PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อายุกับเส้นแบ่งของคนที่เราชอบ

aung191
31st March 2013, 00:21
นี่คงเป็นโพสสุดท้ายของผมแล้วหละครับ เลยอยากถามพี่น้องว่าอายุกับความรักมันสำคัญมากไหม ผม 22 เธอ 24 ห่างกันตั้ง2ปี แต่เขารู้นะว่าผมชอบเขา เพราะผมกล้าเข้าไปขอเบอร์เขาเลย แต่เราไม่ได้คุยกันบ่อย ตอนนี้ผมมีความคิดแบบผู้ใหญ่คือ พูดคุยด้วยเพราะสบายใจมากกว่าหวังอย่างอื่น แต่บางทีผมคิดว่าการได้พูดได้คุยน้อยไปจะทำให้เราเบื่อฝ่ายตรงข้ามหรือป่าวก็ไม่รู้ เพราะเขาทำงานแล้วส่วนผมก็กำลังขึ้นปี4กำลังใกล้จบ และผมก็วางเป้าหมายของชีวิตเอาไว้แล้ว ซึ่งเสมือนว่ามันมีตัวแปลหลายอย่างที่อาจจะเป็นช่องว่างทำให้เราเบื่อกันง่ายขึ้น ผมเองก็อยากโทรหาเธอ แต่ว่าไม่รู้จะพูดอะไรดี แอบเขียนสคริปไว้นิดหน่อย แต่ผมก็พยายามนะ เพราะรู้ว่าเธอเป็นคนที่ดีมากๆ จนบางครั้งบอกตัวเองว่าเธอดีไปไหมวะ ประมาณว่าอยากให้เธอไปเจอคนรวยๆเก่งๆที่ดีที่เหมาะสมกับเธอที่มั่นคงกว่าผม จนระยะหลังนี้ผมก็หันมาฟังธรรมะมากขึ้นไปอีกเพราะรู้สึกอยากปล่อยวางครับ ผมสับสนนะไม่รู้จะจีบเธอต่อไปหรือเลือกที่จะอยู่เฉยไปเลย ช่วยอธิบายความรู้สึกของผมหน่อยครับ มู้สุดท้ายแล้วจริง เพราะผมต้องก้าวขึ้นไปเป็นผู้ใหญ่แล้วครับคงไม่ได้เข้ามาบอร์ดแห่งนี้อีกแล้วครับ :bye

Higashi
31st March 2013, 00:26
เรื่องพวกนี้มันอยู่ที่ใจนะ อย่างผมกับแฟนก็ห่างกัน 2 ปี ก็ยังคบกัน อาจจะลำบากในช่วงเปลี่ยนผ่าน อย่างผมก็เริ่มทำงานมาได้ 1 ปี กับเค้าที่กำลังเรียน เราอาจจะโตเป็ฯผู้ใหญ่ขึ้นทำให้เรามองเค้าเป็ฯเด็กเกินไป แต่พอเค้าได้ออกมาฝึกงานเค้าก็เริ่มโตเป็นผู้ใหญ่ ก็คุยกันง่ายขึ้นกว่าเดิมเยอะ ยังไงเรื่องพวกนี้อยู่ที่ใจล่ะครับ :)

NCIS{Fc}
31st March 2013, 00:35
อย่าไปแคร์อายุครับ 2 ปีเอง ผมกับกิ๊กห่างกัน3ปียังไม่เป็นไรเลย

แต่แฟนผมอ่อนกว่าผมปีเดียวนะ

zerosaint9
31st March 2013, 00:36
มันเป็นเพียงเส้นด้ายบางๆที่มองไม่เห็นกั้นละหว่างตัวเลขนะครับ
มันอยู่ที่ใจของคน2คน(และเวลา)แล้วละครับ
ตามK.Higashi:dance:dance

kheammachart
31st March 2013, 00:41
ปกติครับ ความคิดผู้ชายจะโตเร็วกกว่าเพราะต้องเป็นหัวหน้าครอบครัว(มั้งครับ) ลองค่อยๆคบไปก่อนครับเดี๋ยวก็ตองมีจุดที่เปลี่ยนแปลง
ปล.ชายแบบคุณดีน่ะครับ มีความคิดที่โตกว่าผู้หญิงจะได้ไม่ต้องเหนื่อยหรือเครียดทีคบชายอ่อนกว่าน่ะครับ คุณเก่งมากครับสู้ๆ:giveheart

nooav
31st March 2013, 00:42
ผมอายุมากกว่าแฟน 6 ปีครับ ในวันที่คบกัน น้องเขายังถามเลยครับ "ม ต้นคบกับมหาลัยจะเป็นไรไหม"
ผมบอกไปว่า "การที่จะตัดสินใจคบใครสักคนมันวัดจากความรัก ไม่ใช่อายุ"

