PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : บทความสอนใจ!

Guardian
4th April 2013, 13:38
รู้สึกว่าช่วงนี้จะเครียด กับ สงกานต์ และ ปัญหาระหว่างประเทศเหลือเกิน เลยเอาบทความดีๆมาให้อ่าน

ต้องอ่าน...!!!

ผมเกือบเสียตัวให้น้องสาวแฟน
ผมกับแฟนคบกันมาได้ปีกว่าแล้ว และเราตัดสินใจที่จะแต่งงานกัน …
พ่อแม่ของผม คอยช่วยเหลือเราในทุก ๆ ทางเพื่อนๆก็ล้วนแต่ให้กำลังใจ
ส่วนแฟนของผมน่ะเหรอ ? เธอเป็นความฝันของผมเลยล่ะ
แต่มันมีอยู่อย่างนึง ที่รบกวนจิตใจผมเหลือเกิน
ให้ตายเถอะ… สิ่งเดียวสิ่งนั้นก็คือ
น้องสาวของแฟนผมนั่นเอง!!
เธออายุ 21 ปี และชอบนุ่งมินิสเกิร์ตฟิตเปรี๊ยะตัวสั้นจู๋
เวลาที่เธอเข้ามาใกล้ๆ ผม..
เธอมักจะชอบก้มตัว ให้ผมได้แอบเห็นกางเกงใน ของเธอทุกที
ผมรู้ว่าเธอจงใจ.. เพราะไม่เคยเห็นเธอทำอย่างนี้กับใครเลย
มีอยู่วันนึง น้องสาวแฟนผม ก็โทรมาหาผม…
และขอให้ผมไปช่วยเช็คการ์ดแต่งงานที่บ้าน
พอผมไปถึง จึงได้รู้ว่า…. เธออยู่บ้านคนเดียว!!
เธอกระซิบที่ข้างหูผม ว่า…
อีกไม่นานผมก็จะแต่งงานกับพี่สาวของเธอแล้ว
เธอเองมีความรู้สึก และความต้องการบางอย่าง ที่เธอเอาชนะมันไม่ได้
และเธอไม่ต้องการ จะเอาชนะความรู้สึกนั้นด้วย..
เธอบอกว่าเธออยากจะมีอะไรกับผม!!!
แค่ครั้งเดียวเท่านั้น..
ก่อนที่ผมจะแต่งงาน และใช้ชีวิตร่วมกับพี่สาวเธอ
ผมช็อคไปเลย พูดอะไรไม่ออกแม้แต่คำเดียว
เธอบอกว่า…
เธอจะขึ้นไปรอข้างบนห้องนอน
ถ้าผมอยากจะให้มันเป็นไปอย่างที่เธอว่า ก็ให้ตามเธอขึ้นไป
ผมนิ่งอึ้งไปหมด และมองเธอก้าวขึ้นบันได้ไป
พอเธอขึ้นไปถึงขั้นบนสุด….
เธอก็ถอดกางเกงชั้นในออกแล้วโยนมันลงมาข้างหน้าผม!!
ในวินาทีนั้นเอง ผมลุกขึ้นยืน…
และรีบเปิดประตูบ้านออกไป เดินตรงไปที่รถทันที
สิ่งที่ผมพบ คือ ว่าที่พ่อตาของผมกำลังยืนอยู่ข้างนอกบ้าน….
ดวงตาของเขาเอ่อล้นไปด้วยน้ำตา
เขาเข้ามาสวมกอดผม และพูดว่า….
“ พวกเราดีใจเหลือเกินที่คุณผ่านการทดสอบครั้งนี้มาได้
เราคงหาคนที่ดีกว่านี้ให้ลูกสาวของเราไม่ได้อีกแล้ว ยินดีต้อนรับสู่ครอบครัวของเรา ”
นิทานเรื่องนี้สอนให้รู้ว่า……..
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.

จงเก็บถุงยางไว้ในรถของท่านเสมอ!!

อ่านแล้วถ้าทำให้ท่านๆไม่เครียดช่วยกด แชรต่อด้วยจ้า

ปล.ผมเจอในเฟชมาฮ่ามาก

ไม่รู้จะใส่เครดิต ยังไงดีเพราะมันเป็นรูป วาบหวิว

ใครไม่เข้าใจ คลุมดำ

(คือมันจะวิ่งไปเอาถุงยางในรถครับ)

ปล.ขอบคุณครับที่เตือนเรื่อง คำผิด ^^

แถมๆ

ตำีรวจ : กูอยากดูดบุหรี่ว่ะ
โจต : เดี๋ยวผมไปซื้อให้ครับ
ตำรวจ : ***คิดว่ากูโง่หรอ !! ***ไป***ก้อหนีกูดิ
โจร : T_T
ตำรวจ : ***อยู่เนี่ยแหละเด๋วกูไปซื้อเอ­ง
โจร : ^_^ 5555...

Rex
4th April 2013, 13:40
นี่มัน! จารึกเมื่อพันปีก่อนนิหว่าาาา...าาาา

~RIP~
4th April 2013, 13:43
เขียนสงกรานต์ผิด

mongkolzaaaa
4th April 2013, 13:45
เคย อ่านมาแล้ว 555

DkTaP82
4th April 2013, 13:49
55555555555 ตูฮา!!!!

igunz
4th April 2013, 13:52
จงเก็บถุงยางไว้ในรถของท่านเสมอ!! <<< ฮาตรงนี้ละ 55555+