PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : [ประวัติ]ตอนประถม มันมีไรให้จดจำบ้าง

LAZT
2nd April 2013, 00:29
ป.4 ไม่รู้ทะเลาะกันได้ยังไง เพื่อนชื่อตูมตาม อ้วน ตัวใหญ่ ผมกระโดดเอาแขนรัดคอซักพักมันร้องให้เฉย โดนครูซิวไปหลายดอก

ป.5 บ้าพลังจัด ประตูอย่างใหญ่ซัดออก โดนรุ่นพี่ป.6 ผญ. เข้าไปขอโทดเฉยๆเหมือนไม่มีไร ซักพักเห็นเดินร้องให้ พาไปห้องพยาบาลครูบอกแขนหัก เป็นเรื่องเป็นราวไป

ผมป.6 จับดาก รุ่งรัตน์ จะจบอยู่แล้วดันทำเรื่อง แหม่มองหน้ากันไม่ติด แถมเรียนต่อรร.มัธยมเดียวกันอีก เจอหน้ากันมองหน้าผมแบบระแวง

แต่เรื่องราวที่น่าจดจำที่สุดคือ ป.6 ผมเป็นคนที่คุยเก่งมาก จารย์เลยย้ายให้นั่งกับเด็กผญ. ผมหนิโคดเซงเลย ข้อดีคือเด็กผู้ชายไม่ค่อยมีหรอกอุปกรณ์การเรียน ผมก็ขอยืมเธอตลอด

คือทั้งเทอม แทบจะไม่คุยไรกันเลย แต่ซักพักผมคุยกับเพื่อนเรื่องจอนซีน่า เท่านั้นแหละได้เรื่องคุยเลย เธอชอบดูมวยปล้ำแล้วก็ชอบจอนซีน่า เรื่องเกมก็คุยกันได้บ้าง เพราะเธอมีพี่ชายเลยพอมีเรื่องของผู้ชายให้คุยบ้าง

พอตอนใกล้จบมันเริ่มหวั่นไหวสิครับแหม่ ผมจากคนที่ขอลอกการบ้านเธอตลอดก็ตั้งใจเรียนมากขึ้น ผมหนิถึงขนาดซื้อ Digi-vice มาสองเครื่องเลย แล้วให้เธอเครื่องนึง รถกระป๋องตราเพรชผมก็ซื้อมา2เพื่อจะได้เล่นด้วยกัน

ผมจำได้เลยวันสุดท้ายที่สอบเสร็จ ผมเดินไปกับเธอ ไปส่งที่แม่เธอมารับ ไม่ได้พูดอะไรกันซักคำ ผมเห็นแม่เธอผมก็ไหว้ตามปรกติ แล้วแม่เธอก็ถามว่า"เป็นแฟนนัทหรอลูก ชื่ออะไรหล่ะ" ผมก็บอกชื่อไป

เธอก็ยิ้มน้ำตาคลอผมจำภาพนั้นได้เลย ผมความรู้สึกตอนนั้นแบบว่าไม่เคยเป็นมาก่อนมัน เพิ่งมารู้ตอนโตคือความรู้สึกใจหาย มันเป็นความรักที่ไม่เคยบอกกันว่ารักเลย ผมอยากเจอเธออีกครั้งจริงๆ

kodeem
2nd April 2013, 00:34
ตอนประถม ผมเรียน 5 วิชาโดยครูผู้สอนเพียงคนเดียว ตอนมันยม เรียนแต่ละวิชา โดยอาจารย์แต่ละคน -*-

jobkung654
2nd April 2013, 00:36
ป.1 ผมขึ้นประถมครั้งแรกครับ

tff007
2nd April 2013, 00:36
รุ่งรัตน์ คือใครอะ

nakiann123
2nd April 2013, 00:37
เมื่อก่อนมีเพื่อนสนิทเป็นผู้หญิง 2 คน

คนแรกบ้านใกล้กัน อาบน้ำด้วยกันบ่อยมาก เห็นสรีระทุกอย่างของเธอหมด ทุกซอกทุกมุม

คนที่สองก็บ้านใกล้กันอีก คือคนนี้อยู่ท้ายซอย บ้านผมอยู่ต้นซอยส่วนเพื่อนคนแรกบ้านติดกัน คนนี้ก็สนิทมากจนแบบ

