PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : แฟนจะไปต่อมหาลัย ):

hackZZA
30th March 2013, 11:05
ครับตอนนี้ก็ปิดเทอม เตรียมขึ้น ม.5
ส่วนแฟนผมก็กำลังจะไปมหาลัย ผมกับแฟนก็อยู่ด้วยกันทุกวัน
คือนัดไปเที่ยวกัน อยากถ่ายรูปเก็บไว้เป็นความทรงจำนะครับ :D ไว้ประมาณ 1-2เดือน
พอจะไปบอกไม่มีตังค์ ขี้เกียจบ้าง ไว้วันหลังได้มั้ย อีกไม่นานแล้ว
จนแปปเดียว เหลือเวลาอีก เดือนกว่าๆ แล้ว ): แล้วมาเมื่อวาน เค้าบอกว่า เค้าจะไปเที่ยวกับเพื่อน
ทั้ง ๆที่วันก่อนบอกผมไม่มีตังค์ ไปกับผมไม่ได้ ผมไม่เข้าใจ ผมก็เลยถาม เค้าก็บอกว่า อยู่ด้วยกันทุกวันแล้ว
จะอะไรอีก สรุปผมไม่ดี ผมเรียกร้องมากเกินไปใช้มั้ยครับ ? ):

คือเค้าบอกนะครับ ว่า ไม่มีเงิน วันหลังได้มั้ย ไม่ใช่ผมครับ อย่าเข้าใจผิดนะ ):

tanatorn
30th March 2013, 11:14
เหอะๆ เข้ามหาลัยก็เตรียมใจไว้เลิกกันได้เลยครับ ไม่ได้แช่งน่ะครับ แต่เห็นมาหลายคนและ จุดพลิกชีวิตรักช่วงหนึ่งเลย

JamiesMc'Avoid
30th March 2013, 11:23
แฟนนายไปต่อใหน เผื่อใกล้เรา เราจะดูแลให้ 5555 ล้อเล่นๆ

ไม่ต้องคิดมากครับ ระยะทางไม่ไช่เหตุผลที่จะเลิกกัน มีคนแยกกันไปจากกันไปเรียนต่อมากมาย แต่ก็ยังคบกันดีเยอะ

hackZZA
30th March 2013, 11:28
เลิกกันแล้วครับ ไม่ทัน1วัน
มีคนใหม่ซะละ ^^

aki
30th March 2013, 11:28
เหอะๆ เข้ามหาลัยก็เตรียมใจไว้เลิกกันได้เลยครับ ไม่ได้แช่งน่ะครับ แต่เห็นมาหลายคนและ จุดพลิกชีวิตรักช่วงหนึ่งเลย
ไม่หรอกมั้ง ผมอยู่มหาลัย แล้วแฟนอยู่ ม.6 นานๆๆ เจอกันที ยังไม่เลิกเลย แต่ตอนนี้แฟนจบแหละ แต่จะไปเรียนที่วไล ผมอยู่เรียนเทพสตรี (ลพบุรี)

earrupz
30th March 2013, 11:29
70-80เปอร์เซนต์ ที่เลิกกันตอนเข้ามหาลัยครับ แล้วยิ่งอาการแบบนี้ ค่อนข้างน่ากลัว ทางที่ดีควรเผื่อใจไว้ครึ่งนึง เพราะอนาคตมันไม่แน่นอนครับ เพราะอาการแบบนี้มีไม่มีตอนไปกะเราแต่กับเพื่อนน่ะมี มันเป็นอาการว่าเพื่อนสำคัญกว่าแฟนครับ
สู้ๆครับ

Shadowheart
30th March 2013, 11:31
"พอจะไปบอกไม่มีตังค์ ขี้เกียจบ้าง ไว้วันหลังได้มั้ย" ผลัดวันประกันพรุ่งไม่เอาใจใส่ผู้หญิงที่เรียกว่าแฟนทำตัวเหมือนเพื่อนในเวลาที่เขาไม่ต้องการจนเขาเอือมก็สมควรแล้วครับถ้าเขาคิดจะทิ้ง
คุรเอาแต่ใจตัวเองเกินไปที่เที่ยวที่ไม่เสียเงินอย่างสวนสาธารณะเอยห้างเอยไปเดินเล่นตากแอร์ก็ได้คุณไม่ทำอ้างนู่อ้างนี่ที่พูดนี่เตือนสตินะครับต้องพูดตรง ๆ เพราะไม่งั้นคุณอาจจะไม่เข้าใจก็ได้

