PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : การไปเที่ยวกับ วีรกรรมของพี่จีน(บอกเล่า)

qqweew
4th April 2013, 17:42
สวัสดีทุกๆท่านนะครับ ครับ คร้าบบบ

ผมมีโอกาสได้ไปเที่ยวต่างประเทศปีละ1ครั้ง

และที่ผมไปเจอแล้วเสียอารมย์ มากเลยคือ นักท่องเที่ยวจีน

แต่ต้องบอกก่อนว่าที่เจอนี่คือพวกคนรุ่นเก่าจะลงหลุมอยู่แล้ว (พวกรุ่นใหม่ก็มีบ้าง)

เอาล่าสุดเลยนะครับ ไป มาเลเซีย-สิงคโป เออก็เข้าใจนะส่วนหนึ่งของเขาเป็นคนจีน

พวกคนเชื้อสายจีนในประเทศเขานี่ไม่เท่าไรนะ (บางส่วน) แต่พวกนักท่องเที่ยวจีนนี่สิ

เริ่มตั้งแต่ตอนเช้าเลยละกันนะครับ

7โมงทานอาหารเช้าโรงแรม เข้าไปปุ้บ!!! (อยากให้ทุกท่านอ่านแล้วนึกภาพตามนะครับ)

คนไทยแย่งกันขูดหวยจาก ..... (คิดเอาเองนะครับแต่ละคนไม่เหมือนกัน) บวก กับ หนังจีนกำลังภายใน พร้อมดนตรีประกอบ + ช่วง ลดราคา99เปอเซ็นล้างstock

เข้าไปเห็นแล้วคือ "อดอยากมาจากประเทศจีนรึไงหว่าครับนี่" ขนมปังที่ทางโรงแรมจัดไว้ให้ คนจีน1คน กวาด ใช้คำว่า กวาดนะครับ

เอามากองรวมกันสูงเป็นตั้งๆ(นึกภาพ เอเวอเรส) ประมาณ 10แผ่น+ ย้ำ + คือไม่แบ่งคนอื่นเลยครับ แล้วเป็นแบบนี้ทุกคน เข้าแถวตักอาหารก็มีมาแซงคิวกันได้ตลอด

เออแซงกันเองจะไม่ว่าเลยผมยืนหัวโด่อยู่ พอผมพูดeng บอกให้เขาไปเข้าแถวข้างหลัง(บอกดีๆ) แม่มก็จีนรัวเป็นชุดอัดหน้าเลยครับ แล้วแม่มก็ เดินออกไป

ไอข้างหน้าน่าจะพวกเดียวกัน ตอนมันตักอาหารนะครับ ผมก็มองไปที่อาหาร เห็นแม่มตักนะครับ ทีละชิ้นๆ น้อยๆ แล้วผมก็ไปมองหน้ามันแบบด่าด้วยสายตา

มันก็สบตาผมแล้วก็ มองไปที่อาหารต่อมันก็ค่อยๆตักเหมือนเดิม

ระหว่างทานก็เรียกว่า บ้านมันเลยล่ะครับ อย่างกะตลาดสดที่แม่ค้าตะโกนขายของแข่งกัน ตะโกนคุยกันแบบข้ามโต้ะเลยครับ ข้ามหัวผมด้วย

ผมก็นั่งอยู่ แล้วก็มีคนนึงมานั่งโต้ะเดียวกันกับผม อ่าว โต้ะมีเยอะแยะนะพี่ เออแค่นี้พอทนวะ ไปๆมาๆมันมาอีกเต็มโต้ะผมเลยครับ

ประมาณว่ากดดันผมให้ไปนั่งที่อื่น อะ คือเสียอารมสุดๆเลยล่ะครับ

พอทานเสร็จไปตักผลไม้ แม่โจ้ ป้าๆคนจีน บานเลย แล้วเบียดกันแบบจองที่อะครับ ให้พวกตัวเอง เข้า ผมก็พยายามแทรกเข้าไป พอผมจะคีบแตงโมปุ้บ

โห ส้อมครับ ปักลงไอชิ้นของผมอะน่ะ ส้อมแบบส้อมกินข้าวอะ ผมก็เซ็งโคดอะไม่กินก็ได้วะ

เดินผ่านไปเห็น พี่จีนแกคนนึงถือจานอยู่ข้างนึงอีกมือเอาช้อนกินข้าวนั่นล่ะครับ ตักอาหารในถาดมากินเอง เห็นแล้วแบบ hereมาก เลยล่ะครับ

