PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ชีวิตผมมันจะอนาถเกินไปแล้ว T-T

tonnowww
4th April 2013, 19:31
คือผมจะเล่าเรื่องราวให้ฟังคร่าวๆครับ

คือผมเนี่ย"ไม่เคยคุยกับผู้หญิงเลย" ไม่นับแม่กับพี่สาวนะครับ คือก็มีอยู่ตอนอนุบาล พอขึ้นประถมผมก็ไปอยู่ รร ชายล้วน มาจนกระทั่งม.3ที่ รร เปิดรับผู้หญิงผมก็คิดว่าโอกาสนี้แหละ สักวันจะเป็นของเรา ปรากฏว่าห้องผมไม่มีผู้หญิงอีก :shutup

ผมก็ยังไร้วี่แววมาตลอด จนกระทั่ง ตอนนี้ผมขึ้นม.4 เพื่อนๆมันก็มีเพื่อนๆสาวต่าง รร กันเต็มไปหมด ซึ่งพอย้ายมาอยู่ห้องใหม่ ผมก็คบอยู่กับเพื่อนห้องเดิมที่มีแค่2คน แต่ที่ผมจะบอกก็คือเพื่อนๆผมเปลี่ยนไปหมดคนหนึ่งก็ได้ขึ้นเพจ สาวๆในห้องมันก็คอยมาคุยด้วย

ซึ่งเวลาผมคุยอยู่ดีๆพอมีผู้หญิงเรียกเพื่อนผม ผมรู้สึกว่าตัวเองมันไร้ค่าเหลือเกิน ผมต้องทำหน้าตาหมึนๆไม่รู้ไม่ชี้และปล่อยให้เพื่อนข้างๆคุยกับผู้หญิงไป และแล้ววันนี้ก็มาถึงเมื่ออยู่ดีๆ ผมได้นั่งอยู่คนเดียว ไม่มีเพื่อน แต่ก็ไม่ขนาดไร้เพื่อนหรอกครับ

มันก็ยังมีมาคุยกับผมบ้าง ทุกวันนี้ผมแทบจะ "เดียวดาย"

ผมจะบอกถึงนิสัยผมให้ฟังละกัน ผมไม่ค่อยยอมไครครับ แม่ผมเตื่อนเสมอ ว่าอย่าทำหน้าเข้มงวดตลอดเวลาแต่ผมก็ไม่รู้หรอกว่าผมทำตอนไหน บางทีเดินที่แจ้งแดดมันเข้าตาก็ต้องขมวดคิ้ว แต่เพื่อนๆผมและคนรอบข้างมักจะกลัวผมเสมอ ทั้งๆที่ผมไม่รู้ตัว

แถมไม่พอ ผมแทบจะมีเรื่องทุกวันโดยล่าสุดโดนพักการเรียนเนื่องจากไปต่อยเพื่อนจนดั้งหัก กระดูกไหล่ร้าว โดนไป 1 อาทิตย์ ทำให้ไม่ค่อยมีคนยุ่งกับผมทั้งในห้องและ รร แถมยังใจร้อนไม่ชอบให้ไครมองหน้าผมนานๆ

แถมไม่พอถ้าผมไม่ชอบไคร ผมจะขเม่นคนๆนั้นเต็มที่ หาเรื่องตลอกเวลา ล่าสุดผมไม่ชอบเพื่อนคนนึง ตั้งแต่ ม.3 มันค่อนข้างจะเป็นคนดัง ที่เรียกว่าไครๆก็รู้จัก ซึ่งผมนี้ ไม่มีไครรู้จักแถมไม่อยากยุ่งด้วยอีกต่างหาก :dntknw

ผมน่ะ คิดว่าตัวเองหล่อเสมอ คิดว่าไม่ต้องไปทักหรอกผู้หญิง หน้าตาเราดีขนาดนี้เดียวก็มีเอง เพราะตั้งแต่เด็กๆ จนถึงปัจจุบัน คนที่พึ่งเจอหน้าผมจะบอกว่าหน้าตาผมดีแต่เหมือนขี้ยา เพราะชอบเดินหลังโก่งนิดๆ คิ้วขมวดตลอดเวลา

