PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขออะไรนิดๆหน่อยกับวัน AFD ครับๆ

08521369
1st April 2013, 02:28
คือในวัน AFD (aprill Fool Day) เนี่ยเป็นวันที่โกหกแห่งโลก (ไม่รู้จะอธิบายยังไงดี - -.) คือในส่วนผมนั้นก็อยากจะให้ในบอร์ดข่าวเกม
ช่วยพยายาม หาอะไรที่แยกแยะออกระหว่างข่าว จริงๆ กับ ข่าวที่สร้างขึ้นมาเพื่อเล่นในวัน AFD ด้วยครับ(อย่างปีที่แล้วข่าวที่ทำขึ้นมาเล่นๆก็จะมี Troll Face อยู่)
เพราะอยากจะแยกแยะได้ว่าข่าวไหนจริงข่าวไหนปลอม
เพราะว่าถ้าได้รับข่าวสารผิดๆ อาจจะทำให้ใคร ตั้งความหวังกับข่าวนั้นๆไว้มาก เช่น เกมนั้นจะลงเครื่องโน้น คนที่ชอบเกมนั้นคงเก็บตังรอชื้อเกมนั้นกันเต็มที่ ทั้งที่จริงๆมันเป็นเรื่อง
โกหก ครับ อารมณ์ก็ประมาณ คุณได้รับจดหมายมาว่า เนื้อคู่ คุณจะรอคุณอยู่ที่ ดาวนาเมก ในวันที่ 32 กุมพาพันธ์ 2554 แล้วคุณไปรอ เนื้อคู่ที่นั้นจริงๆ แต่กลับเป็นแค่จดหมายโกหก
แล้วก็ อยากให้โพสที่อ้างอิงด้วยครับ ถ้าผมบ่นมากไปขออภัยครับ ขอบคุณล่วงหน้าถ้าให้ความร่วมมือครับ

blacklotus55
1st April 2013, 02:32
2 พยางค์ แต่ได้ใจความ
" ทำ ใจ" ครับ สั้น นะ ห้ามเด็ก ๆ ไม่ได้หรอก มันเตรียมโพส หารูป พิมนั่นนี่แล้วเซฟ เตรียมก๊อปแล้วโพสกัน ตั้งกะสี่ทุ่มแล้ว 555

MarrySunnySnow
1st April 2013, 02:35
จึงเป็นเหตุให้ผมไม่ค่อยจะเชื่อ ข่าวอะไร ก็ช่างที่มันจะออกในวันนี้
แต่ถ้ามันเป็นข่าวจริงๆ พรุ่งนี้มันก็ต้อง มาออกอีกทีเองแหละ
(แล้วจะมีคนบอกว่า ซ้ำๆๆ:rofl:rofl)
ปีที่แล้ว โดนไปเรื่อง MonHunt ประกาศลง Vita โคตรจะลุ้น

ballba
1st April 2013, 02:36
โกหกไม่ว่า ระวังจะเป็นจริงอย่างที่ว่านะครับ ผมไม่รู้ด้วย 5555

EviLBlacK03
1st April 2013, 03:30
ง่ายๆครับ อะไรที่มันเกิดขึ้นกะทันหันในช่วงวันนี้ โกหก 100% เดาง่ายๆเลยเช่นใครตายใครยิงจรวจใครเปลี่ยนอะไรต่างๆ

ปล.ที่ว่ามานั้นผมก็โกหก 5555+

double6
1st April 2013, 03:35
การโกหกถือว่าเป็นบาป

สรุปวันนี้เป็นวันที่ทำให้ทุกคนสร้างบาปมากขึ้น มุสาเข้าไปมุสาเข้าไป

ป.ล. ปกติ ก็โกหกกันเป็นว่าเล่นอยู่แล้วนิเน้อะ แค่วันเดียวจะโกหกทั้งวันจะเป็นไร

ผมโกหก :o:o:o:o:o

satornarm
1st April 2013, 03:47
และมันก็อาจทำให้หลาย ๆ User ได้โบยบินไปเพราะวันนี้ด้วยเช่นกัน