นอนทับกันเลย จับนู่นจับนี่ได้หมด (แต่ไม่ได้เด้านะเพราะตอนนั้นเด็กมาก)

ตอนนี้ก็ยังคิดถึงเธอสองคนอยู่ ยังสนิทกัน แต่ไม่ค่อยได้คุยกับพวกเธอแล้ว เธอสวยเหลือเกิน

JamiesMc'Avoid
2nd April 2013, 00:38
- ยูกิ
- ปั่นแปะ
- มาม่าช้างน้อย

LAZT
2nd April 2013, 00:40
เมื่อก่อนมีเพื่อนสนิทเป็นผู้หญิง 2 คน

คนแรกบ้านใกล้กัน อาบน้ำด้วยกันบ่อยมาก เห็นสรีระทุกอย่างของเธอหมด ทุกซอกทุกมุม

คนที่สองก็บ้านใกล้กันอีก คือคนนี้อยู่ท้ายซอย บ้านผมอยู่ต้นซอยส่วนเพื่อนคนแรกบ้านติดกัน คนนี้ก็สนิทมากจนแบบ

นอนทับกันเลย จับนู่นจับนี่ได้หมด (แต่ไม่ได้เด้านะเพราะตอนนั้นเด็กมาก)

ตอนนี้ก็ยังคิดถึงเธอสองคนอยู่ ยังสนิทกัน แต่ไม่ค่อยได้คุยกับพวกเธอแล้ว เธอสวยเหลือเกิน

มันยังไม่หมดหนิ ขอรายละเอียดด้วยครับ

kabukiput
2nd April 2013, 00:41
ไม่มีอะไรให้จดจำครับ เพราะตอนนั้นสมัยนั้น ยังจำอะไรไม่ค่อยได้ จำได้แค่ว่ามีเพื่อนดีๆ แล้วก็เจอครู สัตว์เลื้อยคลานๆ

Criora
2nd April 2013, 00:45
อยากบอกเธอรักครั้งแรก

Lampard
2nd April 2013, 00:48
เล่าเรื่องได้น่าประทับใจมากครับ ขอบคุณครับ

Ratiio
2nd April 2013, 01:03
ป.6 เข้าค่ายลูกเสือคาทอลิคโลก จำได้ไม่เคยลืมคือตอนอาบน้ำมันส์มาก ยังกับเล่นสงการณ์ 5555 ช่วงเวลาในตอนเด็ก :)

FANG
2nd April 2013, 01:11
ป.1 เปิดกระโปงรุ่นพี่มหาลัย แม่กับพ่อเล่าให้ฟังแถมไปเล่าให้ชาวบ้านฟังอืกพอผมอยู่ม.3ไปเล่าให้เขาฟังผมละอายเลย
ป.4 เคยเอาขวานเล็กๆไล่ฟันรุ่นพี่ ป.6
ป.5 ต่อยกับเพื่อนในห้องเป็นเรื่องที่ไรสาระมากแค่ทำดินสอหักแค่เนี่ย ผมเลือดกำดาวไหลค้างหนึ่ง
ป.6 เอาเก้าอี้ฟาดหน้าเพื่อนข้อหามันกวนTEENแล้วผมก็โดนตี ทั้งหมดนี้้ผมไม่เคยลืมเลย

blacklotus55
2nd April 2013, 01:20
เอาดินน้ำมันใส่หลอดแล้วแบ่งเป็นสองทีม ทีมละ 5 คน ไล่เป่าสู้กันในห้งตอนครูไม่อยู่ ล้มโต๊ะเรียนเอาเป็นที่กำบัง ครูกลับมาป๊าบ โดนตีกันระนาว เข้าห้องปกครองยกทีมครับ (เกือบครึ่งห้อง) :o

O'z NEWBIE IN THE H.H.
2nd April 2013, 02:12
ได้เกียรติบัตรมากมายเลยครับ ตอนประถม ได้ออกไปนำเสนอคำศัพท์หน้าเสาธงผลัดกันคนละวันกับเพื่อนสามคนบางครั้งก็ได้ไปนำเสนอคำศัพท์ภาษาจีนด้วยนะ ร้องเพลงที่โรงเรียนตอนประถมจำเนื้อเพลงไม่ได้ต่อหน้าคน 3000 กว่าคน