เรื่องบางเรื่องให้โชคชะตาตัดสินจะดีกว่าครับ เราหลีกเลี่ยงการเปลี่ยนแปลงไม่ได้ แต่เตรียมใจยอมรับมันได้ครับ

kanjanachai
31st March 2013, 00:58
เพื่อนผมอายุ 17
มีแฟนอายุ 26-27 เค้ายังรักกันดีเลยครับผม

earrupz
31st March 2013, 01:05
จีบต่อไปครับ ถ้าคิดว่าเขาดีกว่า แล้วทำไมไม่ทำตัวเองให้ดีกว่าเขาละครับ เอาความเด่นของเขาเป็นจุดกระตุ้นเพื่อก้าวไปข้างหน้าครับ ถ้ารักเขาจริง เราก็ต้องสามารถทำจุดนี้ให้ได้ ผมเชื่อครับว่าคุณต้องทำได้ มั่นใจในตัวเองครับว่าเราต้องทำได้ ท้อได้แต่อย่าถอยหรือถอนครับ คำว่าประสบความสำเร็จ มักมาหลังคำว่าพยายามครับ

operative
31st March 2013, 01:13
เครียดก็เล่น บอร์ดนี้ไปเถอะครับ ไม่ว่าจะจบแล้วหรืออะไร ถ้ามันทำให้คุณได้ระบาย ได้รู้สึกดีก็เล่นไปเถอะ

อย่างผมกว่าจะจบ หลักสูตร ปริญญาตรี 6 ปี แหนะ

ผมก็คงเล่นบอร์ดนี้ โพสโน่นโพสนี่ ส่องไปเรื่อยๆ คลายเครียดดีออก

guidekub
31st March 2013, 01:20
แหม่ ... ผมกำลังจะขึ้น ม.5 เป็นแฟนกับ ม.1 ยังไม่เป็นอะไรเลยครับ

อายุไม่เห็นจะเกี่ยวอะไรเลยห่างกันตั้ง 4 ปี 555555

aung191
31st March 2013, 01:29
ขอบคุณทุกความเห็นจริงๆครับ ผมรักบอร์ดแห่งนี้มากครับ แต่ต้องไปแล้วจริงๆ ผมคิดว่าเราต้องมีปณิธานที่แน่วแน่ถึวจะผ่านสิ่งต่างๆไปได้ ใครที่โพสต่อเอาไว้จากนี้ก็ต้องขอโทษที่ไม่ได้อ่านข้อความของท่านแล้วจากนี้ แต่ก็ขอให้บอร์ดแห่งนี้อยู่ไปตราบนานแสนนานนะครับ ขอบคุณทุกกำลังใจที่มีนะครับ สิ่งสำคัญผมจะทำปัจจุบันให้ดีที่สุดครับ ขอบคุณครับทุกๆท่าน :bye

kabukiput
31st March 2013, 01:34
ท่านพี่ขอรับ กระผมอายุ19 น้องที่ผมคุยกำลังจีบอยู่อายุยังไม่ทำบัตรประชาชนเลย ห่างกันตั้ง5-6ปีก็ยังโอเคกันได้เลยขอรับท่านพี่ อย่าไปสนขอรับ

universalpt
31st March 2013, 01:48
อย่าไปแคร์อายุครับ 2 ปีเอง ผมกับกิ๊กห่างกัน3ปียังไม่เป็นไรเลย

แต่แฟนผมอ่อนกว่าผมปีเดียวนะ

หลักฐานคาตา

ingbanana
31st March 2013, 09:07
ก็พวกท่านเล่นมีแฟนเด็กหมดหนิครับ555555555555

ปล.ผมขึ้น ม.3 แฟนขึ้น ม.5:blush

planxthanee
31st March 2013, 09:20
ต่างกัน 2 ปีมาคิดมาก ผมต่าง 3 ปีเลยนะ --.

Aunatix
31st March 2013, 18:27
ต่างกัน 2 ปีมาคิดมาก ผมต่าง 3 ปีเลยนะ --.
แล้วสิบห้าปีไหวไหมพ่อหนุ่ม 555