PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เรื่องไดร์เวอร์ กับ Window 8

purinatjr
27th March 2013, 16:47
คือว่า ผมจะลง Window 8 x64
แล้ว มันต้องหาไดร์เวอรืเองมั้ยอะครับ
หรือตัว window 8 มันจะหาให้เรา เลย
ขอบคุณมากครับ

osuman00
27th March 2013, 17:04
รอคำตอบด้วยคนนะครับ อิอิ
จะลง win 8 พอดี

osuman00
27th March 2013, 17:10
ช่วยดันให้ละกัน

chunkun
27th March 2013, 19:10
เตรียมโปรแกรม Easydriver pack สำหรับ win8x64 รอไว้ก่อนได้เลยครับ วินโดว์จะลงไดรเวอร์พื้นฐานให้แล้วแต่สเปคคอม
บางเครื่องผมลงไปก็แทบไม่ต้องหาอะไรเพิ่ม ถ้าไม่ได้เน้นเรื่องกราฟฟิกมาก แต่บางเครื่องลงไปไม่มีเสียง ก็ต้องเตรียมหาไดรเวอร์สำหรับเล่นเสียงครับ

เอาว่าแล้วแต่ลักษณะคอมของผู้ใช้นั่นแหล่ะครับ จากนั้นใช้โปรแกรมที่ผมบอกสแกนพร้อมติดตั้งไดรเวอร์ที่ขาดไปใช้สะดวกดี แต่โปรแกรมตัวนี้ในโจ๊กเกอร์ผมค้นไม่เจอ
คือผมได้จากเวปบิทมาอีกทีครับ แต่จะใช้โปรแกรมชื่อคล้าย ๆ อีกตัวตามลิ้งค์นี้ก็ได้นะครับ http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=153282&highlight=drivereasy

LittleAuraz
27th March 2013, 20:38
ไม่รู้เหมือนกันครับ ลงเสร็จก็อัพเดตวินโด้ ก็จะมีให้เลือก Download Drive หลักๆ อย่างพวก การ์ดจอ อะไรทำนองนี้
แต่พวก คีย์ลัดที่มากับ Notebook ก็จะใช้ได้บางอัน อย่าง Lenovo พวก energy management อะไรแบบนี้ต้องลงเอง
สำหรับ Notebook บางเครื่องบางรุ่น อาจมีปัญหาเรื่อง Drive WLAN (Wifi / Wireless) ต้องลงเองครับ เพื่อจะให้ ใช้ Wifi ได้
อีก 2 ปัญหาก็ไม่โชว์ Notification Icon : Power (Battery) <ส่วนน้อย>
และเรื่องเสียงครับ ลำโพง notebook ดังปกติ แต่ถ้านำ แจ็ค (พวก หูฟัง ลำโพง) อะไรงี้ที่ต้องมาต่อแยก ให้อาจต้องลง Drive Sound

ปล. เท่าที่ผมเคยเจอมานะครับ