สรุป คุณรักเขาอยู่ไหมถ้ารักก็ไปง้อเอาใจใส่เขามากกว่านี้ถ้าไม่ก็ปล่อยเขาไปแล้วก็เลิกกันซะครับสงสารเค้า !!

edit : เอ้างั้นผมขอโทษคือคุณพิมมาให้อ่านไม่เคลียเลย งง ๆ งั้นขอโทษด้วยนะครับ

ingbanana
30th March 2013, 12:23
ผมไม่รู้นะว่า ผู้ชายเป็นแบบนี้หมดรึเปล่า แต่เพื่อนผมเนี่ย รวมถึงผมด้วย แฟนสำคัญกว่าเพื่อนครับ ประมาณว่าเพื่อนแม่มของตาย5555555
ส่วนผู้หญิงส่วนมากปากชอบบอกว่าเพื่อนสำคัญกว่าเลือกเพื่อน แต่ก็ไม่รู้ยังไงนะ555555

ปล.ไม่เกี่ยวกัน

SoLuSamBaLu
30th March 2013, 12:28
ถ้ารักกันจริงๆต้องไว้ใจกันแหละครับ ผมกับแฟนคบกันตอน ม.5 ซึ่งตอนนี้ผมกับแฟน เรียนอยู่คนละที่ ผมอยู่ มช ส่วนแฟนผม อยู่ ม.พะเยา ไกลกันมากครับ แต่ตอนนี้ผมและแฟนจะขึ้นปี 3 แล้วครับ

เรายังรักกันเหมือนเดิม เจอกันบ้างประมานเดือนละครั้งแต่พวกผมคุยโทรสับกันทุกวันเลยนะ เชื่อใจกันครับ แล้วจะดีเอง

earrupz
30th March 2013, 12:41
"พอจะไปบอกไม่มีตังค์ ขี้เกียจบ้าง ไว้วันหลังได้มั้ย" ผลัดวันประกันพรุ่งไม่เอาใจใส่ผู้หญิงที่เรียกว่าแฟนทำตัวเหมือนเพื่อนในเวลาที่เขาไม่ต้องการจนเขาเอือมก็สมควรแล้วครับถ้าเขาคิดจะทิ้ง
คุรเอาแต่ใจตัวเองเกินไปที่เที่ยวที่ไม่เสียเงินอย่างสวนสาธารณะเอยห้างเอยไปเดินเล่นตากแอร์ก็ได้คุณไม่ทำอ้างนู่อ้างนี่ที่พูดนี่เตือนสตินะครับต้องพูดตรง ๆ เพราะไม่งั้นคุณอาจจะไม่เข้าใจก็ได้

สรุป คุณรักเขาอยู่ไหมถ้ารักก็ไปง้อเอาใจใส่เขามากกว่านี้ถ้าไม่ก็ปล่อยเขาไปแล้วก็เลิกกันซะครับสงสารเค้า !!

เดี๋ยวนะ อันนั้นมันคำพูดผู้หญฺิงหนิครับ ช่วยอ่านใหม่อีกที

zxcvufe22
30th March 2013, 12:57
เดี๋ยวนะ อันนั้นมันคำพูดผู้หญฺิงหนิครับ ช่วยอ่านใหม่อีกที

เออจริง 55

Wiz Khalifa
30th March 2013, 13:06
อย่ารัก ในวันที่อยากรัก !

corner1538
30th March 2013, 13:25
สู้ๆครับ เรื่องมันอาจจะไม่ได้เป็นอย่างที่คิดก็ได้

hackZZA
30th March 2013, 16:47
วันไหนเค้าอยากไปเที่ยวกับผม อยากไปไหนกับผม ผมยอมไป ผมไม่เคยคิดจะปฎิเสธ อดีตเค้าเป็นยังไงผมไม่เคยสน ทั้ง ๆที่รู้
ขนาดจับกิ้กได้ 3-4 ครั้งผมให้อภัยเค้าทุกครั้ง แต่ทำไม เค้าทำเพื่อผมบ้างไม่ได้
ผมอาจจะเห็นแก่ตัวก็ได้เนอะ ^^ ผมก็ไม่รู้ แต่ผมรักเธอมาก ๆเลยครับ
ตอนนี้ ผมไม่คิดจะง้อ ผมไม่อะไรอีกแล้วครับ ผมขอทำใจ ดีกว่าเจ็บนาน ๆ ไม่อยากเป็นคนที่มีค่าเวลา เธอไม่มีใครครับ

