PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอแอบระบายหน่อย เรื่องพี่ TAXI

CanDiiZ
3rd April 2013, 13:22
คือช่วงหลังๆมาผมสังเกตเวลาขึ้นแท็กซี่เนี่ย ทำไมมันโกงกันเกือบทุกคันเลยวะครับ

พักหลังๆ ผมนั่งสมมติ 10 คัน มันโกงไปซะ 9 คัน

คืออย่างสมัยก่อนมันจะแอบๆทำปุ่มไว้กดเพิ่มตังในมิเตอร์ใช่มั๊ยครับ

คือไอ้มิเตอร์เนี่ย ปกติรถวิ่ง เวลาต้องหยุด รถจอดเวลาถึงจะวิ่งใช่มั๊ย

แต่เดี๋ยวนี้ มันวิ่งพร้อมกันเลยครับทั้งเวลาทั้งระยะทาง ทั้งที่รถไม่ติดซักนิด เป็นทุกคัน

ไอ่เราก็ไม่กล้าแย้ง กลัวว่ามันจะมีอาวุธ เดี๋ยวเกิดบึ่งๆไปที่แก๊งมันอยู่ หนีลงไม่ได้ซวยอีก

คือแบบ ไม่แอบติดอะไรไว้แถวคนขับแล้วล่ะ โกงมันซึ่งๆหน้าเลย

แล้วก็อีกประเภทนึง พวกชอบแขวนพวงมาลัยอันเท่าบ้านอ่ะ จะแขวนอันใหญ่ไปไหน กลัวเห็นมิเตอร์เหรอ

แล้วก็ไอ่พวกเหมาๆอีก เคยเจอทีนึงจากแถวจตุจักรผมจะไปมิราเคิลแกรนด์ มันบอกเหมา 400 บิดาคุณดิครับ 400 ผมนั่งมิเตอร์ไป 90 บาท -_-|||

แท็กซี่ดีแทบไม่เหลือแล้วเดี๋ยวนี้ ถ้าเจอคันนึงซึ้งจนน้ำตาไหล

:(

nooav
3rd April 2013, 13:31
แท็กซี่ดีๆก็เคยเจอครับ แต่มีน้อยพอๆกับตำรวจดีๆ ซึ่งไม่ค่อยจะเจอด้วยสิ

ถ้าแน่ใจว่าถูกโกง สามารถร้องเรียนได้ครับ ตามลิงค์นี้เลย http://www.manacomputers.com/taxi-report-1197/

[In]TerLight'z
3rd April 2013, 13:33
ประเทศไทย มีแต่คนโกง รุ่นใหญ่ยันรุ่นเล็ก = =" จะไม่ให้เศรษฐกิจย่ำแย่ได้ยังไง เฮ้อ อนาถ

sukamoto
3rd April 2013, 13:59
แถวสวนสัตว์ดุสิตตัวดีเลยครับปิงปองแดรกด้วยเหมาๆแพงๆไว้หลอกต่างชาติ คนไทยมามันไล่ด่าอีกบางทีก็ไถเหมาๆมีมานานละไม่เคยแก้
แจ้งไปก็ไร้ประโยชน์ไม่ทำไรเลยผมลองละ

๏WILD-DOG๏
3rd April 2013, 14:01
ไม่เห็นโกงนิ ผมนั่งสี่คันวันเดียวก็ปกติสงสัยโชคดี ฮ่าฮ่า

Prometheus
3rd April 2013, 14:12
ผมดูไม่เป็นหรอกว่าพี่แกเขาโกงยังไง (โง่เนอะ) ขออย่างเดียวส่งตรูให้ถึงที่ก็พอ

ราคาไม่ว่ากันอยู่ละ อย่าแพงเกินหน้าเกินตาก็พอ

Patrenko
3rd April 2013, 15:09
เเจ้งไปเลยครับ บางทีที่เจออาจเป็นเเทกซี่เถื่อนก็ได้

gupleum
3rd April 2013, 20:25
เล่าด้วยคนครับ
หลายวันก่อนผมกับเพื่อนสองคนนั่งแท็กจากเมืองทองบอกไปออกแจ้งวัฒนะแล้วเหมือนพาอ้อมไปไหนเนี่ยแหละผมก็ไม่เซียนเรื่องเส้นทาง
แล้วเพื่อนผมรู้มันพูดขึ้นมา นี่ลุงจะไปไหนเนี่ย คนขับบอกก็ออกแจ้งไงเพื่อนผมบอก มันออกได้ที่ไหนละเนี่ยทางนี้มันไปได้ที่ไหนละ แล้วเพื่อนผมอีกคนก็พูด นี่ลุงยังไงเนี่ย
ตาลุงคนขับก็บอก แหม่ก็ลุงคนขับอะถ้ารู้เส้นทางก็บอกลุงซิผู้โดยสารอะต้องให้ข้อมูลเพราะลุงไม่รู้ทางอื่นเลย(แถซะจนสีข้างถลอกกันเลยทีเดียวเชียว)
แต่ลุงแกแก่แล้วอะน่าสงสารนิดๆเลยไม่อะไร5555

แถม

ตรงทางออกแจ้งวัฒนะผมก็เดินไปฝั่งตรงข้ามจะเรียกแท็กไปห้าแยกปากเกร็ดเปิดกระจกมาบอก ปากเกร็ดหรอ 300น้อง!!!! (300****ดิ)

harnibal409
3rd April 2013, 21:30
ผมก็เคยเจอแบบนี้จะโทษใครดีระหว่างเเพื่อนผมกับแท็กซี่
เรื่องมีอยู่ว่าผมกับเพื่อนไปดูหนังที่เมเจอร์รัชโยแล้วจะกลับบ้านที่ปิ่นเจริญ4 แล้วคราวนี้เพื่อนมันก็บอกแท็กซี่ไปปิ่น4
แล้วมันก็ขับไปหมู่บ้านพระปิ่นซึ่งผมกับเพื่อนก็งงว่าเส้นทางมันแปลกๆเลยถามว่ามันที่ไหน แท็กซี่ทำหน้างงๆแล้วตอบกลับไปว่า"อ้าวน้องบอกจะไปหมู่บ้านพระปิ่น4ไม่ใช่หรอ"
ให้ตายสิแท็กซี่มันฟังผิดจากปิ่นเจริญ4เป็นพระปิ่น4 ไปแถวบางใหญ่กันเลย แล้วยังจะมาว่าพวกผมพูดไม่เคลียอีก กว่าจะกลับถึงปิ่นเจริญได้กดมิเตอร์ตอนนั้นไปเกือบ600เลย