PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : จะจีบผู้หญิงคนนึงเลยมาขอคำปรึกษาครับ

Xelx
29th March 2013, 23:06
คือว่าผู้หญิงคนนี้อะครับผมชอบมากเขาเพิ่งเลิกกับแฟนได้ไม่กี่วันเอง แต่เขาดูไม่เสียใจเลยเธอจะชอบพูดว่าไม่เสียใจหลอกเพราะจะเลิกกันหลายครั้งแล้ว แต่เท่าที่ผมดูผมเห็นว่าเธอเหมือนเสียใจนิดๆแต่ไม่มากแบบว่านิดเดียวจริงอะครับ แล้วทีนี้เธอก็ชอบแกล้งผมโดยการบอกกับเพื่อนของเธอว่าผมเป็นแฟนใหม่เธอ แล้วก็ชอบทำสิ่งต่างๆที่เหมือนเป็นแฟนกันอะครับแบบว่าถามว่าเหนื่อยไหม ไม่ได้เจอกันนานคิดถึงจัง อะไรประมาณนี้ แล้วพอเพื่อนเธอบอกว่าอย่าทำเป็นแกล้ง เล่นกันไปเล่นกันมาเดี๋ยวจะชอบกันจริง แต่เธอบอกว่าแค่เล่นกัน แต่เธอก็ยังทำอยู่ผมไม่รู้ว่าเธอชอบผมจริงไหม แต่ผมชอบเธอมาก ผมไม่รู้ว่าจะจีบดีไหม ไม่รู้ว่าที่เธอทำมันแกล้งหรือจริง หรือเธอแค่อยากหาคนมาเป็นคนดูแลเพราะเธอเลิกกับแฟน ผมงงไปหมดแล้วช่วยให้คำแนะนำทีครับ

ballba
29th March 2013, 23:23
ตอบไม่ได้นะครับว่าชอบไหม อาจจะชอบหรือไม่ชอบก็ได้

เพราะว่าคนที่เลิิกกัน บางทีก็อยากมีที่พักพิงคนที่คอยให้กำลังใจ

บางทีก็คุยกับคนอื่นไป เพื่อประชดให้แฟนเก่าเห็น แค่ต้องการที่ระบายครับ

บางครั้งก็ไม่ได้รักจริงๆ พอหายก็จากไป

ผมแนะนำให้ถามเธอและบอกความรู้สึกที่มีต่อเธอเลยครับ

HiSoBoY
29th March 2013, 23:28
ผมเคยเจอแบบนี้เหมือนกันครับ เกือบจะคบกันแล้ว บอกรงบอกรักกันเลยนะ แต่ไม่นานมันก็ไปเป็นแฟนกับเพื่อนผมอีกคน ทิ้งผมไปเลย :(

แนะนำให้ดูนิสัยดีๆก่อนนะ ถามเพื่อนๆคนอื่นเอา ระวังจะโดนหลอกเหมือนผม:)

Xelx
29th March 2013, 23:35
ผมเคยเจอแบบนี้เหมือนกันครับ เกือบจะคบกันแล้ว บอกรงบอกรักกันเลยนะ แต่ไม่นานมันก็ไปเป็นแฟนกับเพื่อนผมอีกคน ทิ้งผมไปเลย :(

แนะนำให้ดูนิสัยดีๆก่อนนะ ถามเพื่อนๆคนอื่นเอา ระวังจะโดนหลอกเหมือนผม:)

เหมือนกันเลยครับ บอกรักกันแต่ไม่รู้ว่าเค้าเล่นหรือจริง งั้นเผื่อใจไว้ดีกว่าเนอะ

Genesis
29th March 2013, 23:37
1.แบบเถื่อนๆ นะ ผมแนะนำ พาไปบ้าน(บู๊ย)ถ้าไปได้นะ ถ้าไปที่ 2 ต่อ 2 แล้วบอกความรู้สึกของเราไปเลยไม่ต้องลังเล บอกไปเลยว่ารู้สึกยังไง แค่นี้แหละรอฟังผล จบ......

2.แบบสายลับ วิธีชั้นสูงที่ต้องใช้เวลา เราต้องหาข้อมูล สังเกตว่า เค้าทำแบบนี้เป็นปกติรึเปล่า ทำกับคนอื่นไหม มีความรู้สึกเขินอายบ้างไหม เค้าจับมือเราไหม แล้วหึงเราบ้างไหม ลองถามเพื่อนเค้าดูบ้าง นั้นแหละ

3.แบบขำๆ กันเสียหน้า ก็ถามเป็นเล่น เช่น ทำงี้คิดอะไรกับเรารึเปล่าเนี่ย ถามเล่นว่าหอมแก้มหน่อยจูบๆ หรือไรแบบนี้ ถ้าไม่เขินเลยนี้......ไม่รู้^^

ส่วนตัวผมเคยมีประสบการณ์แบบนี้เหมือนกัน ชอบแกล้งๆ กัน จับมือกัน ที่แรกไม่คิด พอไปๆมาๆ รักเข้าซะแล้ว

HiSoBoY
29th March 2013, 23:38
เหมือนกันเลยครับ บอกรักกันแต่ไม่รู้ว่าเค้าเล่นหรือจริง งั้นเผื่อใจไว้ดีกว่าเนอะ

แล้วที่รุ้ๆมา เค้านิสัยเปนไงอะ

H1ghSky
30th March 2013, 01:31
เค้าเล่นมาเราก็เล่นกลับไปสิครับ เด๋วมันจะจูนกันติดเอง 5555+

D3COY
30th March 2013, 03:07
อย่าฉวยโอกาศตอนหญิงเสียใจ สิ่งที่ได้มันไม่ใช่ความรักจริงๆนะ ถนอมความรู้สึกไว้เชื่อผม ^^

darkzeroku
17th April 2013, 13:12
ระวังจะเสียเพื่อนนะครับรอดูจังหวะดีๆ
มั่นใจจริงๆแล้วถาม
ถ้าไม่มั่นใจอย่าเพิ่งถาม

pramza567
19th April 2013, 20:15
อย่าฉวยโอกาศตอนหญิงเสียใจ สิ่งที่ได้มันไม่ใช่ความรักจริงๆนะ ถนอมความรู้สึกไว้เชื่อผม ^^
หล่อมากคับ คห. นี้ :friend