อายสิครับ :o ร้องเพลงประมาณสองสามครั้ง จำเนื้อเพลงผิดทุกครั้ง เป็นที่สนใจจากคนรอบข้างครับ โดนคนหาว่าเป็นตุ๊ดบ้างอะไรบ้างก็ไม่ซีเรียสครับ ประสบการณ์มันเยอะมากเลยครับ

ทำให้ผมคิดถึงตอนประถม จนตอนนี้อยู่มัธยม อะไรๆก็เปลี่ยนไปมาก ไม่มีคนสนใจเหมือนอย่างก่อนแล้ว เพื่อนไม่เข้าใจเราบ้าง คิดมากไปเอง มันปรับตัวยากนะ

Anti-cola
2nd April 2013, 02:42
ตอนมัธยม เล่นการ์ดยูกิแล้วติดคำว่ายุคนี่มันยุคของการ์ดหลังไปดูsuckseed เวลทำงานกลุ่มกับผุ้หญืงผู้ชายก็นั่งดูเอล จนโดนด่าถึงกับเป็นปัญหาห้อง 555

Ksleser
2nd April 2013, 03:03
ประวัติ ประถมขอไม่เล่าละกันนะครับเพราะไม่ค่อยมี
แต่ขอเล่าอนุบาลแทน "ต่อยผู้หญิงครับ"
เรื่องมันก็มีอยู่ว่า ตอนอนุบาล1 วันแรกเลยที่เข้ามา ยังเด็กๆอยู่เขาจะมีให้นอนกลางวันใช่มั้ยครับ ผมก็นอนไปตามปกติ ข้างๆผมมีผู้หญิงตัวอ้วนๆอยู่คนนึง ผมมารู้ทีหลังว่าเค้าชื่อ บี
คือเค้านอนแล้วน้ำลายไหลครับ ไม่น้อยอะเยอะมากแล้วมันย้อยมาโดนแขนผม ผมก็ตื่นครับ เท่านั้นแหละกำหมัดต่อยเต็มๆลูกตา ตาเขียว = = ต่อยแบบไม่คิดครับ แล้วเธอก็ร้องไห้เสียงดังลั่นห้องเลย ครูที่อยู่ข้างนอกก็เข้ามาดู :sweat วันนั้นแหละผมแจ้งเกิดในห้องเลย :rofl

postgeno159
2nd April 2013, 03:11
อ.2 ต่อยกับเพื่อน เล่นไงไม่รุ มันหัวแตก !!!!
ป.1 เอาไม้เทนนิสฟาดหัวเพื่อน หัวแตก !!
ป.4 เล่นบอล ยิงไปโดนหน้าต่างห้องอาจารย์ แตก!!!
ป.5 เล่นป้าย ห้ามผ่าน ที่โรงเรียน ขยับไปขยับมาโดนโอ่งมังกรที่ โรงเรียน แตก!!!
ป.6 ปืนท่อวางก็าซเล่น ตกลงมา นิ้วโป้งเท้าซ้าย เกือบขาด เห็นเนื้อแดงๆเลยอะเวลาล้างแผล
ป.6 หมั่นใส้ เดินไปชกหน้าเพื่อน หลับ zzZZZ
กรุณาใส่ข้อความอย่างน้อย 10 ตัวอักษร

DragonB
2nd April 2013, 03:47
จำได้แค่ว่าตอน ป.4 รุ่นพี่ ป.6 ขโมย Game Boy Color ครับ ครูนี้จับพี่ผู้ชายมายืนเรียงเลย แล้วให้ผมชี้ว่าใครเป็นคนขโมย (ผมจะรู้ได้ยังไงว่ะ - -) ผมก็มั่วสิครับ ฮ่าๆ สุดท้ายพี่คนนั้นก็ไปหาจนเจอ มันถูกเอาไปฝังในดินที่ไหนสักแห่ง คิดแล้วสงสารพี่เขามาก ขอโทษพี่จริงๆครับ :thank