แต่กลับมาปัจจุบัน นิสัยผมก็ยังเป็นเหมือนเดิม ที่เปลี่ยนไปคือ ผมใจเย็นลงมาก ผมไม่สู้ตาไครอีกต่อไปแล้ว และผมอยากจะเปลี่ยนตัวเอง เรื่องผู้หญิงผมก็คิดว่าเขาคงได้ยินเรื่องเราจากคนอื่นนั่นแหละเพราะเรื่องของผมที่มีเรื่องค่อนข้างดังไปทั้ง รร คุณครูไม่ชอบหน้าอีกต่างหาก

ตอนนี้อยู่ที่ รร ผมก็แทบจะไร้เพื่อน มันรู้สึกยังไงไม่รู้เวลาอยู่คนเดียว เวลาผมอยู่กับเพื่ออีกคนที่มันฮ็อตๆ พอเดินขึ้นมาบนห้องปุ๊บ ผู้หญิงก็จะลากตัวมันไปในทันที ซึ่งปล่อยให้ผมนั่งมองโต๊ะ เก้าอี้ หน้าต่างโดยที่ไม่กล้าพูดอะไรเลย

บางครั้งผมก็รู้สึกน้อยใจและโกรธ ที่ไม่มีไครมาทักผม ผมอยากจะตะโกนออกไปดังๆ ว่า "สนใจGooหน่อย" อะนะ:o กลับบ้านมา ผมก็มานั่งหน้าคอม เปิดเฟสบุ๊คดู มีแต่คำร้องขอเกม ไปดูเฟสคนอื่นเขาคุยกับเจี๊ยวจ๊าว มันรู้สึกอิจฉา อยากเป็นอย่างนั้นบ้าง

จนบางครั้งผมมานั่งเปิดเพลงฟังแล้วคิดว่าตอนผมตายผมจะเอาเพลงนี้ไปเปิด5555คิดไปได้ และก็อยากรู้ว่าจะมีไครสนใจผมบ้างไหม

นี่จะว่าเป็นการระบายอารมณ์ก็ได้ ผมแทบจะไม่มีไครให้พูดด้วยแล้ว ขอจบการระบายแค่นี้ละครับ เฮ้ออ:mad3:dntknw:dntknw

ninwatza
4th April 2013, 19:32
ซักวันจะเป็นของเรา

nakiann123
4th April 2013, 19:37
ผมอนาถกว่าครับ

เชียร์ลิเวอร์พูลมาหลายสิบปี

ยังไม่ได้แชมป์ลีคนะครับ แหม่ พูดแล้วมันเศร้า อยากจะติดคุกกับลุงวิรศากดิ์

speaknase
4th April 2013, 19:39
ผมเองตอนนี้ก็อายุ 19 ปีหละแต่จบก็แค่ ม.3 ไปเรียนอาชีวะก็มีแต่เรื่องติดคุกไป 2 - 3 เดือนพอออกมาก็เหมือนเดิมใจจริงอยากจะไปเรียนต่อนะแต่ก็ไม่มีเวลาเพราะวันๆทำแต่งาน ตอนเรียนก็มีแต่ปัญหามีแต่เรื่อง สน.เขตบ้านผมและระแวงแถวๆนี้บอกชื่อผมไปเนี้ยรู้จักกันเกือบจะทั้งหมด ตอนนั้นบอกตามตรงครับเท่ห์มากไล่ตีไล่ต่อยมีเรื่อง ไม่ตั้งใจเรียนพอตอนนี้มันสายไปเสียแล้ว อยากจะได้งานที่ดีกว่านี้วุฒิการศึกษามันก็ตํ่าไป อยากจะกลับไปเรียนต่ออายุก็มากแล้วอายเด็กมัน แต่ตอนนี้ก็คิดๆดูแล้ว ว่าจะไปเรียน ป.ว.ช ไฟฟ้า แต่ว่าจะเรียนภาคคํ่า ตอนเช้าไปทำงานพอตอนเย็นๆก็มาเรียน .. ยังไงก็ขอให้ จขกท อดทนต่อไปครับไม่นานหลอกวันนั้นก็จะเป็นของเรา

