PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใครพึ่งซื้อ Torchlight 2 หรือมีอยู่แล้วแอด Steam ผมมาเล่นกันครับ

rujzababin
4th April 2013, 09:52
พอดี Steam ลดราคาเหลืือ 9.99 ดอลล่า หรือ 200 กว่าบาท ผมเลยจัดมาเลย
พอดีชอบเล่น Diablo อยู่ด้วยแต่ไม่มีตังซื้อภาค 3 แพงเกินเลยซื้อ Torchlight มา
ตอนนี้กำลังโหลดอยู่เลยครับ แอด Steam ผมมาลากันนะ ชื่อ Rujza [TH]

pariwat
4th April 2013, 10:00
มันเล่นยากมั้ยอะครับ เผื่อผมจะซื้อบ้าง :yes

rujzababin
4th April 2013, 10:03
มันเล่นยากมั้ยอะครับ เผื่อผมจะซื้อบ้าง :yes
ผมยังไมไ่ด้ลองเล่นเลยครับแต่ไม่น่ายากนะผมว่า

pariwat
4th April 2013, 10:06
ผมยังไมไ่ด้ลองเล่นเลยครับแต่ไม่น่ายากนะผมว่า
มันลดอยู่ตอนนี้ใช่มั้ยครับ

jobbyfatboy
4th April 2013, 10:12
ผมว่ามันส์ดีนะคุ้มราคามาก ๆ ผมเล่น Engineer สายหุ่นยนต์อยู่ :yes :yes

pariwat
4th April 2013, 10:17
ผมว่ามันส์ดีนะคุ้มราคามาก ๆ ผมเล่น Engineer สายหุ่นยนต์อยู่ :yes :yes
ผมกลัวว่าซื้อมาเล่นแล้วแบบ พวกทำเควส ผมไม่เก่งอังกฤษอะครับ :(

rujzababin
4th April 2013, 10:25
เกมแนวนี้ มั่วได้ครับ ผมเคยเล่น diablo 2 ตอนนั้นผมไม่เก่งอังกฤษเลยมั่วๆไป ก็ทำเควสไปได้นะ แต่ไม่รู้ว่า torchlight 2 นี้จะยากหรือป่าว
ผมว่าน่าจะคล้ายๆกันแหละมั้ง นะ

rujzababin
4th April 2013, 10:25
แอด steam ผมมาทีครับ หรือไม่ก็ทิ้งชื่อไว้เดี๋ยวผมแอดเอง

jobbyfatboy
4th April 2013, 10:27
ผมกลัวว่าซื้อมาเล่นแล้วแบบ พวกทำเควส ผมไม่เก่งอังกฤษอะครับ :(

จริง ๆ มันก็ไม่ได้ยากเท่าไหร่หรอกครับ เพราะว่าพอรับเควสแล้วมันจะบอกตำแหน่งที่เราต้องไป พอไปถึงเราจะรู้เองครับว่าต้องทำอะไรบ้าง ผมก็แทบจะไม่ได้เปิดคำอธิบายเควสเลย แต่ถ้าไม่แน่ใจก็ลองหาพวก Gameplay ดูใน Youtube หรือไม่ก็โหลดของเถื่อนมาลองเล่นดูก่อนก็ได้ครับ :)

jobbyfatboy
4th April 2013, 10:37
แอด steam ผมมาทีครับ หรือไม่ก็ทิ้งชื่อไว้เดี๋ยวผมแอดเอง

เด๋วผมแอดไปก็ได้ครับแต่ต้องเป็นช่วงบ่าย ๆ เพราะตอนนี้ผมอยู่ที่ทำงาน

rujzababin
4th April 2013, 10:46
เด๋วผมแอดไปก็ได้ครับแต่ต้องเป็นช่วงบ่าย ๆ เพราะตอนนี้ผมอยู่ที่ทำงาน

ok ครับ :)

Innes
4th April 2013, 10:51
เกมนี้เล่นง่ายครับ เควสก็ทำไม่ยากมีบอกตำแหน่ง บอกนู้นนี้นั้น บอกแทบทุกอย่างเราทำแค่อย่างเดียวคือฆ่ามอสเตอร์ให้ได้
แอดผมาก็ได้ เบอร์เซก เวล45