Prometheus
2nd April 2013, 04:54
ขี้แตกคากางเกง น่าอายสุดๆ - -

John Marston
2nd April 2013, 09:03
เยอะครับสาธยายไม่หมดที่แน่ๆจำได้ผมเคยต่อยลูกคุณครูด้วยและพ่อเป็นตำรวจด้วย

warhead007
2nd April 2013, 09:57
ป.1-ป.3 ยกพวกตีกับห้อง 2 (ผมอยู่ห้อง 1) :sweat

abandony
2nd April 2013, 10:10
ของผมที่ประทับใจก็ไอ้ตามารถไฟกับไส้กรอกไม่ไหม้ของหนังสือภาทีอะครับ

binistoy
2nd April 2013, 10:19
ป.4 ชอบหญิงอยู่คนหนึ่ง

ป.5 ยังชอบหญิงคนเดิม

ป.6 ก็ยังเหมือนเดิม

จนขึ้น ม.1 ไม่มีโอกาสได้บอกรักสักทีเพราะเราย้าย ร.ร. สะละ

pramza567
2nd April 2013, 10:37
ป.4 ชอบหญิงอยู่คนหนึ่ง

ป.5 ยังชอบหญิงคนเดิม

ป.6 ก็ยังเหมือนเดิม

จนขึ้น ม.1 ไม่มีโอกาสได้บอกรักสักทีเพราะเราย้าย ร.ร. สะละ

โอ้วว เป็นเหมือนกันเลยย แต่ตอนนี้ปัจจุบันก้อยังชอบยุน่ะ :giveheart

gspretun
2nd April 2013, 11:50
อ่านเเล้ว เห้ยเช็ดพ่อ นี่มันเเฟนฉันนี่หว่า 5555+

วีรกรรมผมมีตอน ป.4 นั่งดูไอดี sf เพื่อน เเล้วไปประกาศไอดีมัน ต่อยกันเละคาร้านนั่นหละ 555+

ป.5 ไปโขมยรถพ่อเก่า (อย่างง ผมมีพ่อ 3 คนครับ 555+) ออกมาจากบ้านญาติ ญาติงง รถไปไหนวะ

ป.6 รถล้ม 2 รอบ ซ้อนในปีเดียว 555+

erngkung
2nd April 2013, 12:19
ตั้งแต่เนอรสเซอรี่ถึงอนุบาลผมมีแฟน7คน 5555 ตอนประถมไม่มีไรมาก ผมเด็กเรียบร้อยเรียนดีขี้เก็ก(เพื่อนบอกนะ) 55555 พอมาม.1ก็เริ่มแว้นหน่อยมีแฟน2คนในปีเดียว หลังจากนั้นก็ไม่มีอะไรอีกเลย 55555

purinatjr
2nd April 2013, 13:07
ป.3 โดนครูตี
ป.4 โดนครูตี
ป.5 โดนครูตี
ป.6 โดนครูตี
//เผ่นนนน ....

Phromrat
2nd April 2013, 13:13
ตอน ป6 รุมจับหมูกรอกปากเพื่อนที่เป็นอิสลามครับ ตอนนี้ก็ยังเป็นเพื่อนกันอยู่ 5555

zerlkung
2nd April 2013, 13:26
เปิดกระโปรง ญ ครับ ทะลวงดากข้ามสหศวรรต ยังเคย ตอนนี้อายอิ๊บอ๋าย - -"

LovePiece
2nd April 2013, 14:21
ป.2 ขโมย ยางลบเพื่อนครับ ปัจจุบันขึ้น ม.6 ยางลบก้อนนั้นยังอยู่และยังไม่เคยใช้เลย :p

diippyjas
2nd April 2013, 17:30
ป1 มีครูคนนึงถ้าเด็กทำผิดครูเขาจะให้กินฟ้าทะลายโจรแบบผง ผมโดรรอบนึงแล้วไม่ยอมกิน ปัดกระปุกใส่เต็มหัวครูครับ 55