ปล.ผมไม่รู้หลอกนะว่า จขกท เจออะไรมามากแค่ไหนและก็โดนอะไรมาเยอะแค่ไหน แต่ยังมีคนอีกเยอะครับที่เป็นเหมือน จขกท และก็เป็นหนักยิ่งกว่า จขกท เพราะฉนั้นอย่าได้น้อยใจไปเลยครับ ทำวันนี้ให้ดีที่สุดอย่าได้คิดถึงอดีดมองแค่อนาคตก็พอครับ

assist05
4th April 2013, 19:41
แหม่ เรื่องมัรเศร้าจะ จขกท. เอาใขจช่วย ผู้หญิงไม่ได้ชอบคนที่หน้าตานะส่วนใหญ่อะ อารมดีไว้กอ่น ยิ้มเก่ง แค่นั้นก็พอแล้วว

คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นรอง แต่!!ตอนนี้ คารมมีเป็นเข่ง สู้คนมีรถเก๋งไม่ได้

LAZT
4th April 2013, 19:47
ระบายบ้างก็ดีครับ จะได้สบายใจ

tha3778
4th April 2013, 19:49
เป้นตัวของตัวเองครับมันดีแล้ว สักวันจะต้องมีคนเห้น

postgeno159
4th April 2013, 19:49

ยังไม่ได้แชมป์ลีคนะครับ แหม่ พูดแล้วมันเศร้า อยากจะติดคุกกับลุงวิรศากดิ์

ผมเชียร์ลิเวอร์พูลเพราะผมชอบตอสครับ

แต่ตอนนี้ตอสอยู่หอย ยังตกเป็นรองอีก เศร้า T^T

windows
4th April 2013, 20:06
ถ้าอยู่กับตัวเองไม่ได้ ก็อย่าคิดที่จะอยู่ร่วมกับคนอื่น

อยู่คนเดียวให้เป็นครับ ผมอยู่หอคนเดียวมา1ปีแล้ว ไม่ได้เที่ยวเล่นด้วย มอไซค์ก็ไม่มี เลิกเรียนก็กลับหอเป็นอย่างนี้ทุกวัน เพื่อนผมเยอะแต่ผมไม่ใช่คนติดเพื่อน ขาดเพื่อนได้ มนุษย์เป็นสัตว์สังคมผมว่าคำนี้ผิด ต้องพูดว่า มนุษย์บางคนเป็นสัตว์สังคม

abandony
4th April 2013, 20:09

ลิเวอร์พูลเราเตะเพื่อสุขภาพกันอยู่แล้ว นักเตะสุขภาพดีคนเชียร์ก็ Happy กันไป :preved

O'z NEWBIE IN THE H.H.
4th April 2013, 20:13
ลองปล่อยวางมั่งครับ ผมก็เคยเจอแบบนี้เหมือนกันนะ สาวก็ยังไม่มีเลยคุยกับสาวก็ไม่เป็น แต่ก็มีเพื่อนผู้หญิงคอยให้คำแนะนำบ้าง ส่วนเรื่องการเดินผมว่าต้องเริ่มเปลี่ยนที่ตัวเองครับผม ลองหัดเดินแบบแมนๆดู ผมเคยเจอเหตุการณ์แบบนี้เหมือนกัน เพื่อนผมมันบอกว่าผมผอมมาก เหมือนคนติดยาเลย ทุกวันนี้ผมก็พยายามยกดัมเบลทุกวันเลย :o จนตอนนี้ผมหล่อแล้วนะ ไม่อยากจะโม้ สาวติดตรึมแต่ผมเรื่องมากเองแหละ แฮ่ :o

Nattawad4
4th April 2013, 20:28
ลองหา สิ่งที่ตัวเราเองถนัด แล้วลองเอาความสามารถนั้นไป อวดเพื่อนๆดู อาจจะเป็นตอนเรียนก็ได้ แล้วเวลาให้งานอะไรสักอย่าง แล้วเราทำคะแนน ได้มากที่สุดของห้องหรืออาจจะชั้นเรียนก็ได้ แล้วสักพัก ครูก็จะพาเราไปแข่งตาม ร.ร. ต่างๆ และก็อีกเดี๋ยวก็มีคนรู้จักเราในแง่ดีมากขึ้นครับ
อย่างเช่น ความสามารถด้านคอมฯ ถ้าเราคิดว่าเราเก่งคอมก็ต้องพยายามให้เก่งขึ้นอีก โดยคิดว่า เรานี้ไม่เก่งเลย มันทำให้เรานั้น รู้สึกอยากขวนขวายให้มากขึ้น ครับ

