PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Resident Evil 6 กับปัญหา Connection to player has been lost. Ending game session ช่วยหน่อยครับT^T

Arbadius'z
28th March 2013, 20:26
คือเล่นกับเพื่อนแล้วขึ้น Connection to player has been lost. Ending game session อะครับ ผมไม่ได้เล่นเนื้อเรื่องนะครับเล่นพวก โหมด THE MERCENARIES แต่บางครั้งพอแค่กดเริ่มเกม สักพักมันโหลดแล้วต่างฝ่าย ต่างก็หลุดอะครับแบบเชื่อมต่อกันไม่ได้หลุดไปหน้าล็อบบี้แทนอยากเล่นด้วยกันได้ช่วยผมทีบางครั้งผมก็เล่นกันได้นะหลังจากลองอดทนไปเรื่อยๆจู่ๆก็เล่นได้เฉยเลย(แค่ครั้งเดียวน่ะครับแล้วก็เล่นไม่ได้อีกเลยTT) แต่เล่นกับคนอื่นก็เป็นบ้างไม่เป็นบ้างส่วนใหญ่ก็เล่นได้นะครับน้อยที่จะเจอแต่คือเล่นกับเพื่อนคนนี้มันเป็นถี่ๆเลยไง มันพอจะมีวิธีแก้ไหมครับ:sweat

มันเป็นเพราะอะไรมีวิธีแก้ไหมครับT_T

champlifestyle
29th March 2013, 19:04
ผมก็เป็นครับ วิธีแก้คือ ตอนสร้างห้องให้เลือก ALL REGION ครับ

Arbadius'z
29th March 2013, 19:37
ผมก็เป็นครับ วิธีแก้คือ ตอนสร้างห้องให้เลือก ALL REGION ครับ
ผมทำก็ยังเป็นนะ เกี่ยวที่เน็ตไหมอะ T^T ทั้ง ALL ทั้ง HOME เลย

29th March 2013, 20:07
ง่ะ ผมถ้าHOME จะหลุดแต่ALL เล่นได้ชัวร์แต่รอนานโคตรรร

Arbadius'z
30th March 2013, 14:55
ช่วยผมหน่อยTT

30th March 2013, 21:34
แต่ตอนนี้ปัญหาโหลดนานมากจนคนทีมาจอยรอไม่ไหวจนออกไปเลยเซงไม่มีเพื่อนเล่น T_T เพื่อนในสตรีมก็หายหมด

31st March 2013, 13:06
ตอนนี้ของผมเป็นแบบคุณอีกแล้วครับ แก้ไม่หายด้วยตอนนี้T_T