PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เคสนี่เกิดมาผมเพิ่งเคยเจอครับ TT

CORNETTO
29th March 2013, 01:49
คือเรื่องมีอยู่ว่า ผมชอบผญ อยู่คนนึง แต่เพื่อนของผมก็ชอบคนนี้เหมือนกัน ซึ่งผญคนนั้นก็มีใจให้ผมนั่นแหละครับ ก็คุยๆกันอยู่ แล้วเพื่อนของผมเนี๊ย ก็เลือกที่จะรอซึ่งผมถามฝ่าย ผญ เขาก็บอกว่าเขาก็มีใจให้เพื่อนผมเหมือนกัน เพราะเพื่อนผมก็มาคุยอยู่ตลอด แต่ก็บอกว่าคุยในฐานะเพื่อน แต่มันก็เหมือนเป็นการเก็บคะแนนอะไรก็ว่าไป ซึ่ง ผญ ถึงจะคบกับผมแต่ยังไงเมื่อเลิกกันก็คงไปหาเพื่อนผม ซึ่งนิสัยเพื่อนผมคือดื้อครับ พูดคำไหนคือแบบนั้น รอคือรอแน่วแน่มาก ซึ่งผมไม่รู้จะทำไงดีแล้วหละครับ TT ผญ เขาก็บอกคิดไม่ออกแต่ถ้าให้เลือกเขาก็เลือกผม ผมควรทำไงดี TT

blacklotus55
29th March 2013, 02:01
ผู้หญิงดึงเกมครับ ถ้าเพื่อนคนนี้เป็นเพื่อนสนิทมาก ให้ตัดใจไปเลยครับ ผู้หญิงหาเมื่อไหร่ก็ได้ มีงานมีการดี ๆ ทำ จะมีให้เลือกเยอะจนไม่รู้จะเลือกคนไหนซะอีก แต่ถ้าเป็นเพือนเฉย ๆ ไม่สนิทอะไรมาก ๆ จีบแข่งกะมันไปเลยครับ ทั้งนี้่ัทั้งนั้น ที่สุดแล้ว ดูผู้หญิงดี ๆ ครับ ผู้หญิงที่ดีไม่จุับปลาสองมือตั้งกะเร่ิมจีบกัน ระวังจะโดนหลอกแด ร๊ ก กันทั้งคู่ อันนี้สำคัญมาก ๆ
ปล. ข้อความนี้จะเป็นโมฆะทันทีถ้าฝ่ายหญิงเป็นคนดี (แต่ดูแล้วทำแบบนี้มันชินเกมอ่ะ แบบว่าน่าจะเคยชิน)

ballba
29th March 2013, 02:09
ถามใจตัวเองสิครับว่าต้องการอะไรกันแน่

เหตุการณ์นี้ก็เคยเกิดขึ้นกับผมนานมาแล้ว

ซึ่งผมกับเพื่อนก็ชอบเธอมากเธอก็ชอบผมและเพื่อนผม

บางวันก็มาเที่ยวกับผม แต่บางวันเธอก็ไปกับเพื่อนผม

ผมหวงมาก รู้ตัวอีกทีว่ารักเธอมากแล้วหละ ผมก็ขอคบกับเธอเลยครับ

เธอก็ตอบตกลง พอเพื่อนผมรู้เพื่อนผมก็ไม่ยุ่งครับ เพราะเพื่อนเห็นและเข้าใจในความพยายามของผม

ส่วนเพื่อนก็ยังเป็นเพื่อนผมเหมือนเดิม เพราะเพื่อนก็เข้าใจและสนิทกันดี

ความรักไม่ใช่การแย่งชิงนะครับ แต่ความรักคือการให้ อยู่ที่ว่าเราจะให้ใคร และใครจะให้เราครับ

ไม่ว่าเพื่อนหรือแฟน การสูญเสียมันไม่ได้อยู่ที่ความรักครับ

แต่มันอยู่ที่ความคิดและความเข้าใจของคนครับ ถ้าคนเราเข้าใจกันมันก็ไม่มีการสูญเสียหรอกครับ

ความรักไม่เคยทำร้ายใคร. นอกจากเราจะทำร้ายตัวเองครับ

blacklotus55
29th March 2013, 02:25
ถามใจตัวเองสิครับว่าต้องการอะไรกันแน่

เหตุการณ์นี้ก็เคยเกิดขึ้นกับผมนานมาแล้ว

ซึ่งผมกับเพื่อนก็ชอบเธอมากเธอก็ชอบผมและเพื่อนผม

บางวันก็มาเที่ยวกับผม แต่บางวันเธอก็ไปกับเพื่อนผม

ผมหวงมาก รู้ตัวอีกทีว่ารักเธอมากแล้วหละ ผมก็ขอคบกับเธอเลยครับ

เธอก็ตอบตกลง พอเพื่อนผมรู้เพื่อนผมก็ไม่ยุ่งครับ เพราะเพื่อนเห็นและเข้าใจในความพยายามของผม

