PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ปัญหาขับถ่ายครับ

THE RUKS12
1st April 2013, 12:49
ปัญหาก็คือ ขับถ่ายไม่ค่อยออกครับ(ขี้ไม่ออก) อย่างมาตอนเช้านี่ไม่ออกเลยครับนั่งรอตั้งแต่8โมงถึง11โมงก็ไม่มาซีกทีจะเป็นอย่างงี้อยู่3วัน วันที่4ซักประมาณบ่ายๆแล้วมันมาออกครับ ซึ่งผลกระมบมันก็คือสิวเต็มหน้าครับเม็ดใหญ่ๆเลยผุดขึ้นเต็มหน้าผากเลยซึ่งผลมันมาจากขับถ่ายไม่ออกเป็นเวลาถึง3วัน ซึ่งเดิมผมหน้าเป็นสิวอยู่แล้ว ตั้งแต่ก่อนปิดเทอมแล้วผมเลยซื้อโฟมราคา600บาท มารักษาครับซึ่งมันก็ให้ผลดีมากๆครับกำลังจะหายอยู่แล้วเชียว พอขี้ไม่ออก2วันเท่านั้นแหละ อาการเดิมกลับมาอีกแล้ว ซึ่งโฟมเนี่ยใกล้จะหมดหลอดแล้วผมก็อุตส่าห์เก็บตังค์ซื้อ ช่วงหลังๆนี่ผมล่อดัชมิลค์ก่อนนอนทุกคืนแต่...ยังเหมือนเดิม

ขออธิบายอาการนะครับ

3วันแรก:ขี้ไม่ออกเลย คือมันไม่ปวดเลย

4-5:กำลังมาออกครับ

เลยอยากถาม/ขอ เคล็ดลับหรืออาหารบำรุงที่ทานแล้วช่วยระบายอ่ะครับไม่เอาแบบจัดหนักในวันเดียวนะครับเอาแบบให้ระบายทุกเช้าอ่ะครับ
ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ

ukzeroooo
1st April 2013, 12:54
กินอาหารให้ครบ 5 หมู่ ขี้ให้เป็นเวลา จบข่าว ...

saimtogo
1st April 2013, 15:01
กินอะไรที่เป็นผักเยอะ ๆ ครับ ผมทำจับฉ่าย กินเย็น ปวดดึก

http://www.youtube.com/watch?v=gMRNBX-IOD0
ผมทำคนละแบบกับในคลิป จัดกวางตุ้งอย่างเดียว น่องไก่ ใส่ซีอิ้วดำ ซอสฝาเขียว น้ำตาลเยอะๆ(3ช้อน) หวานๆ ..
พิมพ์ละหิว:sweat

Guszo
1st April 2013, 15:53
กินผักหรือผลไม้มั้งหรือป่าวครับ ถ้ากินผักอย่างเดียวไมก่ินผลไม้ ก็ไม่ออก กินผลไม้อย่างเดียวออก แต่กว่าจะออกก็นานอยุ่ อาการของคุณเป็นเหมือนผม เป็นคนขับถ่ายยาก 1อาทิตย์ บางทีไม่ขี้เลย (ตัวผม)

แต่สิวไม่ขึ้นนะ มันไม่ลิ้งกันสำหรับหน้าผม สำหรับผมสิวขึ้น เหตุผลเดียวคือ นอนไม่พอเท่านั้น เรื่องสิว รอคนมาแนะนำ แต่เรื่องขับถ่าย อยากขับได้ได้บ่อยๆ 1-2 วันที กินนมเปรี้ยวหรือโยเกิตให้เป็นเวลาครับ

อย่างผมกินทุกเช้าก่อนไปทำงาน กลับบ้านตอนมึดก้ยังไม่ปวด ปวดอีกทีเช้าเลย ผมเป็นคนไม่กินผักและผลไม้เลยนะครับ ผักนิสนึงยังเขี่ยทิ้งเลย หรืออีกวิธี แต่ไม่แนะนำ กินเยอะๆครับผม กินให้คิดว่า ตัวเองอิ่ม

สุดๆ ไม่ไหวแล้ว แต่ละมื้อ + กับถ้าว่างพยายามเดินหรือขยับบ่อยๆ ในกระเพราะอาหาร ถ้ากากอาหารมันเยอะ จนรับไมไ่ด้ มันจะขับถ่ายออกมาเองโดยธรรมชาติเลย แต่ที่ผมแนะนำให้ขยับบ่อยๆด้วย เพระากิน

เยอะๆ บางคนเผาผลาญไม่ดี มันจะอ้วน เลยต้องขยับตลอด ขยับบ่อยๆ

แล้วก็พยายามกินนั้าเยอะๆครับ ช่วงนี้อาการร้อนถือซะว่าดับกระหาย จิ๊บเรื่อยๆครับ การกินนํ้าเยอะ ผมไม่รุ้ รู้สึกไปเองหรือป่าวนะ แต่คนที่กินนั้าเยอะๆ ผิวจะใสๆ สะท้อนแสงแดด ดีไม่ว่าจะดำหรือขาว

ปล.พิมยาวนิสนึงนะครับ

reconnang
1st April 2013, 15:59
ให้เพื่อนช่วยขุดทอง จะขี่ง่าย ขึ้นกว่าเดิมมาก :)

JamiesMc'Avoid
2nd April 2013, 00:43
กินผักมากๆครับ แต่ถ้าถ่ายเหลวให้กินกล้วยเยอะๆครับ