L4ST7T4ND
30th March 2013, 20:00
วันไหนเค้าอยากไปเที่ยวกับผม อยากไปไหนกับผม ผมยอมไป ผมไม่เคยคิดจะปฎิเสธ อดีตเค้าเป็นยังไงผมไม่เคยสน ทั้ง ๆที่รู้
ขนาดจับกิ้กได้ 3-4 ครั้งผมให้อภัยเค้าทุกครั้ง แต่ทำไม เค้าทำเพื่อผมบ้างไม่ได้
ผมอาจจะเห็นแก่ตัวก็ได้เนอะ ^^ ผมก็ไม่รู้ แต่ผมรักเธอมาก ๆเลยครับ
ตอนนี้ ผมไม่คิดจะง้อ ผมไม่อะไรอีกแล้วครับ ผมขอทำใจ ดีกว่าเจ็บนาน ๆ ไม่อยากเป็นคนที่มีค่าเวลา เธอไม่มีใครครับ

หล่อสั* :clap

ไม่ได้ประชดนะครับ ถ้าคุณคิดแบบที่คุณพิมจริงๆ คุณเป็นคนที่หล่อในเรื่องความรักและความรู้สึกมากครับ

Pop_PeR
30th March 2013, 20:23
80- 90 % เลิกกันตอนเเยกย้ายกันไป มหาลัยนะ ^ ^"
สาเหตุไม่ต้องพูดถึง .. .. ความห่างไกล เเค่คำนี้ ก็ขยายได้อีกหลายๆ ความหมาย

hackZZA
30th March 2013, 22:35
หล่อสั* :clap

ไม่ได้ประชดนะครับ ถ้าคุณคิดแบบที่คุณพิมจริงๆ คุณเป็นคนที่หล่อในเรื่องความรักและความรู้สึกมากครับ

ขอบคุณครับ ถ้าเรื่องความรัก ผมเต็มร้อยอยู่แล้ว ผมรักเค้ามาก ๆ กว่าผมจะเจอคนที่ผมคิดว่าใช่จริง ๆผมผ่านอะไรมาเยอะ กว่าจะมีวันนี้ กว่าจะเข้าใจกันทุกเรื่อง
กว่าจะเลิกเจ้าชู้ ผมเองก็เจ็บมาเยอะเหมือนกัน ผมพอใจแล้ว ผมทำเต็มที่แล้วครับ

pamzar5546
30th March 2013, 22:53
โห่ ว่าจะมาเม้นเลย เลิกกันแล้วอีก เศร้าอ้ะ นายเหมือนเราเลย เราก็เคยเจ้าชู้
ตอนนี้ก็คิดได้ คงเป็นเวรกรรม TT แต่ผมโชคดีตรงที่ ยังไม่ได้เลิกกัน

Spermz
30th March 2013, 23:02
ผู้หญิงพอถึงช่วงหนึ่งของชีวิต ความคิดแลชะทัศนะวิสัย จะเปลี่ยนไปจากหน้ามือเป็นหลังอะไรก็ได้เลยครับ

ขอให้ จขกท สู้ต่อไป

neoleooi44
30th March 2013, 23:03
ผมเองก็อยู่ในช่วง นี้ครับ แฟนผมต่อ มหาลัย แต่ผม ขึ้น ม.6 นะครับ TT แต่ของผมเวลา ไปเที่ยวต้องมีเพื่อนไปด้วย หนึ่งคน(เพื่อนฝ่ายหญิงนะครับ) แล้วก็ช่วงนี้ปิดเทอม เราห่างกันมากครับ

โทรสับก็คุยไม่ได้ แม่ของฝ่ายหญิงเขา ไม่ไม่ค่อยอยากให้ มีแฟนหน่ะครับ เศร้า

แต่เราคุยเฟสบุคกันทุกวันนะครับ ผมเองก็เป็นคนคิดมากด้วย แล้วก็ (ความคิดส่วนตัวน่าจะเป็นที่กรุ๊ปเลือดด้วยนะผมไม่แน่ใจ) แฟนผมเป็นคนยังไำงก็ได้ เอาแต่ใจนิดหน่อย