ส่วนเพื่อนก็ยังเป็นเพื่อนผมเหมือนเดิม เพราะเพื่อนก็เข้าใจและสนิทกันดี

ความรักไม่ใช่การแย่งชิงนะครับ แต่ความรักคือการให้ อยู่ที่ว่าเราจะให้ใคร และใครจะให้เราครับ

ไม่ว่าเพื่อนหรือแฟน การสูญเสียมันไม่ได้อยู่ที่ความรักครับ

แต่มันอยู่ที่ความคิดและความเข้าใจของคนครับ ถ้าคนเราเข้าใจกันมันก็ไม่มีการสูญเสียหรอกครับ
]
ผมรู้ว่าคนดีมีอยู่ แต่บอกเลยว่า คนเลวก็มีอยู่และอาจจะเยอะกว่า 5555
แหม่ ๆ 2-3 วันมานี้เม้นเราติดกันบ่อยเนอะ เท่าที่อ่านเม้นท่านดู แนวคิดท่านกับผมค่อนข้างใกล้เคียงกันซะด้วย เม้นก่อน แล้วกดส่งลงรายละเอียดทีหลัง (เห็นนะเออ แซวเฉย ๆ) นอนดึกเหมือนกันเหรอครับท่าน 555 ผมเป็นช่างกลึงเหล็กอายุ 26 ยินดีที่รู้จักครับ เห็นท่านมาก็นาน มา ๆ ยื่นมือขวาจับมือกัน

H1ghSky
29th March 2013, 15:32
ถ้าจะคบละก็ รักษาไว้ให้ดีๆครับ ทั้งเพื่อนและก็ความรักด้วย
รักที่ดีต้อง ไม่เสียการเรียน ไม่เสียเพื่อนครับ และ ไม่เสียความรักที่มีต่อครอบครัวด้วย :yes

zerohut
29th March 2013, 15:34
เข้ามานึกว่าเคสคอม :sweat

Pop_PeR
29th March 2013, 15:57
คบไปจะเจอประสบการณ์ เเละมันต้องมี เเน่สำหรับ คุณ คือ
เวลาทะเลาะกัน ก็ เตรียมตัว รับ การประชด ของเธอ ดีๆ ล่ะ ~!!
ครั้งเเรกน่ะ คุยกันพอรู้เรื่อง เเต่ครั้งต่อไป คุณจะ เบื่อ เองล่ะ .. ..

HANG-ON
29th March 2013, 16:51
เรื่องของการคบอะ ถ้าคบแฟนก็ต้องรักษาเพื่อน แต่ถ้าคบแฟนแล้วเสียเพื่อน พิจารณาเองว่าจะเลือกอะไร

เพราะถ้าคุณเลือกแฟน แล้วเสียเพื่อน ในวันหน้า คุณเลิกกับแฟนไปอีก...คุณจะไม่เหลือใคร

fifa25420115
29th March 2013, 16:58
-.- เหมือนว่า จขกท. กัมลังอยู่ในช่วงเดียวกับผมเลย ซับซนมากเลย :(

CORNETTO
29th March 2013, 18:02
-.- เหมือนว่า จขกท. กัมลังอยู่ในช่วงเดียวกับผมเลย ซับซนมากเลย :(

มันลำบากเนอะะะ :(

fifa25420115
29th March 2013, 18:14
มันลำบากเนอะะะ :( ใช้ๆ เเต่ก็ต้องมีคนเสียใจอยุ่ดีล่ะครับ เราก็เตรียมทำใจได้ก็พอ :victory

ingbanana
30th March 2013, 18:30
ผมคิดว่าถ้าเพื่อนกันจริงๆ มันต้องเข้าใจแล้วก็ประมาณว่าใครดีใครได้ แต่เพื่อนมันตัดไม่ขาดหรอกครับ ยังไงมันก็ต้องเข้าใจอ่ะ แต่เพื่อน จขกท นี่แปลกๆนะครับ5555555

Agent47
30th March 2013, 18:37
อย่าคิดมากเลย สักวันคุณคงเค้าใจเรื่องพวกนี้เอง ผมเจอหนักกว่าคุณอีก ^^ อย่าคอดมาก บางทีคบไปรู้สึกอยากเป็นเพื่อนมากกว่าด้วยซํ้าๆๆๆ