พอเดินไปหกน้ำ ก็เห็นพวกคนจีนนี่ล่ะพยายามแบบ ไงดีล่ะ น้ำชาร้อนเท อะครับคือ มันหมดแล้วแน่นอนครับ แมมก็เทกันจนมีคนนึงทำหล่นลงมาทั้งยวงอะครับ

นี่แค่อาหารเช้านะ

พอไปเที่ยวที่ต่างๆเออ จีนเยอะเหมือนเดิม พอผมให้พวกผมถ่ายรูปให้ แม่มก็เดินผ่านกันแบบ มารยาทไม่มีอะครับ แล้วเยอะโคด คนจีนอะ

พอผม จะเดินไปเห็นเขาถ่ายอยู่ก็หยุด ให้เขาถ่าย แม่มก็กวนเท้าอีกละ ยกกล้องค้างไว้อยู่นั่นล่ะ แล้วพอจะเดินผ่านมันก็หันหน้ามาทางผมแล้วก็ภาษาจีนอัดเลยครับ

ถ่ายก็ไม่ถ่าย เพื่อนผมมันมาบอกหน้าจอกล้องแบบจอดำ ปิดอยู่เลยอะครับ กล้อง(digital)

โหวกเหวกโวยวายสุดๆเลยครับคนจีน

เอาแค่นี้ละกันไม่งั้นยาวกว่านี้เยอะ55

อ้อ!!!ทิ้งท้าย

ผมขอโทษคนที่มีญาติอะไรๆ เป็นคนจีนละกันนะครับในกระทู้นี้เป็นการพูดถึงส่วนนึงครับของคนจีนครับ ส่วนอื่นไปคิดกันเอาเองว่าเขาเป็นยังไง

..................................................................................................................................................................................................................

ภาค2คร้าบบบบ

ตอนนี้ก็อยากให้อ่านกันเอาขำๆฮาๆละกันนะครับ

ภาคนี้เหตุเกิดในไทยนี่ล่ะครับ

เริ่มเลยละกัน

คือประมาณช่วงไหนไม่รู้ล่ะปีกว่าๆแล้ว เชงเม้ง หรือไหว้เจ้าไม่แน่ใจ

จำได้แต่ว่ามันมีพวกคนข้างบ้านเพื่อนซึ่งเป็นคนจีน ซึ่งรุ่นลูกเขาอะเกิดในไทย แต่ทางพ่อนี่จีนจากแผ่นดินใหญ่เลยครับ
ไทยยังไม่ค่อยได้ด้วย แล้ววันนั้นผมไปบ้านเพื่อน ก็ไปนั่งเล่นเกมกับแม่มอะแหละนะครับ เล่นกันไปผมก็ลงไปเข้าห้องน้ำชั้นล่าง
บ้านมันเปิดประตูกระจกไว้แล้วก็ปิดมุ้งลวดกันยุงแค่นั้น มันมีประเด็นก็คือ ผมลงมาปุ้บแม่มนึกว่าไฟไหม้!!
ก็ตะโกนเรียกเพื่อนลงมา มันวิ่งหน้าตั้งเลยครับ ปรากฎ คนจีนนี่ล่ะครับ แม่มมาเผาห่านไรไม่รู้หน้าบ้านเพื่อน
บ้านเพื่อนมันทาง3แพ่งมั้งถ้าจำไม่ผิดนะ เผาแบบควันโขมงโฉงเฉงเลยอะครับ แล้วควันแม่มก็เข้ามาในบ้าน

เพื่อนผมมันก็เอาถังน้ำออกไปเทผ่านประตูรั้วไปเลยครับ สาดโครม แม่มก็ด่าสิครับด่าภาษาจีนนะ เพื่อนผมมันก็เข้าบ้านไปเล่นเกมต่อกับผม

สักพักมันก็ หาของใหม่มาจุดเผาต่อ เพื่อนผมก็น้ำไปราดเหมือนเดิมแล้วก็ด่ากัน ฝั่งนึงด่าจีน ฝั่งนึงด่าไทย โคดจะฮาเลยครับ

เป็นยังงีประมาณ 4รอบมันก็ถอยทัพกลับไป

อีกที่นึงครับ

ไปทะเลซักที่นี่ล่ะจำไม่ได้ละครับ ไปกินร้านอาหารseafood แล้วโต้ะข้างๆ มันก็จีนนี่ล่ะครับ
ทานไปสักพัก

