแล้ว สนุกกว่าเกมไทยเยอะ เพราะเกมไทยสมัยนี้เล่นแล้วมันไม่แจ้งเหมือนสมัยก่อน

มันไม่แจ้งอ่ะน้อง มันไม่แจ้งงงงงงงงง

dragonslayer
27th March 2013, 15:27
คงไม่ซื้อละครับด้วย เหตุผลหลายอย่าง !:o

anuchit2010
27th March 2013, 16:11
ผมว่าเกมเนี้ยผมเฉยๆ นะหลังจากเข้าไปเล่นก็มีที่ถูกใจตรงแค่18+ นอกนั้นไม่ค่อยปลื้ม

purinatjr
27th March 2013, 16:37
พี่ไทยไม่ได้ซื้อแน่ ๆ
หรือ ถ้าซื้อ คงจะเห็นแต่ เซ็ฯเซอร์แหละครับ
ผมคงไปเล่น Eu ต่อ =w=

stech123
27th March 2013, 16:41
ผมก็ว่ามันสนุกดี ชอบ ตอนกดสกิลยิง อ่ะ อิอิ

sinjin
27th March 2013, 18:39
ซื้อมาอะไรก็เชิญเหอะคับ ผมละ 1 คนไม่เล่นแน่นอน เกมนี้ ไม่มีจุดแข็งจุดขายเป็นของตัวเองเลยสักนิดเด่ว ระบบการบังคับเป็นแบบ Aion แต่ปุ่มสเปชบาร์เอาจริงๆแทบไม่มีประโยชน์ ระบบสกิลที่เข้าใจง่ายมากๆ ระบบเควสเดินออโต้แบบสไตรค์เกมจีนๆ เนื้อเรื่องก็พอไหว ระบบฉากอะไรพวกนี้เล่นละ ทำให้นึกถึงเกม RF เลยคล้ายๆกัน มีระบบซับพอร์ดผู้เล่นใหม่ แบบไม่ต้องเน้นสังคมไรมาก เพราะดันเกมนี้ ลงเดี่ยวๆก็ยังไหว ถ้าค่อยๆใจเย็นตีไป
สรุปเกมไม่มีจุดยืนอะไรเด่นเลย ล๊อกระบบเกมอื่นมาซะเยอะ จนหาจุดแข็งหรือจุดสนุกของเกมไม่ได้
แต่ผมชอบ Ro2 มากว่าได้ข่าวเกมจะเปิดภายในปีนี้ด้วย การบังคับอะไรยากจริง แต่ถ้าชินเด่วก็หนุกไปเอง เกมเน้นสังคมมากๆ มอนเตอร์แมพหลังๆมีแต่ตัวชื่อแดงเทพให้ตายก็นอนคับ ระบบเกมค่อนข้างเน้นการเข้าสังคมค่อนข้างเยอะ ลงดันนี้อย่าหวังจะสดคนเด่วได้ เพราะมอนชื่อแดงเกือบทั้งดัน เกมไม่แลดูเล่นง่ายจนเกินไป ทำให้ไม่เบื่อคับผม กระแสตอบรับอาจไม่ค่อยดี เพราะเซิฟเวอร์ปิดบ่อยบัคบ้างอะไรบ้าง แต่รวมๆถ้าไม่นับ บัคทั้งหลายแหล่ จนคนหายไปเยอะ ถือว่าหนุกๆมากๆ เทียบได้พอๆกะ Lime เลยคับเกมนี้ อีกอย่างเกมไม่ได้เน้นเติมมากจนเกินไปด้วยเพราะกระเป๋าไรงี้ มันก็มีให้ซื้อตามร้านค้าในเกมคับผม ถือว่าแหล่มเลยละคับเกมนี้ :hehe

อันนี้ผมแสดงความคิดเห็นแบบตรงไปตรงมาไม่ได้กะเอามันปากอะไรทั้งสิ้นนะคับ แล้วแต่คนชอบเถอะคับผม

worakorn3
27th March 2013, 18:43
ไม่กล้าซื้อหรอก ถึงกล้า ผมก็ไม่เอาด้วยอ่ะ รู้ๆกัน ยิ่ง AS ละก็นะ :sweat

zodaema
27th March 2013, 18:48
ไม่ครับ ไม่เหมาะกับเยาวชน เดี๋ยวจะโดนฟ้องครับ การป้องกันของพี่ไทยยังเทียบเท่าไม่ได้กับเกาหลี