PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : บัค Warframe ปวดจิต !

NightTheHCG
1st April 2013, 00:54
เนื่องจากวันนี้ จขกท นั่งเล่น Warframe ในเวลาเที่ยงคืน ในโหมดโซโลเพราะชอบเล่นกับเพื่อนมากกว่า แต่มันนอนกันหมดแล้วจึงจำใจมานั่งเล่นคนเดียว พยายามบุกฝ่าดงไปให้ถึง Earth โดยระหว่างทางเจอกับภารกิจ "ช่วยตัวประกัน" ด้วยความที่เล่นคนเดียว แม้ด่านมันจะเพียงแค่ระดับ 1 แต่เพราะตัวละคร Volt นั้นเล่นยากมากในแบบ Solo ทำให้กว่าจะผ่านมาถึงฉากใกล้จบด่านนั้นเลือดตาแทบกระเด็น แต่ก็ต้องมาพบกับบัคสุดเลวร้ายคือ "ไอ่ตัวประกันที่ช่วยมามันปืนไม่เป็น" เพราะฉากในเกมนั้นถูกรีไซเคิลมาบ่อยๆ ใครที่เคยเล่นเกมนี้คงคุ้นกับฉากที่ต้องปีนกล่องแล้วขึ้นไปทางช่องแอร์กันบ้างละ มันติดที่ว่าไอ่ตัวกระกันนี้มันปีนไม่เป็น ผมซึ่งต้องยืนอยู่ท่ามกลางเหล่าโรบอท ต้องสู้อย่างเหนื่อยยาก จนหมดแต่แล้วก็ได้ยินเสียงยินปืนของเหล่าศัตรูกระหน่ำใส่อะไรบางอย่างที่ไม่ใช่ผม ใช้แล้ว.. นี้ละผลลัพธ์ของมัน

http://image.ohozaa.com/i/906/ZCsokP.jpg (http://image.ohozaa.com/view2/wJYegF4sfc8MoFRG)

แต่ก็ให้อภัยเพราะมันก็สนุกมากอยู่ดี ถึงระบบนำทางจะค่อยข้างห่วยพาหลงได้ตลอดถ้าไม่ชำนาญ บัคอีกเยอะแยะ เช่นถือดาบเล็ง กระโดดทิ่่มลงพื้นแล้วท่าทิ่มค้าง สไลด์ผ่านเลเซอร์โดยไม่ต้องยิงตัวจับสัญญาณ (อันนี้สะดวกดี 55)

**เจ้าบอทบ้า แกทำให้ฉันดูโง่ เพิ่มระบบออโต้วาปเมื่อห่างไกลจากผู้เล่นไม่ได้รึไงฟระ

maitofight
1st April 2013, 11:11
เกมออกจะดีผมว่า แต่ด่านมันซ้ำๆ น่าเบื่อ

gamespore
1st April 2013, 13:23
199 ตัวเล่นไปนานเท่าไหร่หนิ 555+

ด่านมันมีแบบใหม่ๆละนะตอนแรกผมเล่นมีแต่ยานเบื่อสุดๆ ตอนนี้มันเริ่มทำมาบ้างละ

saimtogo
1st April 2013, 15:32
เดินเข้าทางออกเลยครับ มันนับตัวเราอย่างเดียว

aip studio
1st April 2013, 15:38
ใครมีตัวเกมส์ขอหน่อยครับ ผมสมัครไปแล้ว ยืนยัน ID แล้ว แต่โหลดตัวเกมส์ไม่ได้ โหลดมามันเป็นไฟล์ setup.msi ติดตั้งไม่ได้อ่ะครับ ขอบคุณครับ

Tummy Gamic
1st April 2013, 15:47
บัคไหน ผมก็ไม่ปวดตับ เท่า ฆ่าบอส แล้วไม่ดรอป BP :dash

Im:GREAN
1st April 2013, 16:00
เอาอะไรมากเกมไม่ถึง 10 GB

NightTheHCG
2nd April 2013, 00:50
ใครมีตัวเกมส์ขอหน่อยครับ ผมสมัครไปแล้ว ยืนยัน ID แล้ว แต่โหลดตัวเกมส์ไม่ได้ โหลดมามันเป็นไฟล์ setup.msi ติดตั้งไม่ได้อ่ะครับ ขอบคุณครับ

โหลดผ่านทางสตีมเลยครับ ดาวโหลดโปรแกรมสตีมมาก่อนแล้วสมัครให้เรียบร้อย พอเข้าไปเสริชไปว่า Warframe แล้วติดตั้งเล่นได้เลยครับ

**ปล เกมนี้สนุกนะ ติดงอมแง่มเลย ด่านมันซ้ำๆกัน ก็มีทั้งดีและเสีย เพราะว่าขนาดมันเล็กมากก โหลดครึ่ง ชม เสร็จ

เดินเข้าทางออกเลยครับ มันนับตัวเราอย่างเดียว

ใกล้จบจริง แต่ไม่ได้ไกล้ถึงขนาด ทางออกอยู่ข้างหน้านะครับบ

199 ตัวเล่นไปนานเท่าไหร่หนิ 555+

ด่านมันมีแบบใหม่ๆละนะตอนแรกผมเล่นมีแต่ยานเบื่อสุดๆ ตอนนี้มันเริ่มทำมาบ้างละ

เล่นไปได้เกือบ 20 นาทีและครับ พอดีใช้โวท ขยันเก็บมานาให้ครบทุกเม็ด พอจวนตัวจริงๆ (โดนรุมมากกว่า 7 ตัวขึ้นไป) ก็กดอัลติ ที่มันจะปล่อยสายฟ้ารอบตัวและครับ ตายหมด ทำไปเรื่อยๆ ก็อย่างที่เห็น 55

ลูกกุยแมน
2nd April 2013, 00:58
นานๆเจอนะครับบัคอ่ะ
สนุกดีนะเกมส์นี้ Volt rank29 ล่ะ อิอิ