ผมรักแฟนมากครับ เหมือ จขกท. เลยครับยอมทุกอย่าง ผมไม่อยากเผื่อใจหน่ะครับ มันรู้สึกไม่หนักแน่น ยังไงไม่รู้อะครับ !! ขอคำปรึกษาด่วน (ขอบคุณที่อ่านครับ)

pamzar5546
30th March 2013, 23:07
ผมเองก็อยู่ในช่วง นี้ครับ แฟนผมต่อ มหาลัย แต่ผม ขึ้น ม.6 นะครับ TT แต่ของผมเวลา ไปเที่ยวต้องมีเพื่อนไปด้วย หนึ่งคน(เพื่อนฝ่ายหญิงนะครับ) แล้วก็ช่วงนี้ปิดเทอม เราห่างกันมากครับ

โทรสับก็คุยไม่ได้ แม่ของฝ่ายหญิงเขา ไม่ไม่ค่อยอยากให้ มีแฟนหน่ะครับ เศร้า

แต่เราคุยเฟสบุคกันทุกวันนะครับ ผมเองก็เป็นคนคิดมากด้วย แล้วก็ (ความคิดส่วนตัวน่าจะเป็นที่กรุ๊ปเลือดด้วยนะผมไม่แน่ใจ) แฟนผมเป็นคนยังไำงก็ได้ เอาแต่ใจนิดหน่อย

ผมรักแฟนมากครับ เหมือ จขกท. เลยครับยอมทุกอย่าง ผมไม่อยากเผื่อใจหน่ะครับ มันรู้ไม่หนักแน่น ยังไงไม่รู้อะครับ !! ขอคำปรึกษาด่วน (ขอบคุณที่อ่านครับ)

ก็ต้องเผื่อใจนั่นแหละครับ แล้วก็ รักเค้าให้ดีที่สุด ไปพร้อมกันด้วย คิดมากอ้ะ คิดได้ แต่เราก็ต้องเชื่อใจเค้าด้วย :)

kimnasa
30th March 2013, 23:07
ผมก็เลิกกับแฟนที่จะไปต่อมหาลัยละ

neoleooi44
30th March 2013, 23:11
ครับผม !! ขอบคุณครับ ผมเชื่อใจแฟนตลอดแหล่ะครับ

napushi
30th March 2013, 23:12
จาก ประสบการที่ผม เคยได้รับรู้มา(ไม่ใ่ช่ตัวผมนะเพื่อนผมทั้งนั้น)แฟนเข้ามหาลัย...หลาย ใจ 100000000000000000000000% ครับผม
ทุกคนที่ผมรู้จะนะเป็นทุกราย :clap

http://youtu.be/oxGPz0tTQeI

ezilrip
30th March 2013, 23:14
ไม่อยากให้ท้อนะคับ จขกท. ตอนผมจะเข้ามหาลัยผมยังโดนบอกเลิกเลย เขาบอกเดี่ญวพี่ก็มีใหม่ สุดท้ายก็มี 5555+

neoleooi44
30th March 2013, 23:19
แทงใจดำสุดๆ ครับ ผมไม่อยากเลิกเลยครับ

newvisions
30th March 2013, 23:38
พอแฟนอยู่มหาลัย เดี๋ยวก็มีคนเข้ามาจีบ อยู่แล้ว
พอ ถามว่า มีแฟนยัง แฟนคุณอาจจะตอบว่า "ไม่" เท่านั้นแหละ ก็จบแล้วครับ
หรือถ้าบอกว่า มีแล้ว ถ้าคนที่เข้ามามันจะเอามันก็จะตื้อไปเรื่อยๆ ถ้าแฟน ใจอ่อนละก็ จบ

สรุป มันอยู่ที่ ใจ ครับ

otakuoz
30th March 2013, 23:45
รักยืดๆ ต้องเชื่อใจกันครับ -..- ถึงจะดูโง่ที่เชื่อ แต่เชื่อไปเถอะ

SoNy009
31st March 2013, 00:04
ผมนี้ไงครับ แฟนขึ้นมหาลัย จนตอนนี้จะขึ้นปี 2 ละ ผมยังไม่เลิกกันเลยครับ
และทุกอย่างก็เป็นปกติ ขึ้นอยู่กับ จิตใจคนด้วยครับ ลองพิจารณาว่าแฟนคุณเ็ป็นยังไง

hackZZA
31st March 2013, 06:37
ผมขอขอบคุณทุก ๆคนมากเลยครับ
ตอนนี้ผมนอนร้องไห้มา 3วันแล้ว ผมว่าผมพร้อมจะเเจอกับการใช้ชีวิตอยู่คนเดียว ผมไม่กล้าขับรถออกไปไหน
เพราะทุกเส้นทาง ทุกถนน จำได้หมดเลยว่าเคยไปกันมา เคยทำอะไรกันยังไง เสียงหัวเราะ ภาพเวลาเธอยิ้มยังคงอยู่ในความทรงจำผม
ถามว่าผมเสียใจมั้ย ? ตอบเลยครับ ว่าเสียใจ ผมรักเค้าเหมือนรักกับพ่อแม่ครับ ผมพามาที่บ้านให้พ่อแม่รู้จัก ทานข้าวกับพ่อแม่
แต่ในเมื่ออนาคตยังมี ผมก็ไม่คิดมากละครับ รูปถ่าย หรือ อะไรต่าง ๆ ขอเก็บไว้ในกล่องแห่งความทรงจำเล็ก ๆละกัน :yes