/// ยิ้มเยอะๆๆ ทำตัวเฮฮาไว้ครับ พยายามอย่าทำแบบว่า นั่งคนเดียวไม่ยอมคุยกับใครเลย เดี๋ยวเขาจะมองว่า มีโลกส่วนตัวสูง อะไรประมาณนั้นได้ครับ :) สู้ๆๆ

skullza
4th April 2013, 20:33
จขกท มันโคบาตะชัดๆ

tae10230
4th April 2013, 20:57
boku wa tomodachi ga sukunai ดูเรื่องนี้ เจอเพื่อนผู้หญิงสักคนเปิดชมรม แล้วจะ บู้มมมม กลายเป็นฮาเร็ม

boat0089
4th April 2013, 21:10
ออกจากโลกออนไลน์ ลองเปลี่ยนแปลงอะไรตัวเองบ้าง เข้าหาคนอื่นอย่าเอาแต่รอให้คนอื่นเข้าหา ยังดีนะครับที่รู้ว่าตัวเองเป็นยังไง ลองดูครับ ไม่ลองไม่รู้หรอก เพื่อนจริงๆอาจจะเป็นใครหรือคนที่คุณไม่เคยสนใจหรือไม่ชอบก็ได้

ตอนนี้ผมเลิกโซเชียลฯไปหลายอย่างแล้ว มันรู้สึกดีมากๆเลยครับ

Logia
4th April 2013, 23:08
วิปัสสนาธรรมกรรมฐานช่วยคุณได้ ตื่นเช้า ทำบุญตักบาตร ปล่อยนกปล่อยปลา

℡▂▃▅▆█
4th April 2013, 23:51
เหมือนคำที่ใครว่าไหวมนุษย์เป็นสัตว์สังคม ชอบดื้อชอบรั้น ชอบหวังลมๆ :(

universalpt
5th April 2013, 00:05
ผมเองตอนนี้ก็อายุ 19 ปีหละแต่จบก็แค่ ม.3 ไปเรียนอาชีวะก็มีแต่เรื่องติดคุกไป 2 - 3 เดือนพอออกมาก็เหมือนเดิมใจจริงอยากจะไปเรียนต่อนะแต่ก็ไม่มีเวลาเพราะวันๆทำแต่งาน ตอนเรียนก็มีแต่ปัญหามีแต่เรื่อง สน.เขตบ้านผมและระแวงแถวๆนี้บอกชื่อผมไปเนี้ยรู้จักกันเกือบจะทั้งหมด ตอนนั้นบอกตามตรงครับเท่ห์มากไล่ตีไล่ต่อยมีเรื่อง ไม่ตั้งใจเรียนพอตอนนี้มันสายไปเสียแล้ว อยากจะได้งานที่ดีกว่านี้วุฒิการศึกษามันก็ตํ่าไป อยากจะกลับไปเรียนต่ออายุก็มากแล้วอายเด็กมัน แต่ตอนนี้ก็คิดๆดูแล้ว ว่าจะไปเรียน ป.ว.ช ไฟฟ้า แต่ว่าจะเรียนภาคคํ่า ตอนเช้าไปทำงานพอตอนเย็นๆก็มาเรียน .. ยังไงก็ขอให้ จขกท อดทนต่อไปครับไม่นานหลอกวันนั้นก็จะเป็นของเรา

ปล.ผมไม่รู้หลอกนะว่า จขกท เจออะไรมามากแค่ไหนและก็โดนอะไรมาเยอะแค่ไหน แต่ยังมีคนอีกเยอะครับที่เป็นเหมือน จขกท และก็เป็นหนักยิ่งกว่า จขกท เพราะฉนั้นอย่าได้น้อยใจไปเลยครับ ทำวันนี้ให้ดีที่สุดอย่าได้คิดถึงอดีดมองแค่อนาคตก็พอครับ

