PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ชาว AMD หรือ ไคก้อ ได้พอมีความรู้ จัดมา หน่อยจ้า

wasthailand5
28th March 2013, 21:40
http://image.ohozaa.com/view2/wJzdTHjkTnYy6rcA

แบบ ว่า ผมต้อง ตั้งค่า ไรอีกใหมคับ ผมพอดี เพิ่ง ลงวินโดใหม่ เลยไม่รู้ว่าต้องลงไรบ้างคับผม

ขอบคุนทุกคน ที่เข้ามาช่วย นะคับ :pardon

เพื่อไคไม่เห้นรูป > > http://image.ohozaa.com/view2/wJzdTHjkTnYy6rcA

Nightaudit
28th March 2013, 23:55
ปกติเว็ปเรานี้เค้างดให้ความช่วยเหลือผู้ที่ใช้ภาษาไทยไม่ถูกต้องนะ.....ถ้าอยากได้ความช่วยเหลือลองโพสใหม่ดู

thewinman
29th March 2013, 00:00
ปกติเว็ปเรานี้เค้างดให้ความช่วยเหลือผู้ที่ใช้ภาษาไทยไม่ถูกต้องนะ.....ถ้าอยากได้ความช่วยเหลือลองโพสใหม่ดู

ก้อเข้าม่รู้นิ 5555 (หยอกๆ)

karn2540
29th March 2013, 00:04

อย่าไปซีเรียสนักเบยยย 555 ช่วยเค้าหน่อยแล้วก็เตือนเค้า นี่แหละ "สังคมแห่งการแบ่งปัน"

29th March 2013, 00:57
บอก ตรง ๆ คับผมไม่รู้ จริงๆ ช่วยผม ก่อนได้ใหมคับ แบบไม่อยากตั้ง กระทู้ ให้รก

29th March 2013, 01:02
บอก ตรง ๆ คับผมไม่รู้ จริงๆ ช่วยผม ก่อนได้ใหมคับ แบบไม่อยากตั้ง กระทู้ ให้รก

speaknase
29th March 2013, 01:09
จริงๆลงวินโดว์ใหม่ไม่ต้องไปตั้งค่าอะไรมันหลอกครับเพราะว่าค่าที่ตั้งมานั้นก็ดีพออยู่แล้วขืนไม่รู้อิโหนอิเหน่ไปตั้งมั่วๆจะมีปัญหาเอานะครับส่วนใหญ่ที่จะทำกันหลังจากลงวินโดว์ก็จะมีเพียงแค่ลง Driver ของ M/B เสียง การ์ดจอ แค่นี้ก็สามารถที่จะเล่นได้ตามปกติครับ

เพราะฉนั้นจากรูปที่ จขกท เอาให้มาดูไม่จำเป็นต้องตั่งค่าอะไรมันครับ ลงแค่ Driver ต่างๆก็พอแต่ถ้าลงเรียบร้อยแล้วก็เล่นได้ตามปกติครับ

ปล.จริงๆคอมเมนท์บนๆ ก็ใจร้ายไปนะครับ ผมเองก็ไม่ได้โกธรเคืองอะไรคนที่ใช้ภาษาไทยไม่ถูกแต่ขอแค่มันอ่านรู้เรื่องแค่นี้ก็พอแล้วหละครับ เพราะผมเชื่อว่าในอินเตอร์เน็ตถึงแม้จะพิมพ์ผิดๆถูกๆแต่ยังไงไปเขียนหนังสือจรืงๆก็เขียนแบบถูกต้องทุกคนนั้นหละครับ เพราะฉนั้นอย่าไปคิดมาก ^^ ..

29th March 2013, 01:12
ขอบคุนมากนะครับพี่ ที่เข้าจัย ผม แบบ ที่ผมถาม คือ เวลา เล่นเกม มันกระตุก อ่ะ ทั้งๆ ที่ สเป็ก ถึง ไอผม ก้อ งง นะ

speaknase
29th March 2013, 01:19
ขอบคุนมากนะครับพี่ ที่เข้าจัย ผม แบบ ที่ผมถาม คือ เวลา เล่นเกม มันกระตุก อ่ะ ทั้งๆ ที่ สเป็ก ถึง ไอผม ก้อ งง นะ

เล่นเกมส์กระตุกมีหลายสาเหตุครับ แต่ที่หลักๆหลังจากลงวินโดว์ใหม่ก็น่าจะเป็นไดว์เวอร์นี้หละครับ ไม่ทราบว่าลงไดว์เวอร์การ์ดจอหรือยังครับ ..

popkong11
29th March 2013, 01:29
กำลังจะตอบ 555 เค้าไม่ได้ใช้ภาษาไทยไม่ถูกต้องขนาดนั้นครับบบ มันเป็นคำพิมพ์ เข้าใจใหม่ด้วยนะ

29th March 2013, 01:32
เล่นเกมส์กระตุกมีหลายสาเหตุครับ แต่ที่หลักๆหลังจากลงวินโดว์ใหม่ก็น่าจะเป็นไดว์เวอร์นี้หละครับ ไม่ทราบว่าลงไดว์เวอร์การ์ดจอหรือยังครับ ..

ผม ลง แล้วจิ พี่ การ์ดจอ ไม่ลง มันก้อซูม ดิ พี่ แบบ ไอคอน ตัวเท่ายักเลย

speaknase
29th March 2013, 02:46
ผม ลง แล้วจิ พี่ การ์ดจอ ไม่ลง มันก้อซูม ดิ พี่ แบบ ไอคอน ตัวเท่ายักเลย

ฮืม จริงๆไอคอนตัวเท่ายักษ์เนี้ยเราสามารถที่จะปรับได้ครับผม แต่เอาเถอะลงแล้วก็ลง แต่ยังกระตุกอยู่อีก ไม่ทราบว่า Spec ของ จขกท คืออะไรหรือครับแล้วก็เกมส์ที่เล่นแล้วกระตุกด้วย ถ้าจะให้ดีช่วยบอก Setting ค่าต่างๆของการ์ฟฟิกในเกมส์ด้วยก็ดีครับ .. เผื่อว่าผมอาจจะพอรู้วิธีแก้อยู่บ้างไม่มากก็น้อย

29th March 2013, 15:19
ฮืม จริงๆไอคอนตัวเท่ายักษ์เนี้ยเราสามารถที่จะปรับได้ครับผม แต่เอาเถอะลงแล้วก็ลง แต่ยังกระตุกอยู่อีก ไม่ทราบว่า Spec ของ จขกท คืออะไรหรือครับแล้วก็เกมส์ที่เล่นแล้วกระตุกด้วย ถ้าจะให้ดีช่วยบอก Setting ค่าต่างๆของการ์ฟฟิกในเกมส์ด้วยก็ดีครับ .. เผื่อว่าผมอาจจะพอรู้วิธีแก้อยู่บ้างไม่มากก็น้อย

ผมเข้าไป ใน เว็บเช็คสเป็คคอมมันว่าคอมผมสเป็คผ่านหมดเลย แต่พอลงกากจิงงเลย