Blackperl
2nd April 2013, 17:53
แต่ละคน - -a
ของผม ป1.ยกพวกไปหาเรื่องพี่ป.2 แพ้
ป.2 ไปเล่นชิงช้ากับเพื่อน เงินเพื่อนหล่น เก็บไปแจ้งห้องโสตทั้งๆที่เพื่อนมันยืนดูอยู่
ป.3 เริ่มกลับบ้านเป็นเองละต้องนั่งรถสาย เงินหมดครับเลยไปนั่งเฝ้าที่สนามเด็กเล่นกวาดดินไปๆมาๆเจอเงินเพียบ
ป.4 ทำแก้วในห้องวิทย์แตก
ป.5 วิ่งชนรุ่นน้องไอติมหก ร้องเลยย
ป.6 ต่อยกันก่อนรับใบประกาศ เกือบไม่จบ

tonza
2nd April 2013, 19:14
ตอน ป.6 โดนเพื่อนเยิ้บตูดแต่ใส่กางเกงอยู่
ตอน ป.5 มีรุ่นพี่มาจีบ แต่ผมวิ่งหนีจนขี้แตก พอดีปวดอึกำลังจะชวนเพื่อนพาไปเข้าห้องน้ำ คนเดียวมันน่ากลัวแต่ดันมาเจอรุ่นพี่ซะได้ ชิ
คอน ป.4 ชวนกันไปเล่นน้ำที่ซึ่งเพื่อนผมบอกว่าจะเลี้ยงแต่ผมขอกลับบ้านไปเปลี่ยนชุดก่อนพอไปถึงสระเท่านั้นแหละมันดันเลี้ยงเพื่อนอีกคนไปซะละเลยนั่งร้องไห้ตั้งนาน สรุปไม่ได้เล่น งุงิ

CrocoZz
2nd April 2013, 21:51
ป.3 เอาดินสอแทงหน้าเพื่อน (มันอุบัติเหตุน่ะครับ :sweat)
ป.4 ไม่มีอะไรมาก ก็แค่พวกบ้าของเล่นตามประสาเด็กประถม
ป.5 บ้าวาดการ์ตูน วาดทีวาดเป็นเล่ม ๆ สุดท้ายตอนนี้ก็เลิก
ป.6 จะจบละ หาคนชอบแต่ก็กินแห้วอร่อย ๆ หลังเรียนจบ

ปล. สรุป ป.3 ผมจำได้มากสุดละ เพราะ ประวัติมันโชกโชน :o

luminus
2nd April 2013, 22:51
จัดไปครับ

ตอน ป.3 แอบปีนเข้าห้องพยาบาลไปเอา ยาธาตุน้ำขาว มาเทใส่ขวดไวตามิ้ลเพื่อนครับ

Namies123
3rd April 2013, 00:03
จำได้ลางๆนะเพราะมันหลาย ป. เหลือเกิน

ป.2 ต่อยหน้าเพื่อนเพราะมันแกล้งผม เรื่องอะไรไม่รู้เนี่ยแหละรู้อย่างเดียวแม่มสูงมากซัดไปทีมันหนีเลย

ป.4 มีนักเรียนย้ายมาใหม่ซึ่งผมชอบเธอมาก และตอนก้มลงไปเก็บของใต้โต๊ะก็เห็นกางเกงในเธอเต็มๆ (สีฟ้า-หรือขาวเนี่ยแหละ) ซึ่งเพื่อนผมมันก็ดูออก

ว่าผมชอบเธอก็เลยจัดการปลอมลายมือเธอซะ (แล้วเขียนใส่กระดาษว่าชอบผม) ผมก็ดีใจสิครับแหม่ มารู้ทีหลังถึงกับแค้นมันเลยทีเดียวแต่ปัจจุบันก็ยังสนิทกันอยู่

ส่วนเธอคนนั้นตอนนี้อยู่ที่ เยอรมัน แล้ว (ป.4 นี่สุดๆของสุดๆแล้ว)

ป.5 ยาวหน่อยมีสามเรื่องที่พอจำได้คือไอ้เพื่อนคนเดิมเมื่อตอน ป.4 มันวิ่งเล่นแล้วมันกระแทกใส่หลังผม ด้วยความที่แม่มกระอักมากหันไปซัดหน้ามัน

ขี้มูกไหลเลยแล้วก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้น (นี่ตูแรงน้อยขนาดนั้น ??) เรื่องสองก็ไอ้เพื่อนคนเดิมมันรวมหัวกับอีกคนหลอกผมว่าเห็นเงามี 4 เงาตอนเดินกลับ

