PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยหน่อยครับ เล่นเกมส์ชอบเด้ง แก้ไม่ตก

pongsawet
31st March 2013, 19:15
คือแบบเวลาผมเปิดเว็บแล้วพิมพ์อะไรอยู่เนี่ย อยู่ดีดีมันจะพิมพ์ต่้อไม่ได้ เหมือนมันไปกดที่ Task Bar ให้เอง คือผมต้องกดในหน้า IE ต่อ เพื่อจะพิมพ์ต่อได้
แล้วเวลาเล่นเกม ก็เด้งมาหน้า Desktop ตลอด ไม่มีอะไรเตือน แต่เกมไม่ได้หลุดนะครับ แค่ต้องกดเข้าไปใหม่ แล้วเป็นแบบนี้ ทุก ๆ 20-30 วิ มั้ง เป็นตลอดเลย
notebookก็เป็น ชื้อnotebookใหม่ก็เป็นอีก

ท่านได้พอรู้วิธีแก้บ้างครับ....T^T

pongsawet
31st March 2013, 20:53
ไม่มีท่านได้รู้เลยเหรอครับ
ถามเองตอบเองละกัน หาๆดูไปเจอ แต่ใช้ได้ ท่านได้เป็นอยู่ลองดูนะครับ

ลองเข้า Run--> msconfig ---> Startup แล้วติ๊กเครื่องหมายถูกออกให้หมด
พร้อมกับใช้ CCleaner ---> Registry Cleaner ลอง Fix ดูปรากฎว่าอาการหายครับไม่เด้งแล้ว ไม่แน่ใจว่าสาเหตุเกิดจากอะไร

เขาจะว่าเราบ้าป่าวเนี่ย ตั้งกระทู้ถามเอง ตอบเอง