ขอบคุณทุกคนอีกครั้งมาก ๆเลยครับ

NuTeiz
31st March 2013, 07:23
เชื่อใจคือสิ่งสำคัญที่สุด

fear5786
31st March 2013, 08:00
เป็นผู้ชายต้องใจกว้าง อย่าเอานิสัยของผู้หญิงมาใช้ ขี้น้อยใจ ประชด เอาแต่ใจ นิสัยแบบนี้มันของผู้หญิง ถ้าเขาอยากทำอะไร ให้เขาทำให้เถอะ ช่วยเหลือกัน เวลาเรามีเวลาว่างที่ไม่ได้อยู่กับเขา ก็เอาเวลานั้นมาทำในสิ่งที่ชอบ จะได้ไม่ต้องคิดฟุ้งซ่านถึงเขา ผู้หญิงต้องการความรักความอบอุ่น และ ความมั่นคง ถ้าคุณให้เขาในแบบนี้ไม่ได้ซักวันเขาก็ไปจากคุณ แต่ถ้าคุณให้เขาทุกอย่าง เปิดใจ ซื่อสัตย์ต่อเขา มีเวลาให้บ้าง เป็นคนมั่นคงในความรัก ถ้าเขายังทิ้งคุณหรือไปมีคนอื่น ก็ปล่อยเขาไปเถอะ มีผู้หญิงอีกหลายๆคนที่รอคุณอยู่ เพราะจากที่ผมเรียนรู้มาเรื่องความรัก สิ่งที่ผู้หญิงต้องการจากผู้ชายมากที่สุดก็คือ ความรักที่มั่นคง รักเดียวใจเดียว แล้ว เปิดใจให้กว้างๆเอาไว้

hackZZA
31st March 2013, 08:08
ผมอยู่กับเพื่อนกับฝูง ไม่ว่าจะติดธุระยังไงอ่ะครับ
เค้าโทรมาบอกว่าอยากเจอ หิวข้าว ผมจะรีบไปทันที ไม่เกิน 10นาทีด้วยซ้ำ ผมรักเค้ามากจริง ๆ
ผมปวดใจมาก ๆเลยครับ ผมยอมรับว่ายังลืมเธอไม่ได้ แต่เอาเถอะ สักวันนึงผมต้องลืมให้ได้

thizo
31st March 2013, 13:47
เลิกไปเหอะครับ ผู้หญิงอย่างนี้ ตัวดีเลย

มหาลัยอ่ะครับ เจอคนอีกเยอะแยะ แล้วพวกที่คบอยู่ห่างไกลอ่ะ

ไม่มีรอด ถ้าไม่บอกเลิกเขา เขาก็บอกเลิกนายเองสักวัน - -'

TAnwa1219
31st March 2013, 13:57
มหาลัยเด็ดๆเยอะครับ ผมว่าหาใหม่ดีกว่า เพราะเขาทิ้งคุณไปมีคนใหม่

blackcool4
31st March 2013, 14:01
http://www.youtube.com/watch?v=OGACEVbA-kk

''พบเพื่อ...ลา มาเพื่อ...จาก''
''รักเพื่อ...พราก  จากเพื่อ...จำ''

by.Bow DeLMorE

ผม"ชิน"และ"ชา"กับคำว่า"รัก"ไปแล้ว

AloneSo_Anfield
31st March 2013, 23:23
ไม่ต่างไรกันเลยครับ
ผมก้อเตรียมขึ้น ม.5 เค้าก้อเข้ามหาลัยยย แต่เราไม่ได้เปนแฟนกัน คุยกันอะไรนานแล้ว จะปี1 แล้วว
ผมกลัวหลายอย่างงมากเลยยย
กลัวเค้าไปเจอคนอื่นๆ ใน มหาลัย TT

Pop_PeR
31st March 2013, 23:38
ผมเป็นคน เจ็บเเล้วจำครับ เรื่องความรักระยะไกล ซึ่ง
ตอนนี้เเฟนผมก็ ย้ายไปอยู่ตามครอบครัวที่จังหวัดอื่นน่ะครับ ผมคิดว่า
ถ้าเปิดเทอมเเล้ว เธอไม่ได้ย้ายกลับมา ผมจะ บอก เลิก เธอครับ
ปล. จะได้ไม่มากังวลว่า เขาจะมีคนอื่น ทับ ถมเรา .. .

