PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ไฟตก เข้า my computer ไม่ได้ครับ

savsavkoh
1st April 2013, 09:38
คือเมื่อเช้าเปิดคอมพิวเตอร์ และ ก็อปปี้ ไฟล์ จาก ex hdd ลงคอมทิ้งใว้ แล้วเกิดไฟตก อะครับ พอเปิดคอมใหม่ มันก็ให้กด f2 เข้าวินโดว์แล้ว คลิกเข้า my com มันนิ่งเลยครับ ไม่มีไรเกิดขึ้นเลยครับ เบื้องต้นสาเหตุเกิดจากอะไร และมีวิธีแก้ไขอย่างไร รบกวนผู้รู้ตอบด้วยครับ

ขอบคุณมากครับ

tpcontrol
1st April 2013, 10:11
ตอนที่เปิดอยู่นี่เสียบ ex hdd ด้วยหรือเปล่าครับลองถอดออกแล้วเปิดใหม่ ส่วนถ้าไม่ได้เสียบลองหาแผ่น hiren boot มาตรวจสอบ hdd ดูนะครับ มีโอกาศที่จะ bad ได้

savsavkoh
1st April 2013, 10:44
เสียบคา ใว้ทุกอย่างเลยครับ

tpcontrol
1st April 2013, 10:52
ท่านลองถอดออกก่อนครับเมื่อถอดแล้วเปิดเครื่องปกติดูว่ายังค้าอยู่หรือเปล่า

savsavkoh
2nd April 2013, 10:51
ได้ละครับ ขอบคุณมากครับ