PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Resident Evil 6 อัพสกิลตรงไหนหรอครับ

Wimpy Kid
2nd April 2013, 11:08
คือว่าผมเก็บตัวหมากรุกได้ตั้งหลายอันแล้วอะแต่ไม่รู้ที่อัพสกิลอยู่ตรงไหน

L-I-G-H-T
2nd April 2013, 11:33
มันจะมีให้อัพหลังจากจบเเต่ละ Chapter อะครับ

Wimpy Kid
2nd April 2013, 12:11
มันจะมีให้อัพหลังจากจบเเต่ละ Chapter อะครับ

ออ ขอบคุณครับ

แล้วมันสามารถใช้จอยเล่นได้ไหมอะครับ

L-I-G-H-T
2nd April 2013, 13:35
^
^
^
ใช้ได้ครับ

Wimpy Kid
2nd April 2013, 18:21
แล้วใช้เมาส์กับจอยอันไหน บังคับง่ายกว่ากันหรอครับ

soulsave
2nd April 2013, 18:24
แล้วใช้เมาส์กับจอยอันไหน บังคับง่ายกว่ากันหรอครับ

มันแล้วแต่คนครับ นายถนัดอะไรก้ใช้อันนั้น

ผมซึ่งเล่นแต่ PC ก้ถนัดเมาส์มากกว่าครับ

kazeyuki
2nd April 2013, 18:29

คือมันต่างกันนะ แล้วแต่คนถนัด

เมาท์กะคีย์บอร์ด จะ ง่ายเรื่องเล็งยิง และการกมุนมุมกล้อง และกะเปลี่ยนสกิลได้รวดเร็วโดยไม่ต้องกดเรียกเมนู แต่จะเสียการควบคุมเวลาเล่นฉากวิ่งหนีศัตรู ที่จะบัคับมมกล้องอาจทำให้เสียจังหวะและตายได้บ่อยครั้ง
จอย จะ ง่ายเรื่องบังคับทิศทาง แต่เล็งยิงและการหมุนมุมกล้องอาจจะยากหน่อย เวลาเปลี่ยนสกิลจะต้องกดเรียกเมนูก่อนถึงจะเปลี่ยนได้

ก็แล้วแต่ว่าจะถนัดแบบไหนครับ แต่มันเล่นคู่กันได้เลยครับเปลี่ยนกลับไปมาได้