นี้เลยใช่ป้ะครับ ชีวิตช่างอุต :sweat ลำบากใช่ย่อย

joeysarut
5th April 2013, 18:19
จขกท มันโคบาตะชัดๆ

โคบาโตะมันน้องสาวโคดากะครับ

-*-

jaabkrain3
5th April 2013, 18:30
Facebook มันเป็น แค่ สังคมออนไลน์ อย่าไป อิจฉา พวกเขา เลย :)

ชีวิตเป็นของเรา ใช้ซะ cr. พี่ ตูน

boomman
5th April 2013, 18:40
ตั้งใจเรียนให้จบ หางานดีๆที่ตนเองชอบทำ ครับ

ครูผมบอกว่า

เพื่อนที่จะอยู่กับเราตลอดไปคือเพื่อนที่ทำงานด้วยกันครับ

เพื่อนในห้อง เรียนจบไป ก็ต่างคนต่างอยู่ เจอกันแค่ครั้งคราว แต่เพื่อนที่ทำงาน เจอกันทุกวัน คุยกันทุกวันครับ

pongdilok
5th April 2013, 18:55
ผมก็เหมือนกับ จ.ข.ก.ท. นะครับ ไม่ยอมรับใครง่ายๆ
แต่ก็ไม่มีเรื่องอะไรกว่าจะสนิดกับเพื่อนเกือบๆทั้งห้องได้ใช้เวลา3ปี
พอจบม.3 ก็ไปกันหมดเบย กำ
แต่ผมก็มาคุยกับเพื่อนผมอยู่ในเน็ต
เล่น HoN กันซื้อเกมมาเล่นบ้างส่วนมากก็เปิด Skype TS3 หรือไม่ก็ Garena Talk คุยกัน
บางครั้งก็เปิดเซิฟ Minecraft เล่นมันมางัดของบ้านผมหมดเลย เลยจำเป็นต้องทำแบบเซิฟ Colo แต่เล่นกันอยู่ 3-5 คนเอง 555

ลูกกุยแมน
5th April 2013, 19:15
ชีวิตไม่ได้ดีทุกอย่างครับ แต่แบบของจขกท.ผมว่าคุณคิดหวังอิจฉาอย่างนู้นอย่างนี้ คุณต้องเปิดรับเพื่อนใหม่ๆชีวิตใหม่ๆบ้าง อย่าติดอยู่กับความคิดเดิมๆ
แล้วหวังว่าสักวันนึงต้องเป็นของเรา ถ้าสมมุติได้แต่คิดแบบนี้หล่ะวันนั้นจะมาเมื่อไหร่หล่ะครับ
ลองแสดงสปีริตในตัวคุณออกมาให้ได้ครับ สู้ๆๆๆๆ :):):):)

Fuzzy
5th April 2013, 19:18
จิ๊บ จิ๊บ จิ๊บ จิ๊บ จิ๊บ จิ๊บ จิ๊บ จิ๊บ

ไม่ค่อยเท่าไหร่

blacklotus55
5th April 2013, 19:30
ไม่เห็นยากเลย ถ้าไม่มีใครคบ ใครชอบ ก็ช่างมันดิ ยิ่งนิสัยดู บ้า ๆ บอ ๆ แรง ๆ อย่างนี้ด้วย ใครมันจะกล้ามาคบ ก็กลัวโดนคุณต่อยอะดิ ไม่รู้คุณจะอารมณ์ขึ้นเมื่อไรนี่

ก็เอางี้ดิ ทนมันแบบนี้ไปอีกสัก 4-5 ปี เรียนให้มันเก่ง ๆ สอบเข้าม.ดี ๆ คณะดี ๆ จบมาได้งานดี ๆ เงินเดือนดี ๆ

แล้วทีนีั้ พอเงินเดือนเยอะแล้ว ก็ไปถอยรถป้ายแดงออกมาเหยืยบให้สนั่นหวั่นไหวไปเลย ค่ำมาก็ไปผับเจ๋ง ๆ กระหึ่มรถเก๋งเข้าไปเลย

