PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มีใครยังเชื่อว่าความห่างไกลพิสูจน์ความรักมั้งไหมครับ

supermog123
29th March 2013, 02:12
ตามหัวข้อครับ

ผมยังเชื่อนะครับว่าความห่างไกลพิสูจน์อะไรหลายๆ อย่างเพียงมีความเชื่อใจกันและกัน บนโลกนี้ยังมีผู้หญิงเชื่อเช่นนี้อยู่ไหมครับ . . .

blacklotus55
29th March 2013, 02:17
สั้น ๆ แต่ได้ใจความ
"1 ใน 100"
ตอนจบม.ปลาย เพื่อนในห้องแยกย้ายกันไปเรียนมหาลัยใน กทม. รวมถึงข้างห้องก็ด้วย สัก 20-25 คู่ในรุ่นได้มั้ง ค่อย ๆ ทยอย เลิก ๆ กันไป
ปัจจุบันเห็นเพียง 1-2 คู่ ที่คบกันตอนมัธยม แล้วได้แต่งกันจริง ๆ (ผมไปงานแต่งมันด้วย)
ที่เหลือเลิกกันแล้วไปคบกับคนที่เจอในมหาลัยทุกคู่เลยอ่ะ
ก็ไม่รู้ยังไง

ballba
29th March 2013, 02:19
ถ้าเป็นไปได้ อย่าคิดพิสูจน์เลยครับ. เห็นมาหลายละพวกห่างๆกัน สุดท้ายก็เลิกกัน นอกใจกันอยู่ดี 555

มันพิสูจน์ได้ครับ แต่คนที่รักษาคำพูดเชื่อใจและซื่อสัตย์ต่อกัน มันจะมีสักกี่คนบนโลกใบนี้

ผมรู้ว่าคนดีมีอยู่ แต่บอกเลยว่า คนเลวก็มีอยู่และอาจจะเยอะกว่า 555

อย่างผมกับเมียพอรู้ใจกันอยู่ครับ เมียผมไปฝึกงานจ่างจังหวัด 3เดือน กลับมาก็ยังรักกันดีเหมือนเดิมครับ

แต่กว่าผมจะหาคนนี้เจอ. คิดว่าผมต้องเจออะไรมาบ้าง :rofl

29th March 2013, 02:22
ถ้าเป็นไปได้ อย่าคิดพิสูจน์เลยครับ. เห็นมาหลายละพวกห่างๆกัน สุดท้ายก็เลิกกัน นอกใจกันอยู่ดี 555

มันพิสูจน์ได้ครับ แต่คนที่รักษาคำพูดเชื่อใจและซื่อสัตย์ต่อกัน มันจะมีสักกี่คนบนโลกใบนี้

ผมรู้ว่าคนดีมีอยู่ แต่บอกเลยว่า คนเลวก็มีอยู่และอาจจะเยอะกว่า 5555
แหม่ ๆ 2-3 วันมานี้เม้นเราติดกันบ่อยเนอะ เท่าที่อ่านเม้นท่านดู แนวคิดท่านกับผมค่อนข้างใกล้เคียงกันซะด้วย เม้นก่อน แล้วกดส่งลงรายละเอียดทีหลัง (เห็นนะเออ แซวเฉย ๆ) นอนดึกเหมือนกันเหรอครับท่าน 555 ผมเป็นช่างกลึงเหล็กอายุ 26 ยินดีที่รู้จักครับ เห็นท่านมาก็นาน มา ๆ ยื่นมือขวาจับมือกัน

ballba
29th March 2013, 02:35
แหม่ ๆ 2-3 วันมานี้เม้นเราติดกันบ่อยเนอะ เท่าที่อ่านเม้นท่านดู แนวคิดท่านกับผมค่อนข้างใกล้เคียงกันซะด้วย เม้นก่อน แล้วกดส่งลงรายละเอียดทีหลัง (เห็นนะเออ แซวเฉย ๆ) นอนดึกเหมือนกันเหรอครับท่าน 555 ผมเป็นช่างกลึงเหล็กอายุ 26 ยินดีที่รู้จักครับ เห็นท่านมาก็นาน มา ๆ ยื่นมือขวาจับมือกัน

