PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : The Wolverine เป็นภาคต่อของภาคหลัก (Last Stand) หรือภาค Origin Wolverine ครับอยากรู้

peerawatp
28th March 2013, 10:37
The Wolverine เป็นภาคต่อของภาคหลัก (Last Stand) หรือภาค Origin Wolverine ครับอยากรู้

tonyhero
28th March 2013, 10:50
Last Stand ครับ “เหตุการณ์ในหนังเรื่องนี้เกิดขึ้นหลังจากเหตุการณ์หนังก่อนหน้า นี้ทั้งหมด จีน เกรย์ไม่อยู่แล้ว กลุ่ม X-Men ทั้งหมดถ้าไม่แตกกันไปก็ตายหมดแล้ว มันจึงมีความรู้สึกถึงความโดดเดี่ยวอย่างที่สุดสำหรับตัวเขา”

tentoewizard
29th March 2013, 15:55
เอ่อออ จีนเกรย์ ภาคล่าสุดตายใช่ไหมครับ ที่เหนเว็บในตัวอย่างคนเดียวกันใช่มะ

ทำไมอีกกระทู้นึงบอก เป็นหนังภาคต่อจาก origin ละ ผมก้ว่าอยู่ จีนเกรย์ ตายไปเเล้วนิ

okorakot
29th March 2013, 16:41
ผมว่าเป็นภาคต่อของoriginนะ ถ้าดูตอนend titleของภาคoriginจบ จะมีฉากโลแกนนั่งซดเหล้าอยู่ในบาร์แล้วคุยกะสาวยุ่น

เอ๊ะ หรือว่ายังไง:sweat

gavggame
29th March 2013, 22:37
เป็นภาคต่อ Origi ตั้งหากงับ จีน เกรย์ ก็มาครับภาคนี้

tonyhero
30th March 2013, 06:06
เอ่อออ จีนเกรย์ ภาคล่าสุดตายใช่ไหมครับ ที่เหนเว็บในตัวอย่างคนเดียวกันใช่มะ

ทำไมอีกกระทู้นึงบอก เป็นหนังภาคต่อจาก origin ละ ผมก้ว่าอยู่ จีนเกรย์ ตายไปเเล้วนิ
ใช่ครับทางผู้สร้างเขาก็บอกอยู่ว่าเป็น ภาคหลังจากหนัง X-Men ทั้งหมด

tonyhero
30th March 2013, 06:12
เป็นภาคต่อ Origi ตั้งหากงับ จีน เกรย์ ก็มาครับภาคนี้
จะเป็นหนังที่แยกออกมาเดี่ยวๆ โดยไม่เกี่ยวกับหนัง X-Men ฉบับไหนครับ “ชีวิตของโลแกนมาถึงจุดที่ X-Men หายไปหมดแล้ว จีน เกรย์ไม่อยู่แล้ว หลายอย่างที่เกี่ยวข้องกับโลกของเขาหายไปหมดแล้ว
จีน เกรย์ มาเป็นแค่ภาพความทรงจำ

ที่มา : http://jediyuth.com/tag/the-wolverine/

tonyhero
30th March 2013, 06:14
ผมว่าเป็นภาคต่อของoriginนะ ถ้าดูตอนend titleของภาคoriginจบ จะมีฉากโลแกนนั่งซดเหล้าอยู่ในบาร์แล้วคุยกะสาวยุ่น

เอ๊ะ หรือว่ายังไง:sweat
ใช่ครับนั่งกินเหล้าที่มีสาวบาร์เป็นคนญี่ปุ่น แต่ฉากที่ผมสนใจดันเป็นฉากที่ dead pool ยังไม่ตาย

yousellgun
30th March 2013, 13:56
ต้องไล่ดูก่อน x-men ทั่งหมดมีกี่ภาค

: x-men origins wolverine
: x-men 1-2-3
: x-men first class
: The wolverine 2

เนื่อเรื่องเริ่มที่ x-men origins wolverine และ x-men first class สองเรื่องนี่ไทม์ไลน์น่าจะไล่ๆกัน ต่อมาก็เป็นภาคหลัก 1-2-3

x-men origins wolverine>>> X-men 1.2.3 >> The wolverine 2
x-men first class >>>>>>>> X-men 1.2.3 >> The wolverine 2