มันก็คุยเสียงดังลั่นร้านเลยครับเห็นทุกโต้ะมองแม่มเหมือนกันหมดเลยล่ะครับ

ขากกกกกก ถุย แม่มขากลงข้างเท้าผมเลยครับ แล้วแบบเสลดเขียวๆเลยอะครับ แล้วรองเท้าตูเพิ่งได้มานะ
โห เห็นแล้วขึ้นเลยครับ ก็ลุกเลยครับชี้หน้าด่าเป็นภาษาengเลยครับ (ยังไม่รู้เลยมันจะเข้าใจป่าว55)

แปลหลักๆสั้นๆเลยก็คือ "กลับประเทศเน่าๆไปซะ"

แล้วมันก็ลุกครับด่าจีน อัดผมครับ(เกือบได้ต่อยจีนแล้ว) แต่ที่สะใจกว่าคือคนอีกโต้ะที่เป็นคนไทยอะครับ
พูดจีนได้ก็ลุกมาคุยเลยครับ(คนนั้นดูแบบออกนักเลงมากับพวกประมาณ5คนได้) ไอจีนนี่ก็หงอยไปเลยครับ แล้วก็รีบเช็คบิลเก็บตัง หนีไปเลย555

ภาค2นี่มีการตอบโต้เยอะหน่อยครับ บ้านเราเองนี่นา55

Peaza007
4th April 2013, 17:49
บอกแม่ม สักยกไหม

xReapZ
4th April 2013, 17:49
มันจีนมาเราก็ไทยอัดสิครับ :o

Patrenko
4th April 2013, 20:03
เหอๆ อ่านละนึกถึงขันหมากจริงๆ ชลมุนได้ใจ

zxcvufe22
4th April 2013, 20:23
เป็นผมผมปั๊ดไทยใส่แม่มเลยครับผม+ถ้ามันเอาอาหารผมไปสักชิ้นละก็เจอดีคือเอาอาหารจากมันคืนมาบ้างฮ่าๆ

hisawahiroki
4th April 2013, 21:11
ผมไปทัวร์จีนอเมริกาครั้งเดียวเลิกเลย ขอบอกสันดารแย่สุดๆคนจีน

K_98
4th April 2013, 21:18
ผมไปทัวร์จีนอเมริกาครั้งเดียวเลิกเลย ขอบอกสันดารแย่สุดๆคนจีน

เห็นด้วยครับ

ไม่เคยไปเที่ยวแต่รูว่าสันดานแย่มากๆ ดูตามข่าวก็ได้ครับ ปัญหาด้านจิตสำนึก และสังคม ของคนจีนเยอะมากๆ

kanoktuch2
4th April 2013, 22:35
เคยไปพันทิพย์ครั้งนึง พาเพื่อนไปดูคอม ได้ยินเสียงตะโกนนอกร้าน นึกว่าใครทะเลาะกัน

หันไปก็เจอ "กลุ่มนักท่องเที่ยวชาวจีน" กำลังตะโกนคุยกันทั้งๆยืนห่างกันแค่ประมาณเมตรกว่าๆ

สงสัยจะเป็นโรคหูหนวกกันเลยต้องคุยกันแบบนี้ :sweat

ส่วนถ้าเป็นคนจีนที่เป็นนักท่องเที่ยวจะนิสัยไม่ค่อยดี ไม่มีมารยาทครับ

แต่ถ้าเป็นคนจีนลี้ภัยมาอยู่เมืองไทยในอดีตส่วนมากจะนิสัยดีครับ อากงผมก็คนนึงแหละ :cool:

ninwatza
4th April 2013, 22:43
รบกวนช่วย ถ่ายรูป หน่อยครับ
ขอเยอะๆ น่าอ่านดี!

boat0089
4th April 2013, 22:54
อ๋อไม่ต้องอะไรมากหรอกครับ พวกนี้เค้า(มัน)ไม่มีวัฒนธรรมครับ เค้า(มัน)ไม่รู้จักมารยาทอะไรหรอกครับ ใครดีใครได้