ยินดีที่รู้จักครับ ผมภูมิ หน่วยกู้ภัยปฎิบัติการพิเศษ เจ้าหน้าที่อุปกรณ์ตัดถ่าง

อายุ 18ปี1เดือน สาเหตุที่อยู่กลางคืน เพราะต้องเฝ้าระวัง การเกิด อุบัติเหตุ โจรกรรม อาชญากรรม

โดยมีปัจจัยมาจากหลายสาเหตุ

29th March 2013, 02:47
ยินดีที่รู้จักครับ ผมภูมิ หน่วยกู้ภัยปฎิบัติการพิเศษ เจ้าหน้าที่อุปกรณ์ตัดถ่าง

อายุ 18ปี1เดือน สาเหตุที่อยู่กลางคืน เพราะต้องเฝ้าระวัง การเกิด อุบัติเหตุ โจรกรรม อาชญากรรม

โดยมีปัจจัยมาจากหลายสาเหตุ
ครับผม ขอบคุณครับ :o(จับมือกัน 1ครั้ง)

muchinw
29th March 2013, 03:05
ผมเชื่อว่าคนปกติทำไม่ได้ ต้องรักแท้เท่านั้นแหละ :rose

boomth
29th March 2013, 03:07
ผมอยู่เพชรบูรณ์ - แฟนกรุงเทพมหานคร อมร.... คบกันมาจะ3ปีละครับ ไม่เห็นมีอะไร

natchanon01
29th March 2013, 03:22
นึกถึงอนิเมะเรื่อง"5 Cm per second ยามซากุระร่วงโรย"ขึ้นมาเลย
เนื้อเรื่องเกี่ยวกับเวลาและความห่างไกลนี่แหละ ลองหามาดูครับ เรื่องนี้ทำผมเศร้าไปหลายวันT_T

supermog123
29th March 2013, 15:47
นึกถึงอนิเมะเรื่อง"5 Cm per second ยามซากุระร่วงโรย"ขึ้นมาเลย
เนื้อเรื่องเกี่ยวกับเวลาและความห่างไกลนี่แหละ ลองหามาดูครับ เรื่องนี้ทำผมเศร้าไปหลายวันT_T

จะลองหาดูครับ

Pop_PeR
29th March 2013, 15:56
เจ้าของกระทู้กำลังจะพิสูจน์ระยะทางรึเปล่า ?
ผมเป็นผู้ชาย ที่เคยเชื่อนะ เชื่อฝังใจ เชื่อจน เจ็บใจ ~ คนอื่นเป็นไงก็ไม่รู้เหมือนกัน
ผมเคย พิสูจน์ มาเเล้ว ผลลัทธ์ ก็ตามที่บอก มันยาก นัก .. ..

eswc2012nerverdie
29th March 2013, 21:16
ตามนี้ครับ ^__________^

http://www.youtube.com/watch?v=g-cqqTdfnpk

kothkeo178
30th March 2013, 13:28
ผมก็เชื่อครับ เพิ่งจีบสาวเชียงใหม่ติดไปได้ไม่นานผมอยู่หนองคาย (ไกลมาก) คุยได้ 5 วันเค้าของเลขที่บ้านแล้วส่งตุ๊กตามาให้ ผมนอนกอดทุกวัน และคิดว่าผมเชื่อใจเค้าครับ จนกว่าจะเปิดเทอม ผมจะไปกอดเค้าทันทีที่เจอเลย > <

rofteamza10
30th March 2013, 13:37
ไม่รู้น่ะว่ายังไง แต่สำหรับผมอ่ะ ไม่เชื๊อ ไม่เชื่อ เพราะเคยโดนแล้วไง
ไปแล้ว ลืมอะไรเงี้ย แต่ผมก็เสือกรู้ว่าเค้ามีแฟน ใหม่ ผมก็มีบ้าง
หลังจากนั้น เทอกลับมา เทอขอคืนดี เราเลยจัดชุดใหญ่ ผมบอกไปว่า
กำลังจะแต่งงาน เท่านั้นแหละ ซ่ะใจ 555 อันที่จริงหลอกเค้า ให้เค้าลืม เรา 555 :clap

Spermz
30th March 2013, 14:37
ท่าน ballba บอกว่า ระยัห่างมันก็แค่เหตุผล ควายๆ ของคนไม่รักจริงครับ อ่าไปคิดมาก