PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ของขวัญที่เธอไม่ต้องการ

oK-ONo
28th March 2013, 20:56
ในวันเกิดแฟนของผม ผมซื้อตุ๊กตาหมีให้เธอ แต่จนวันนี้ เธอก็ยังไม่มาเอาตุ๊กตาหมีจากผม เธอบอกไม่ว่าง วันเวลาผ่านมา 1อาทิตย์ ผมก็ถามเธอทำไมไม่มาเอา เธอก็นิ่งเงียบ

เหมือนโดนทำร้ายความรู้สึก เสียจัย เหมือนสิ่งที่ซื้อให้เธอมันไม่มีค่าเหมือนกับใจของผมที่ให้เธอไป ไม่รู้ว่าจะทำไงต่อไปดี

blacklotus55
28th March 2013, 21:02
เห็นคุณพูดว่า "เธอไม่มาเอา" แล้วคุณได้ลอง "เอาไปให้" เธอหรือยังครับ เธออาจต้องการให้คุณ "เอาไปให้" เพื่ออวดเพื่อน ๆ ว่านี่ ๆ แฟนก รูเอาใจเก่ง เช่นนั้นก็เป็นได้ :o

krittinat
28th March 2013, 21:03
อย่าคิดมากครับ เค้าอาจจะไม่ได้อยากได้หรอก บางทีเค้าอาจจะเกรงใจเลยไม่กล้าไปเอา แล้วที่ถามแล้วเงียบเพราะเค้าอาจจะยังไม่กล้าอยู่ อย่าคิดมากเลยครับ ถ้าคนไม่อยากได้ จะพูดแล้วว่าซื้อมาทำไม

สู้ๆครับ

mongkolzaaaa
28th March 2013, 21:05
เหมือนของคุณมีค่า น้อยไป หรือ เขาต้องการของ hand made

ผมมาให้กำลังใจครับ

ปล.ไม่เคยมีแฟน

sertnalove
28th March 2013, 21:06
- -* วันเกิดฝ่ายหญิง คุณเรียกเค้ามาเอาของขวัญ แปลกๆนะครับ

คุณสิครับ ต้องเป็นคนอุ้มของขวัญชิ้นนั้นไปให้ ไปส่งถึงมือ

ผมเคยเอาของขวัญตุ๊กตาตัวเท่าควายป่า อุ้มไปส่งให้เธอที่ร้านก๋วยเตี๋ยวเธอยิ้มแก้มปริ แล้วรับเอาวางไว้กับพื้น :sweat แล้วก็บอกว่าขอบใจมาก (ไม่ใช่แฟนครับ)

ไม่มีหรอกครับ ถ้าซื้อของขวัญให้ผู้หญิงแล้ว ฝ่ายหญิงเค้าไม่เอา แต่นี่ซื้อมาแล้วบอกให้ฝ่ายหญิงมาเอา -...- โครตแปลกครับ
ผู้หญิงเค้าเงียบนี่ผมว่าดีแล้วนะ ถ้าผมเป็นผู้หญิงคนนั้น ผมบอกเลิกแล้วเดินหนีเลย พูดตามความเป็นจริงครับ มันแปลกจริงๆ

nuninza15
28th March 2013, 21:13
ถ้าคิดในแง่ หญิงนะ สมมุติว่า ให้ไปเอาที่บ้านผม ถ้าผมเป็นผู้หญิงนะ ผมก็ไม่ไปเอา เพราะอะไรรู้ไหมมมม อาจจะได้มากกว่า ตุ๊กตาหมี

beamclubza
28th March 2013, 21:13
ถ้าคิดในแง่ หญิงนะ สมมุติว่า ให้ไปเอาที่บ้านผม ถ้าผมเป็นผู้หญิงนะ ผมก็ไม่ไปเอา เพราะอะไรรู้ไหมมมม อาจจะได้มากกว่า ตุ๊กตาหมี

คิดเหมือนกันเลย :yes

หนุ่มหน้าหวาน
28th March 2013, 21:15
http://www.youtube.com/watch?v=qJ8BpSaTF5A

oK-ONo
28th March 2013, 21:33
เห็นคุณพูดว่า "เธอไม่มาเอา" แล้วคุณได้ลอง "เอาไปให้" เธอหรือยังครับ เธออาจต้องการให้คุณ "เอาไปให้" เพื่ออวดเพื่อน ๆ ว่านี่ ๆ แฟนก รูเอาใจเก่ง เช่นนั้นก็เป็นได้ :o

ผมเอาไปให้เค้าถึงที่เลยครับ แต่เค้าก็เหมือนไม่ได้สนจัยอะรัยมากมายกับของขวัญ ทิ้งไว้กับผมเป็นอาทิตย์ เหมือนไร้ค่ามากมาย

Pop_PeR
28th March 2013, 23:26
จริงๆน่ะผมว่า ควรจะรับถนอมน้ำใจเรา เราอู่ส่าร์ซ์้อมาให้

blacklotus55
29th March 2013, 01:47
ผมเอาไปให้เค้าถึงที่เลยครับ แต่เค้าก็เหมือนไม่ได้สนจัยอะรัยมากมายกับของขวัญ ทิ้งไว้กับผมเป็นอาทิตย์ เหมือนไร้ค่ามากมาย
เอิ่ม ถ้างั้น ผมว่า ต้องเปิดใจคุยกันดีก่ว่าครับ แบบว่า หาเวลาเหมาะ ๆ คุยกันดีกว่า ว่า"เนี่ยตัวเองเป็นไรรึเปล่า ไม่ชอบของขวัญเราเหรอ หรือยังไง ไม่น่ารักเหรอ งั้นดูหนังกันมั้ย กินโน่นนี่ + สกิลกะล่อนด้วยนะ"
แต่ถ้าเค้าเย็นชาต่อไปผมว่า ใจเย็น ๆ ดีสุดครับ ค่อยดูกันต่อไป
ปล. อย่าใจร้อนเหมือนผมที่เคยพลาดมาแล้วตอนสมัยเรียน

ถ้าเนิ่นนานไปแล้วเค้ายังเย็นชาอย่างนี้อยู่ ให้ลองเผื่อใจบ้าง (ไม่ได้จะแช่งให้เลิกเกัน แต่อยากให้ทำใจเป็นกลาง ๆ แบบนี้ฝ่ายหญิงอาจมีปัญหาแล้วหล่ะ) ถ้าคบกันไปแล้ว หนักใจ ก็ให้พิจารณาแล้วครับว่าการที่เราคบกันอยู่เนี่ย มัน "ใช่" มั้ย ใจเย็น ๆ ครับ ชีวิตต้องเจอคนอีกมา ๆ เน้นว่าใจเย็น ๆ ตั้งสติให้ดีค่อย ๆ ดูไปนะ