จากห้องน้ำ (ผมมากัน 3) และมันบอกว่า "เฮ้ย***ไม่เห็นเหรอ กูกับไอ้บอลยังเห็นเลย" ผมก็กลัวมากจนถึงตอนเย็นมันก็เฉลยว่าหลอก และก็ตามเดิมครับ

โดนไปอีกหมัด เรื่องสุดท้ายประทับใจมากมันมีเพื่อนอยู่คนนึง (ไม่ใช่ไอ้คนเดิมแล้วนะ) มันชอบแกล้งผมมากไม่รู้เป็นอะไรนัก แกล้งผมอย่างเดียว

เห็นผมไม่สู้ไงเลยได้ใจ แล้วมันเป็นหลานอาจารย์ด้วยจนถึงวันหนึ่งตอนกำลังที่จะนั่งสมาธิ ผมทนไม่ไหวหันไปตั๊นหน้ามัน จากนั้นก็ซัดกันนัว

ในใจที่แบบโหไม่คิดอะไรแล้วอะ (ทำกูไว้เยอะใช่มั้ย***) จากนั้นกระดิ่งก็ดังเป็นสัญญาณพักยก (กระดิ่งดังคือ นั่งสมาธิ) จากนั้นมันก็ไม่กล้าแกล้งผมอีกเลย

มาแค่หยอกๆหน่อยๆซึ่งผมก็ไม่ได้ติดใจอะไรมาก ก็เล่นๆกับมันไป จริงๆยังมีอีกเยอะนะแต่แค่นี้ก็ยาวละ จะใครอ่านของผมมั้ยเนี่ย :o

zerohut
3rd April 2013, 18:47
ตอนประถมนี่โดนแกล้งโคตรบ่อยเลย

ที่น่าจดจำสุดคือมีเพื่อนครั้งแรกตอนป.6(โดนแกล้งบ่อย เลยไม่ค่อยมีมนุษย์สัมพันธ์)

และก็เจอเพื่อนผู้หญิงคนแรกตอนป.6 เป็นคนนิสัยดีโคตรๆ แถมไม่แอนตี้ผมด้วย(ตอนนั้นมีแต่คนแอนตี้เพราะชอบสั่งจมูก) แถมเป็นคนใกล้บ้านที่ไม่เคยเห็นหน้า(ปัจจุบันก็ยังไม่เห็นหน้า)

แถมได้เป็นตัวแทนโรงเรียนไปสอบแข่งภาษาอังกฤษระดับประเทศ แต่ดันไปผิดวัน :sweat

ตอนป.2 เคยไปซ่อนในตู้เก็บไม้กวาดแล้วหัวเจาะตะปู

ป.1 เคยจับฉลากได้พัดลม

ปัจจุบันจบม.3 จะไปม.4 ก็ยังจำได้ไม่ลืม แม้ว่าจะมีเรื่องแย่ๆแต่มันก็มีเรื่องดีอยู่ให้จดจำ

winnerau
3rd April 2013, 22:43
ป4 เตะบอลในห้องเฉี่ยวหัวอาจารย์ โดนทั้งแก๊ง
ป5เล่นประทัดครั้งแรก(จริงๆ)นะ ดันปาเข้าห้องพักครู =[]=
ป6 ป๊อกเด้งหลังห้อง..(อาจารย์มาก็ไม่เห็นด้วยนะ เพื่อนๆที่นั่งที่ก็ไม่ทักซ้ากคำ นั่งเล่นอยู่ได้เกือบครึ่งคาบ)

[In]TerLight'z
3rd April 2013, 22:49
ได้เกียรติบัตรมากมายเลยครับ ตอนประถม ได้ออกไปนำเสนอคำศัพท์หน้าเสาธงผลัดกันคนละวันกับเพื่อนสามคนบางครั้งก็ได้ไปนำเสนอคำศัพท์ภาษาจีนด้วยนะ ร้องเพลงที่โรงเรียนตอนประถมจำเนื้อเพลงไม่ได้ต่อหน้าคน 3000 กว่าคน

อายสิครับ :o ร้องเพลงประมาณสองสามครั้ง จำเนื้อเพลงผิดทุกครั้ง เป็นที่สนใจจากคนรอบข้างครับ โดนคนหาว่าเป็นตุ๊ดบ้างอะไรบ้างก็ไม่ซีเรียสครับ ประสบการณ์มันเยอะมากเลยครับ

