PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเรื่องเกม BIOSHOK INFINITE

art007
2nd April 2013, 21:02
คือมันจะมีพวกเกียร์ให้เก็บตามทางอะคับที่มันจะมีบอกว่าติดส่วนไหนของร่างกายเเล้วผมก็เก็บมันมาเยอะเเล้วอยากรู้ว่าสมมุติเป็นเกียร์ส่วนขาเเล้วไปเจอเกียร์ส่วนขาอีกอันเก็บเเล้วมันจะรวมความสามารถเข้าด้วยกันหรือว่าเเทนที่อันเก่ากันครับ อ่ออีกสองคําถามครับ 1ถ้าเล่นน็อคเเล้วสามารถวนกลับไปเเอเรียเก่าได้ป่าวครับเพราะผมยังเก็บของไม่ครบ 2สกิลธาตุอันไหนคอมโบ+ตีเเรงอะครับเพราะตอนนี้ผมใช้คอมโบสกิลสายฟ้าเป็นหลักกับสกิลที่เป็นรูปม้าครับ

gardorcat1
2nd April 2013, 21:21
ไอเทมเกียร์ไม่สามารถใส่ทับกันได้ ถ้าคุณได้ส่วนขาอันใหม่มาแล้วใส่ทับ อันเก่าจะถูกถอดออกแทนที่ครับ ส่วนที่ว่าเล่นน็อคแล้วกับไปเล่นด่านเก่าๆนี่ ผมไม่แน่ใจ แต่มันจะมีให้ select chapter อยู่ เพราะตอนผมเล่นจบ ไม่ได้กลับไปเล่นใหม่ครับ สกิลธาตุ ผมไม่ค่อยได้ใช้แหะ ส่วนใหญ่เน้น นก แต่เอาเข้าจริงๆผมใช้พร้อมๆกัน ยิ่งพวกกับดัก ระเบิด ก็โอเคอยู่นะสำหรับผม ก็ลองๆใช้ผสมๆดูอะครับ

art007
2nd April 2013, 21:25
อ่อครับขอบคุณที่มาตอบครับเมื่อเช้าผมเล่นไปได้เกียร์ตรงส่วนหน้าอกมาเป็นรูปเกราะนํ้าเเข็งพอโหนรางรถไฟตรงหลอดเลือดมันก็ขึ้นรูปขีดนํ้าเเข็งไม่รู้มันช่วยอะไร:confused:

HiSoBoY
2nd April 2013, 21:30
เออ แค่กด o ไว้เราก็เลือกใส่ได้แล้วนะ:sweat

Namies123
2nd April 2013, 21:30
อ่อครับขอบคุณที่มาตอบครับเมื่อเช้าผมเล่นไปได้เกียร์ตรงส่วนหน้าอกมาเป็นรูปเกราะนํ้าเเข็งพอโหนรางรถไฟตรงหลอดเลือดมันก็ขึ้นรูปขีดนํ้าเเข็งไม่รู้มันช่วยอะไร:confused:

มันจะทำให้เลือดไม่ลดครับในระหว่างนั้น อ่อแล้วก็ถ้าคุณอยากเปลี่ยนเกียร์สามารถทำได้โดยการกด O ครับแล้วเลือกไปที่หน้า 2

จะสามารถปรับแต่งเกียร์แต่ละส่วนได้ตามใจชอบเลยครับ

grammazaza
2nd April 2013, 21:31
อ้อไอ้เรื่องขีดเลือดเป็นน้ำแข็งผมรู้ครับมันจะทำให้เราเป็นอมตะชั่วขณะนึ่งอะครับจนกว่าน้ำแข็งจะละลายหมดอะครับของผมมีเกียร์หมวกที่กินอาหารเข้าไปแล้วเป็นแบบนี้อยู่ครับ

art007
2nd April 2013, 22:02
ตะกี้เล่นด่านๆ(สปอย)นึงที่มีคนหน้าเเก่ๆเหมือนกันหมดเเล้วก็มีไอตัวหัวระฆังใส่ชุดสีฟ้าครับเวลาเดินเชียดผ่านมันไปมันเห็นเรามันก็ว้ากเเละก็พวกคนเเก่ๆมันก็จะมาตีเราไอเรื่องสู้กับมันไม่เท่าไรเเต่ประเด็นคือ มันตบเเรงมากเเละพอจัดการพวกหน้าเเก่ได้ของไม่ดรอปสักตัวอยากทราบว่ามีวิธีหลบไอตัวหัวระฆังมั้ยเพราะตอนนี้เลือดน้อยกว่าครึ่งเเล้วเอลิซาเบธก็ไม่อยู่เลยกลัวว่าถ้าตายมันจะไปเกิดตรงใหน

gardorcat1
3rd April 2013, 00:19
ตะกี้เล่นด่านๆ(สปอย)นึงที่มีคนหน้าเเก่ๆเหมือนกันหมดเเล้วก็มีไอตัวหัวระฆังใส่ชุดสีฟ้าครับเวลาเดินเชียดผ่านมันไปมันเห็นเรามันก็ว้ากเเละก็พวกคนเเก่ๆมันก็จะมาตีเราไอเรื่องสู้กับมันไม่เท่าไรเเต่ประเด็นคือ มันตบเเรงมากเเละพอจัดการพวกหน้าเเก่ได้ของไม่ดรอปสักตัวอยากทราบว่ามีวิธีหลบไอตัวหัวระฆังมั้ยเพราะตอนนี้เลือดน้อยกว่าครึ่งเเล้วเอลิซาเบธก็ไม่อยู่เลยกลัวว่าถ้าตายมันจะไปเกิดตรงใหน

ครั้งแรกเราไม่สามารถหลบได้ ต้องสู้ แต่หลังๆ เราสามารถ หลบมันได้ครับ พยายามหลบหลังสิ่งของหรือ กำแพง พอมันหันไปที่อื่น ก้ค่อยๆวิ่งผ่านมันไปครับ ผมก้ทำแบบนั้น ถึงรอดมาได้ เพราะตอนนั้นกระสุนไม่มีเลย - -*