PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : one2up เป็นอะไรไปแล้วเหรอ

blacklotus55
2nd April 2013, 20:43
ช่วง 1 เดือนมานี่ ผมเซ็งกับการโหลดเกมที่อยากเล่นมาก ๆ เลย ครับ เพราะป๋า ๆ ส่วนใหญ่ของเราอัพเกมกับ one2up ซะส่วนใหญ่เกมส่วนใหญ่ที่อยู่มาเกิน 5-6 เดือนมันโดนลบไฟล์ไปอ่ะครับ

ใครรู้สึกเซ็งเหมือนผมบ้าง แล้วมันไม่ลบทุกไฟล์นะ บางทีเกมนั้น ๆ มันมี 18 ไฟล์ โหลดไปแล้ว 17 ไฟล์ ไฟล์ที่ 18 ลบแล้วซะงั้น ยึ้ย ๆๆๆ เคืองสุด ๆ กลายเป็นว่าเกมมัน ๆ เกมดัง ๆ ที่เจ้าใหญ่ ๆ อัพกันเกลื่อนกลับกลายเป้นเกมหายากไปซะงั้น

แล้วจะไปเรียกร้องอะไรกะคนอัพก้ไม่ได้ เพราะเค้าอัพนานแล้ว ตอนแรกโดนกะ need for speed the run ยังดีที่ไปได้จากเว็ปอืน

ตอนนี้ bulletstorm หาไม่ได้แล้วซะงั้น ทั้ง ๆ ที่มันเป็นเกมมันแล้วก็ดังมาก ๆ แล้วมันเซ็งสุด ๆ ตรงที่ลบแค่ไฟล์เดียวคือไฟล์สุดท้ายเนี่ยแหละ ลบไฟล์ต้น ๆ หรือไฟล์กลาง ๆ ยังไม่เคืองขนาดนี้เลย ใครเซ็งเหมือนผมมั่ง :sweat

peetdekdeee
2nd April 2013, 20:49
วิธีแก้คือจะต้อง ตรวจสอบไฟล์ก่อนครับ ว่ามีครบมั้ย เพราะถ้าเว็บเค้าไม่ลบก็อาจจะโดนฟ้องร้องลิขสิทธิได้
แต่อย่าลืมนะครับ ถ้าคุณเล่นเถื่อนคุณก็ต้องยอมรับ ไม่มีสิทธิที่จะเรียกร้องอะไร

blacklotus55
2nd April 2013, 21:03
วิธีแก้คือจะต้อง ตรวจสอบไฟล์ก่อนครับ ว่ามีครบมั้ย เพราะถ้าเว็บเค้าไม่ลบก็อาจจะโดนฟ้องร้องลิขสิทธิได้
แต่อย่าลืมนะครับ ถ้าคุณเล่นเถื่อนคุณก็ต้องยอมรับ ไม่มีสิทธิที่จะเรียกร้องอะไร
ก็เคยนะครับ หลัง ๆ มานี่จะตรวจก่อน แต่บางทีมัน วันนี้ครบ อีกวันลบซะงั้นอ่ะ บ่นไปงั้นแหละครับ รู้แหละ ว่าเล่นถื่อนต้องทำใจแต่แบบว่าเซ้งมาก ก็เลยโพสระบายขำ ๆ:nea