Magma Blast
5th April 2013, 04:03
อันนั้นยังไม่เท่าไรครับผมที่เรียนด้านการโรงแรมเนี้ยหนักเลย
เพราะไปฝึกงานมาในโรงแรมมาประมาณเดือนครึ่งในห้องอาหาร
เจอทัวจีนลงมาที่ห้องอาหารเช้าทุกวัน ซึ่งผมอยู่ประจำห้องอาหารนั้น
ขอบอกว่า นรกแตก เลยดีกว่า แล้วที่เกลียดที่สุดคือมันถุยเมล็ดแตง (ที่แย่งจากเจ้าของมู้นี้ :o )
ลงเต็มโต็ะไปหมดเลย ขนาดบุฟเฟ่ยังจะให้พนักงานไปตักให้อีก ทั่งที่ปกติแค่เก็บจานก็จะตายแล้ว
เลยเกลียดจีนพวกนี้สุดๆ

NCIS{Fc}
5th April 2013, 04:11
ผมเคยต้องรองรับแขกจีนครั้งเดียวเข็ดเลยครับ อายุน่าจะ 30 พูดภาษาอังกฤษไม่ได้ มันไปฟ้องผู้จัดการโรงแรมว่าผมโกงค่าบุหรี่มัน

มันให้แบงค์ 100 ค่าบุหรี่ 90 ผมทอน 10 มันก็โวยวายใหญ่เลยหาว่าผมโกง:(

matsushiro
5th April 2013, 04:15
น่าจะซัดแม่มให้ลงไปกองลงกับพื้น

EviLBlacK03
5th April 2013, 05:26
คนจีนดีๆยังพอมีอยู่นะครับ คนนี้ไง!!

kankloaso
5th April 2013, 05:31
คนจีนมาเที่ยวที่ไทย เดินกลางถนนเลยครับ *****....

oat_hohoho
5th April 2013, 05:57
คนจีนที่มาจากประเทศจีน สันดานแย่สุดๆแล้วครับ อย่าว่าแต่คนไทยเราเอือมเลยครับ ต่างชาติเขาก็ไม่เอาเหมือนกันนิสัยคนจีนไปที่ไหนประเทศอะไร เขาเบือนหน้าหนีหมดแหละครับ นิสัยเห็นแก่ตัวที่สุดในโลกแล้วมั้ง แต่นิสัยเห็นแก่ตัวของคนจีนเกิดมาจากประเทศจีนเขามีประชากรเป็นพันล้านคน ทุกสิ่งทุกอย่างต้องแย่งกันตลอด เลยกลายเป็นเหมือนการปลูกฝังนิสัย ใครดีใครได้,ด้านได้อายอด เลยกลายเป็นฝังรากนิสัยเห็นแก่ตัวของคนจีนไป

Dezon
5th April 2013, 06:06
เป็นผมนะ มันอัดจีนมาผมก็อัดไทยใส่หน้ามันคืนครับ สันดานแย่ๆแบบนี้ไม่ไหวครับ ฮึ่มมมม

beambeam123
5th April 2013, 08:41
คนจีนในไทยผมนับถือสุดๆเลย น่ารักมากครับผม แต่คนจีนดีๆมีอีกเยอะ แค่เราไม่มองเท่านั้นเอง (แต่ผมก็ไม่ค่อยชอบคนจีนนิสัยแบบนั้นนะ)

flukluking
5th April 2013, 08:46
อ่านแล้วเซ็งตามเลย

Dradonplus
5th April 2013, 09:07
ผมเรียนกศนครับ แล้วไป อบรมที่โรงแรมครับ อาหาร เหมือนกันเลยครับ ผมเดินจะมาเอาไข่มันเหลือสองใบสุดท้าย ผมก็ยืนข้างหลังเจ้แกนะผมก็คิดว่าจะเหลือไว้ให้

พอเจ้แกถึงไข่ทำนั้นละ เจ้แกเอาไข่ซ้อนกันแล้วเอาไปเลย เซงเลยผม :sweat:sweat

-=CoMMy=-
6th April 2013, 03:47
ผมไม่ค่อยชอบเลยคนจีนยิ่งได้ฟังเรื่องของ จขกท. ยิ่งไม่ชอบหนักเลย :heat

markops
6th April 2013, 10:34
มาเล่าต่อหน่อยครับผมอยากฟัง จีนมาก ต่อ

Aventador
6th April 2013, 12:30
ใครอยากเสพความจีนขั้นเทพเชิญลิงค์นี้เลยครับ ยาวสะใจ!!!!!

>>> http://topicstock.pantip.com/klaibann/topicstock/2011/09/H11069844/H11069844.html <<<