ทำให้ผมคิดถึงตอนประถม จนตอนนี้อยู่มัธยม อะไรๆก็เปลี่ยนไปมาก ไม่มีคนสนใจเหมือนอย่างก่อนแล้ว เพื่อนไม่เข้าใจเราบ้าง คิดมากไปเอง มันปรับตัวยากนะ

ฮาลายเล่นคุณอะ5555 "ผมมีฟันห่าง" 55555555

zxcvufe22
3rd April 2013, 23:01
มันยังไม่หมดหนิ ขอรายละเอียดด้วยครับ

ผมติดใจไอคำว่า เด้าอะครับเล่าต่อเลยครับฮ่าๆ

otakuoz
3rd April 2013, 23:06
ตอนประถมจับนมผู้หญิงไม่ผิด !!!

แต่ตอนมัธยมจับของคนเดิมโดนตบ = ="

ประถมเป็นช่วงที่ผมมีเพื่อนมากที่สุดและยังสามารถพูดคุยสื่อสารกับผู้หญิงได้อย่างปกติ แต่ในสภาวะปัจจุบันเพื่อนแทบไม่มี คุยกับผู้หญิงไม่กล้าสบตาและไม่รู้จะใช้บทสนทนาอะไรดี = =" โถ มืดมนจิงๆชีวิตตรู ฮ่าๆ

kantanasoft
3rd April 2013, 23:20
ซึ้งเลยครับ เป็นความทรงจำดีๆ สมัย ป. ผมอยู่อัสสัมไม่มีผู้หญิงเลย

zxcvufe22
3rd April 2013, 23:26
ป3 โดนเพื่อนหลอกใช้+เล่นเบเบด
ป4 เพื่อนขอเงินไปซื้อบัตร cast 189 แต่ผมโง่ให้ไป
ป5 เล่นเบเบด
ป6.ทนไม่ไหวที่เป็นลูกน้องของเพื่อนตอนป3มา 4 ปีจัดหนักตอนใกล้จบตีกันผม 2 มัน1 แต่เพื่อนมันยืนดูนะพอตีเสร็จมันร้องไห้แล้วมันบอกให้ผมอย่าไปบอกเพื่อนอีกคนมันบอกกลัวเพื่อนอีกคนมันไม่เล่นด้วยกะมันพอไปร้านเกมเท่านั้นแหละเพื่อนผมมันบอกเพื่อนอีกคนว่ามันตีผมชนะทั้งๆที่ผมตีมันมันร้องไห้ผมเลยโดนเพื่อนอีกคนมันต่อยหน้าหลังจากนั้นมันก็บอกว่าซ่าหรอผมก็ออกไปเลย =w= มันยังยาวอีกแต่ขึ้เกียจเล่ากลัวงง ฮ่าๆ

darkperson50
4th April 2013, 01:20
ป.1 ชอบผู้หญิง คนนึง ถึงขนาดขโมยกระเป๋าเธอมาเพื่อแอบเอาสมุดมาดูลายมือ ตอนนั้นได้เห็นลายมือก็ฟินละครับ
ป.2 -
ป.3 -
ป.4 ปาไม้บรรทัดเหล็กใส่หัวเพื่อน เนื่องจากมันมากวนตีนเรา หัวแตกเลย แต่งงมากเพื่อนไม่ฟ้องครู แล้วอยู่ๆก็มาขอโทษเรา ซะงั้น
ป.5 เล่นสงครามปาช็อคในห้อง เกือบโดนครูจับได้
ป.6 มีรุ่นพี่ ม.3 มาจีบ ตอนนั้นพี่เขามาหาที่ห้องทุกวัน รำคานมาก จนทนไม่ไหว ด่ากลับไป พี่เขาร้องไห้ วิ่งหนีไปเลย

BLASTEROUS
4th April 2013, 01:36
ผมก็เจอครับ ปากเธอไม่เคยบอกว่ารัก บอกว่ารำคาญด้วยซ้ำ แต่ทุกวันนี้ผมยังเดินจับมือเธออยู่เลย โดยไม่ได้พูดคำว่ารักซักคำ มันแสดงทางพฤติกรรมครับ