PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใครเก่ง AC3 หรือ เล่นจบแล้ว ผมมีคำถามอะครับ

jjjena1234
31st March 2013, 10:09
ตอนฉาก slow ตอนที่สู้ ที่แบบว่าจะกระโดดฟันไรยังงี้ต้องกด e หรือ สเปชบา หรือ คลิกเมาซ้าย

อีกอย่างผมงงเนื่อเรื่องคือผมไม่ได้เล่น ภาค 1 2 มาเล่นภาค 3 เลย เลยอยากรู้ว่า ตัวละครแรกที่เราเล่น กะ ตัวละครที่เป็นคนป่า มันเกี่ยวข้องยังไงกันอะครับ งง - -

ช่วยหน่อยนะครับ

dreadrac1235
31st March 2013, 10:13
เป็น บรรพบุรุษ ของคนแรก ที่เราเล่นคับ

PheoMetalhead
31st March 2013, 10:17
kenway haythem เป็นพ่อของ connor ครับ

oI3lacKLisTo
31st March 2013, 10:44
ตอนฉาก slow ตอนที่สู้ ที่แบบว่าจะกระโดดฟันไรยังงี้ต้องกด e หรือ สเปชบา หรือ คลิกเมาซ้าย

อีกอย่างผมงงเนื่อเรื่องคือผมไม่ได้เล่น ภาค 1 2 มาเล่นภาค 3 เลย เลยอยากรู้ว่า ตัวละครแรกที่เราเล่น กะ ตัวละครที่เป็นคนป่า มันเกี่ยวข้องยังไงกันอะครับ งง - -

ช่วยหน่อยนะครับ

Slow ส่วนใหญ่มันจะติด ตอนเราเค้าเตอร์ศัตรูตัวสุดท้ายนะครับ

ต้นเกมส์ที่เราเล่นภาค 3 คือ Haythem เป็นพ่อของคนป่า Connor (พระเอกภาค 3)
ซึ่ง Haythem ไปมีอะไรกับสาวอินเดียแดง(เขาเรียกกันชนพื้นเมือง) จึงได้บังเกิด Connor ขึ้น :)

jjjena1234
31st March 2013, 12:05
Slow ส่วนใหญ่มันจะติด ตอนเราเค้าเตอร์ศัตรูตัวสุดท้ายนะครับ

ต้นเกมส์ที่เราเล่นภาค 3 คือ Haythem เป็นพ่อของคนป่า Connor (พระเอกภาค 3)
ซึ่ง Haythem ไปมีอะไรกับสาวอินเดียแดง(เขาเรียกกันชนพื้นเมือง) จึงได้บังเกิด Connor ขึ้น :)

เมื่อกี้ผมลองกระโดด แล้วมันจะเป็นฉาก slow ผมลองกด e สเปชบา คลิกเมาร์ซ้าย ตอนแรกมันทำท่าจะฟัน แต่พอลองกดแล้ว จะทำท่าจะฟัน แต่ไม่ฟันกับล้มลงพื้นแทน - -

[H]I_HI
31st March 2013, 12:16
กระโดด จะลอบฆ่า ศัตรู หรือ กระโดดลงกองฟางครับ ? ที่ slow อ่ะ

bboyemperor
31st March 2013, 12:22

จึงได้บังเกิด Connor ขึ้น
อ่าวเพิ่งรู้ว่าคอนเนอร์เปน"บัง"
......

athapolkub
31st March 2013, 12:23
ถ้าทำ counter attack กด E ก่อนเพื่อนเป็นฉาก slow ตอบโต้ จากนั้น /คลิกซ้าย เพื่อฆ่า /space bar ปลดอาวุธ/E ผลักคู่ต่อสู้ จะบวกทิศทางด้วยก็ได้ แต่ทั้งนี้ไม่ใช่ศัตรูทุกตัวจะทำได้นะครับ บางตัวเก่ง ๆ จะคลิกซ้ายไม่ได้บ้าง หรือ space bar ไม่ได้ ต้องจำให้ได้ว่าตัวไหนใช้อะไรได้บ้าง พวกหัวหน้าจะคลิกซ้ายไม่ได้ ถ้าพวกทหารกระจอกจะฆ่าได้เลย แต่ถ้าเจอนักล่าค่าหัวจะใช้มือเปล่าสู้แล้วแย่งอาวุธมาหรือปลดอาวุธ(space bar)แทน แต่ถ้าเกิดเป็นการลอบฆ่าจากการกระโดด คลิกซ้ายจะฆ่า หรือ กด E มันจะจับศัตรูหมอบ เพราะบางภาระกิจให้วิ่งไล่จับคู่ต่อสู้ ห้ามฆ่าครับ