ShockFrighTz
31st March 2013, 23:48
ผมอยู่กับเพื่อนกับฝูง ไม่ว่าจะติดธุระยังไงอ่ะครับ
เค้าโทรมาบอกว่าอยากเจอ หิวข้าว ผมจะรีบไปทันที ไม่เกิน 10นาทีด้วยซ้ำ ผมรักเค้ามากจริง ๆ
ผมปวดใจมาก ๆเลยครับ ผมยอมรับว่ายังลืมเธอไม่ได้ แต่เอาเถอะ สักวันนึงผมต้องลืมให้ได้

สู้ๆครับ :yes

joeysarut
1st April 2013, 04:54
AV ปลอบใจก็ได้ครับ

eswc2012nerverdie
1st April 2013, 05:12
แฟนผมก็ไป ผมหาคนสำรองไว้แล้วล่ะ . เชื่อสิชีวิตมหาลัยมันมั่วจะตาย ถึงกระนั้นผมก็คุมเอาอ่ะครับ . ยังไงก็เมียฉัน ของใครก็หวงหมดแหละครับ

speaknase
1st April 2013, 23:06
นี้สินะที่เรียกว่าตีตัวออกห่าง ไม่ต้องใส่ใจหลอกครับคิดเสียว่าครั้งนึงเราเคยทำทุกสิ่งด้วยความจริงใจเคยทำทุกสิ่งให้คนๆนึงเพื่อความรักและไม่หวังผลตอบแทนขอเพียงแค่เราทำสิ่งเหล่านี้ให้กับคนที่เรารัก แค่นี้มันก็สบายใจขึ้นเยอะหละครับผมแนะนำให้คิดแบบนี้นะเพราะมันจะไม่เป็นทุกข์เลยครับพูดจริงๆ อ่าแล้วอีกอย่างนึงที่ควรคิดไว้ก็คือ ไม่มีอะไรอยู่กับเราได้ตลอดชีวิตหลอกครับ ทั้งคนที่เรารักและก็ตัวของเราเอง

H1ghSky
1st April 2013, 23:29
เตรียมหาใหม่เถอะครับ แบบนี้เลิกมาหลายรายละ

Wakeup
3rd April 2013, 14:53
แฟนเก่าผม เธอเป็นคนดีครับ เลิกก้เพราะตัวผมเองที่ไม่ดี เธอบอกกับผมว่า "ตอนนี้เตงอายุเท่าไหร่ ยังมีเวลาอีกเยอะน่า เด๋วก้มีคนดีๆ เข้ามาในชีวิตแน่ อาจจะดีกว่าเค้าซะด้วนซ้ำ" ตอนนี้ไม่ได้คุยกันแล้วล่ะครับ เฮ่ออ นายยังเหลือเวลาอีกเยอะนะ อย่าให้คนๆเดียวทำให้นายทุกข์ใจสิ

Capathia
3rd April 2013, 15:14
จะคิดมากทำไมครับ พอคุณได้ขึ้นมหาลัยคุณก็จะรู้ว่าที่คุณคิดน่ะมันไม่ได้เลวร้ายอะไรมากมายหรอก
ขึ้นอยู่ว่าแฟนคุณจะซื่อสัตย์กับคุณไหม การที่เขาอยากไปนู่นไปนี่ ทำอะไรส่วนตัวบ้าง เป็นเรื่องธรรมดาครับ ปล่อยวางแล้วใจจะสงบไม่ต้องเก็บมาคิด
เมื่อตอนผมเรียน ม.5 ม.6 เท่า จขกท. ผมก็คิดมากอย่างนี้แหละ ตามหึงตามจับผิด นิดๆหน่อยๆก็เป็นเรื่อง

THE_NOKIA_LOVE
4th April 2013, 12:04
ทำไมผมสังเกตุว่า ผู้ชายสมัยนี้มีแฟนแก่เยอะจังครับ ม.5 กับมหาลัยงี้ ม.6กับมหาลัย อ้าวเราก็เมียแก่กว่า2ปีนี่ฟ่า:o