tonyhero
30th March 2013, 15:07
ต้องไล่ดูก่อน x-men ทั่งหมดมีกี่ภาค

: x-men origins wolverine
: x-men 1-2-3
: x-men first class
: The wolverine 2

เนื่อเรื่องเริ่มที่ x-men origins wolverine และ x-men first class สองเรื่องนี่ไทม์ไลน์น่าจะไล่ๆกัน ต่อมาก็เป็นภาคหลัก 1-2-3

x-men origins wolverine>>> X-men 1.2.3 >> The wolverine 2
x-men first class >>>>>>>> X-men 1.2.3 >> The wolverine 2

ใช่เลยครับ

M killswitch
30th March 2013, 17:31
ผมดูแค่ 1,2,3 เอง เดี๋ยวต้องตามดูใหม่แล้ว

babymaster
30th March 2013, 17:37
น่าจะเป็นภาคต่อจากorigin เพราะเขารีบูทเรื่องX men ใหม่หมดเลยครับ

peerawatp
3rd April 2013, 19:45
แล้วภาค Origin กับ First Class ภาคไหน มันเกิดขึ้นก่อนครับ
ไม่ใช่ First Class ก่อนเหรอครับค่อยต่อด้วย Origin เพราะภาค First Class นั้นสู้กันตั้งแต่สมัยสงครามโลกแล้ว
แต่ภาค Origin นั้นกว่า Wolverrine จะเปลี่ยนจากกระดูกเป็นเหล็ก ก็ปาเข้าไปยุคปัจจุบันแล้ว (ถึง Wolverrine จะเกิดก่อนสงครามก็เถอะแต่กว่าจะเข้าเนื้อเรื่องจริงก็ยุคปัจจุบันแล้ว)

pkill1994
3rd April 2013, 22:28
แล้วภาค Origin กับ First Class ภาคไหน มันเกิดขึ้นก่อนครับ
ไม่ใช่ First Class ก่อนเหรอครับค่อยต่อด้วย Origin เพราะภาค First Class นั้นสู้กันตั้งแต่สมัยสงครามโลกแล้ว
แต่ภาค Origin นั้นกว่า Wolverrine จะเปลี่ยนจากกระดูกเป็นเหล็ก ก็ปาเข้าไปยุคปัจจุบันแล้ว (ถึง Wolverrine จะเกิดก่อนสงครามก็เถอะแต่กว่าจะเข้าเนื้อเรื่องจริงก็ยุคปัจจุบันแล้ว)

ใน First Class มันจะมีตอนที่ ชาลส์ กับ อิริค ไปชวน โลแกนเข้ากลุ่ม(เ้ข้าโครงการ Weapon X แล้ว) แต่โลแกนบอกปัดๆไป

ก็คิดว่า Origin น่าจะก่อน First Class

peerawatp
5th April 2013, 09:31
แต่ตอนสุดท้ายของ Origin ยังเห็น Professor X ตอนแก่ แต่ใน First Class ตั้งแต่ต้นยันท้ายเรื่อง Professer X ยังหนุ่มอยู่เลยนะครับ

jomemy
7th April 2013, 02:12
ใช่ครับนั่งกินเหล้าที่มีสาวบาร์เป็นคนญี่ปุ่น แต่ฉากที่ผมสนใจดันเป็นฉากที่ dead pool ยังไม่ตาย

Dead pool โผล่ มาด้วยหรอ ครับ ตอนไหนๆๆ อยากเห็นๆๆ

joeysarut
8th April 2013, 21:57
ต่อจากออริจินครับ

เพราะดูใน IMDB แล้วนักแสดงมี Famke Janssen ที่แสดงเป็น Jean Grey ครับ

เป็นตัวละครหลักเลย

joeysarut
8th April 2013, 21:58
แต่ตอนสุดท้ายของ Origin ยังเห็น Professor X ตอนแก่ แต่ใน First Class ตั้งแต่ต้นยันท้ายเรื่อง Professer X ยังหนุ่มอยู่เลยนะครับ

อันนี้ทางผู้กำกับทำมาผิดครับ

จริงๆต้องเป็น X ตอนหนุ่มครับ