PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : คุยเรื่องน้องหมากันหน่อยครับ!

IMPAT
3rd April 2013, 22:19
คือว่า น้องหมาที่บ้านผมมันกินดินอะครับ
กินไปหมดเลย คือ ที่บ้านจะปลูกต้นไม้แบบกระถางบ้าง แถมลงรากบ้าง
ทีนี้ในกระถางอะ ลดลงไปเหลือครึ่งกระถางจะทุกต้นแล้วครับ ทีแรกก้ไม่คิดว่า มันกินหรอกนะ
พอมาเหนกับตาเท่านั้นแหละ - - หมาผมแปลกๆข้าวก้กินดีๆแหละครับ แต่ดินนี่ของโปรด
ยิ่งตอนพ่อผมเอาดินมาลงใหม่ๆนะ แทบจะพุ่งชนเลยครับ

mkuuhm
3rd April 2013, 22:26
แปลกเนอะ สุนัขคุณ(แต่พอเจอคำว่าพุ่งชน ผมฮาเลย)

nakiann123
3rd April 2013, 22:26
หมาผมโหดกว่าครับ

ตัวที่อยู่สวนชื่อว่า พะโล้ มันกินทุกอย่างครับ ทั้งไอติม มะม่วง กล้วย กาโตะ น้ำโค้ก แถมกินข้าวมื้อละกาละมังครับ แหม่ เลี้ยงแทบไม่ไหว

เม็ดมะขามคั่วมันก็กินนะครับ แหม่ 55555555555555+

Northz
3rd April 2013, 22:27
อย่าให้มันกินครับ

eswc2012nerverdie
3rd April 2013, 22:31
มันเป็นความอินดี้ที่หาจากหมาตัวไหนไม่ได้ -..-

hotsuit357
3rd April 2013, 22:31
ระวังนะครับ คุณพยายามดูมันหน่อยนะ กินของพวกนี้มันไม่ดีรอก เดียวมันอุดตันในลำไส้ (ผมก็ไม่แน่ใจนะว่ามันจะย่อยไหม แต่แนะนำให้เลี่ยงดีกว่านะคับ)

ผมเคยเจอมากับตัว มันจะคล้ายๆของคุณ แต่ของผม กินพลาสติกคับ กินมากจนท้องมันโต ตอนแรกก็คิดว่ามันท้อง แต่มันไม่ใช้คับมันคือพลาสติก จนปัจจุบันตอนนี้ หมาสุดรักผมได้จากไปแล้ว..

[In]TerLight'z
3rd April 2013, 22:43
สงสัยอร่อยโฮก.

beambeam123
3rd April 2013, 23:17
อาจจะเหมือนไดโนเสาร์ที่กินหินเพื่อช่วยย่อย... //// ไม่เกี่ยวๆ แต่ถ้ามันกินหญ้าละก็แสดงว่ามันท้องอืดครับ พอมันกินหญ้าแล้วมันอาเจียนออกมาแล้วอาการท้องอืดจะดีขึ้น (เกี่ยวไรกับกินดินฟร่ะ?)

UkuleleAlone
3rd April 2013, 23:22
ดินมีสารอาหารที่ อุดมไปด้วยธาตุต่างๆนาๆมากมายและนั้นก็คือแหล่งอาหารชั้นยอด หากใครที่ยังไม่เคยกินดินลองกินกูไม่ตายหรอก ( ฮ่าๆๆๆ )

pondsif01
4th April 2013, 00:22
จำได้ว่า หมาคุณอาจขาดวิตามิน รึว่าแร่ธาตุบ่างอย่างไปครับมันเลยต้องกินของพวกนี้ คนก็เป็นครับบางคนก็ชอบกินดิน เพราะเป็นโรคขาดแร่ธาตุนี่แหล่ะ

Napon
4th April 2013, 00:29
แต่ก่อนหมาผม ชอบกินเศษที่เหลือไหม้ๆในซากไฟ อะครับ ตอนมันยังเด็กๆ ผมก็เลยห้ามไม่ให้มันกิน
ด้วยเอาของกินให้มันที่ อร่อยๆ มันรู้รสชาติอร่อยๆ ของมันแล้ว ทีนี้มันก็เลยรู้ว่า เศษไหม้ของพวกนี้มันไม่อร่อยก็เลยไม่อยาก
(ผมมั่วนะ 55555) แต่พอมันโตมามันก็เลิกกินละ มันตั้งหน้าัตั้งตารอ กินแต่ของอร่อยๆ ที่มันชอบๆที่ผมเอาใ้ห้มัน

kodeem
4th April 2013, 01:24
ผมถามหน่อย จขกท เป็น ผช เหรอครับ เห็นคุณใช้สรรพนามแทนตัวเองว่าครับ แต่ที่คุยกะผมคุณใช้สรรพนามแทนตัวว่าค่ะ ? ไม่ได้จะดราม่านะแค่สงสัยเฉยๆ

DragonB
4th April 2013, 01:29
หมาผมกินหนังยางครับ เอากับมันสิ ตอนมันเล็กๆนะครับ แล้วก็ถ่ายออกมาเป็นหนังยางด้วย - - แต่ตอนโตมันก็ไม่กินแหะ ชอบไล่กัดหางจิ้งจกแทน เวรกรรม

yoshi3416
4th April 2013, 01:32
หมาผมมันก็กินครับ ทั้งดินทั้งหญ้า ก็ไม่เห็นจะเป็นอะไรนะ

IMPAT
5th April 2013, 07:33
แต่ก่อนหมาผม ชอบกินเศษที่เหลือไหม้ๆในซากไฟ อะครับ ตอนมันยังเด็กๆ ผมก็เลยห้ามไม่ให้มันกิน
ด้วยเอาของกินให้มันที่ อร่อยๆ มันรู้รสชาติอร่อยๆ ของมันแล้ว ทีนี้มันก็เลยรู้ว่า เศษไหม้ของพวกนี้มันไม่อร่อยก็เลยไม่อยาก
(ผมมั่วนะ 55555) แต่พอมันโตมามันก็เลิกกินละ มันตั้งหน้าัตั้งตารอ กินแต่ของอร่อยๆ ที่มันชอบๆที่ผมเอาใ้ห้มัน

อ่อ ผมก็ลองแล้วนะครับ แต่ไม่ได้ผลอะ มันแก่มากแล้ว จะเก้าปีแล้ววครับ

IMPAT
5th April 2013, 07:39
ผมถามหน่อย จขกท เป็น ผช เหรอครับ เห็นคุณใช้สรรพนามแทนตัวเองว่าครับ แต่ที่คุยกะผมคุณใช้สรรพนามแทนตัวว่าค่ะ ? ไม่ได้จะดราม่านะแค่สงสัยเฉยๆ

ผมเล่นไอดีกับน้องสองคนครับ
น้องผม ผญ ส่วนผม ผชครับ ไม่ต้องสงสัยๆ
**เหตุผลคือ พอน้องผมไปเรียนมันก็ไม่ค่อยมีเวลามาเล่น ผมเลยขอมาแทนเอาไว้โหลดเกมไรงี้
มีไรฝากถึงน้องบอกได้ครับ ผมพี่ชายเขาตัวเป็นๆเลยครับ