PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : คอมเสีย ขึ้น SATA 1 - Harddisk rorer

chatpont
1st April 2013, 16:00
มันขึ้น

SATA 1 - Harddisk error

แล้วมันให้กด F1 แปลว่าผมต้องเปลี่ยนHarddisk ใช่ไหมครับ:mad3

tpcontrol
1st April 2013, 23:41
ลองตรวจสอบใน bios ก่่อนครับว่าเห็น HDD หรือเปล่า หรือเปลี่ยนช่องเสียบสาย HDD ที่เมนบอร์ดก่อน ถ้าเห็น ก็ลองหาแผ่น hiren boots มาตรวจสอบ hdd ดูก่อนครับ

chatpont
2nd April 2013, 16:16
ลองตรวจสอบใน bios ก่่อนครับว่าเห็น HDD หรือเปล่า หรือเปลี่ยนช่องเสียบสาย HDD ที่เมนบอร์ดก่อน ถ้าเห็น ก็ลองหาแผ่น hiren boots มาตรวจสอบ hdd ดูก่อนครับ

ผมเอาตรวจดูแล้ว สายมันขาดครับเปลี่ยนใหม่แล้วขอบคุณครับ