PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : CPU ติด จอไม่ติดครับ

domemixmax
3rd September 2011, 17:48
คอมอีกเครื่อง CPU ติด แต่จอไม่ติดครับ แก้อย่างไร

เมื่อวาน ก็เป็น พอเล่นไปนานๆ มันก็รีสตาร์ทเองอีก

C4C4C4
3rd September 2011, 18:35
คอมซื้อมาเมื่อไหร่

Nut_crazyboy
3rd September 2011, 18:48
ผมก็เป็นบ่อยนะคอมเครื่องเก่า พอดีมี2เครื่อง

ถ้าอาการเปิดเครื่องมาจอไม่ติดเเต่เครื่องทำงานอยู่ ให้ถอดแรมออกมาแล้วยางลบลบตรงแถบที่เป็นสีทองแล้วใส่ใหม่ครับ ยืนยันทำได้ผมซ่อมคอมที่โรงเรียนบ่อย อาการแบบนี้แหละ คือมันไม่ได้ใช้นานน่ะ

domemixmax
3rd September 2011, 21:32
ซื้อมายังไม่ถึง 1 ปีครับ ประมาณต้นปี

domemixmax
3rd September 2011, 21:34
คอมอีกเครื่อง CPU ติด แต่จอไม่ติดครับ แก้อย่างไร

เมื่อวาน ก็เป็น พอเล่นไปนานๆ มันก็รีสตาร์ทเองอีก

ผมก็เป็นบ่อยนะคอมเครื่องเก่า พอดีมี2เครื่อง

ถ้าอาการเปิดเครื่องมาจอไม่ติดเเต่เครื่องทำงานอยู่ ให้ถอดแรมออกมาแล้วยางลบลบตรงแถบที่เป็นสีทองแล้วใส่ใหม่ครับ ยืนยันทำได้ผมซ่อมคอมที่โรงเรียนบ่อย อาการแบบนี้แหละ คือมันไม่ได้ใช้นานน่ะ

ใช่ๆ อาการแบบนี้แหละ เดี๋ยวผมลองให้ช่างมาทำดู เดี๋ยวทำเองจะพัง