PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ต้นกำเนิดแห่ง C-Virus

Darkgamer
28th March 2013, 21:46
รู้ไหมว่าในสงคราม WWII(World War II) ได้มีความลับที่ยังไม่เคยเปิดเผยให้มวลมนุษยชาติล่วงรู้มาก่อนผมจะเล่าให้ฟัง
John F Kenedy ปธน. สหรัฐได้เข้าบุกกรุงเบอร์ลินเพื่อจะจบสงครามครั้งนี้ด้วยชัยชนะของอเมริกาและปลิดชีพ อดอร์ฟ ฮิตเลอร์ ซะแต่หลังจบแผนการบุก John F Kenedy ได้ค้นพบกับห้องทดลองลับที่ซ่อนอยู่ในห้องของฮิตเลอร์เขาได้ค้นพบ G-Virus ที่จะเตรียมไว้ใช้สำหรับ "แผนการ Z"
ซึ่ง "แผนการ Z" นั้นก็คือการฟื้นคืนชีพเหล่าทหารนาซีในรูปแบบซอมบี้นั่นเอง จอห์นฯ ได้นำสาร G-Virus บางส่วนกลับมาโดยไม่บอกใครทั้งสิ้นแม้แต่คนใกล้ชิดเขาเตรียมที่จะแถลงข่าวเปิดโปงสารตัวนี้ถึงอันตรายของมันแต่ในคืนก่อนแถลงข่าวเขาได้ถูกมือสไนเปอร์ลึกลับลอบสังหารเขาตายในคืนก่อนแถลงข่าวนั้นเอง ต่อมาลูกของ John F Kenedy ได้ให้กำเนิดลูกชายชื่อ Leon S Kenedy(นามสกุลถูกเปลี่ยนแปลง) ต่อมา 15 ปี
นาย Albert Wesker เจ้าของบริษัท Umbella Coperations ได้ก่อจารจลโดยทิ้งระเบิด G-Virus ในหมู่บ้านเล็กๆแห่งหนึ่ง(ไม่ทราบชื่อหมู่บ้าน)สันนิฐานว่าเป็นการทดลองประสิทธิภาพของสาร G-Virus
ซึ่งแน่นอนว่าไม่มีใครรู้ว่าสารนี้เป็นยังไงเนื่องจาก จอห์นฯ ยังไม่ทันได้แถลงข่าวก็ตายเสียก่อน G-Virus ได้เปลี่ยนชาวบ้านในระแวกนั้นหลายร้อยคนกลายเป็นอาวุธชีวภาพที่มีกำลังมากพอจะถล่มเมืองใหญ่ได้ในไม่กี่วัน "B.O.W" คือชื่อของอาวุธชีวภาพชนิดนี้นอกจากนี้อาวุธชีวภาพยังแพร่กระจาย G-Virus ได้อย่างรวดเร็วมากๆทางการไม่สามารถรับมือได้เลยเหตุการณ์จะเป็นเช่นไร
To Be Continue(ถ้านึกเรื่องออกจะเขียนต่อ)
ช่วยชี้แนะทีครับเขียนดีมั้ยนี่ผมคิดเรื่องนี้มานานละนะแต่ไม่กล้าเขียนช่วยชี้แนะ/ติชม ทีนะครับ ขอบคุณมากๆ

swatcat
28th March 2013, 21:52
อันนี้แต่งใช่ไหมครับ น่าสนใจดี

Darkgamer
28th March 2013, 21:54
อันนี้แต่งใช่ไหมครับ น่าสนใจดี
แต่งเองกับหัวสมองเลยล่ะครับ 555+ เอามาให้อ่านเล่นๆน่ะครับถ้าเรตติ้งดีอาจจะเขียนภาค 2 ออกมา

rockblood39
28th March 2013, 21:54
อ้าว เรื่องแต่เหรอ นึกว่าเรื่องในเกมส์จริงๆ -

หนุ่มหน้าหวาน
28th March 2013, 21:55
นึกว่า resident evil

assassimer
28th March 2013, 21:57
นึกว่า resident evil

เหมือกันเลย

oomgte
28th March 2013, 21:59
สมัย World War II เจ้า Kenedy ยังเป็นวุ้นอยู่เลย 555+

fatporing
7th April 2013, 02:43
แต่งโดยโยงถึงตัวละครหลักโดยใช้ตัวละครหลักจริงๆในREระวังบึ้มนะครับ