ถ้าเป็นอย่างที่ว่านี้แล้วเนี่ย ทีนี้สาว ๆ จะเอาเท่าไร แทบจะมาแนบอกใส่พานถวายกันเลยทีเดียว ไม่จริงให้ถีบหน้า

แล้วไอ่เรื่องไม่พอใจใครง่าย ๆ หน่ะ ถึงเวลาที่่ว่ามันหายไปเอง เพราะถ้าคุณเกิดไปลมขึ้นกับเจ้านายหรือเพื่อนร่วมงาน คุณก็โดนไล่ออก แค่นั้นเอง หรือไม่จริง

ถาม ทำไมผมถึงดูรู้นั่นโนัน่นี่ไปหมด
ตอบ ก็เมื่อ 10 ปีก่อนผมก็เป็นคนงี่เง่ า แบบคุณนี่แหละ จบป่ะ

thizo
5th April 2013, 20:32
ไม่มีอะไร ที่เป็นไปไม่ได้สำหรับฉัน

เคยฟังปะครับ ถ้าไม่เคยไปหามาฟังนะครับ แล้วคุณจะคิดได้ทันที

Aunatix
5th April 2013, 22:18
ถ้าเป็นโรงเรียนผม ต่อยเพื่อนดั้งหักกระดูกร้าว
เจอประหารชีวิตแล้วครับ

qqweew
7th April 2013, 00:12
เอาตามตรงนะ ตรงสุดๆเลยนะ

ถ้าผมไม่รู้จักคุณ ประกอบกับที่เห็นๆ-ได้ยินมา

ผม(แทนทั้งหญิงและชาย) ไม่โง่เข้าใกล้คุณหรอกครับ

เพราะคุณนั้นดูเป็นคนที่อันตราย อารมร้อน ไม่เป็นมิตร อาจจะเจ็บตัวได้จากที่ฟังมา

คารมเป็นต่อ รูปหล่อ ห่านเหวไรช่างมันครับ ถ้าภาพลักคุณมันดูไม่ดีแล้วเป็นแบบนี้ไม่มีใครกล้าเข้าใกล้หรอกครับ

ภาพลักสำคัญสุดครับผม ยิ่งเจอกันครั้งแรกทำความรู้จักครั้งแรกล่ะโคดสำคัญเลยครับ

อาการแบบคุณต้องบอกเลยนะว่าระวัง จะโรคจิตกินนะครับ (ในที่นี้คือ เครียด/ซึมเศร้า) อาจลามถึงฆ่าตัวตาย

วิธีแก้ง่ายๆเลยนะครับคุณ ต้อง เป็น ฝ่าย เข้า หา ก่อนครับ

เริ่มจากคนที่คุณเคยสนิทด้วยครับ(เพื่อน) แล้วอย่าต่อยกับเขาเด็ดขาด

หัดใจเย็น แล้วก็อย่าเครียดครับ เฮฮา พยายามทำให้ตัวตนของคุณนั้นน่า ค้นหา น่าดึงดูด

ส่วนทางผู้หญิงนี่มันอยู่ที่จังหวะชีวิตอย่างเดียวเลยครับผม

dojo123753951
9th April 2013, 02:34
มีพ่อแม่แค่นี้ก็พอแล้วครับ เรื่องแบบนี้ต้องค่อยๆเป็นค่อยๆไป ต้องใช้เวลาเยียวยาจิตใจครับ:yes

Darkgamer
9th April 2013, 13:36
จขกท มีเพื่อนแล้วครับ ผมก็เป็นคนนึงที่ไม่ค่อยจะมีเพื่อนเรียกได้ว่าผมมีแต่เพื่อนทักเฉยๆเลยก็ได้เพื่อนสนิทผมไม่ค่อยมีหรอก
ผมเป็นคนหน้าตาพอใช้ได้นะ(ไม่ได้หลงตัวเอง)เรียนก็กลางๆได้ 3.0 ขึ้นไปตลอดแต่ผมจะเป็นคนมนุษย์สัมพันธ์ไม่ค่อยดีคือประมาณว่าผมนั่งอยู่กับใคร
ผมอยากจะชวนเขาคุยนะแต่ก็ไม่รู้จะคุยเรื่องไรดี หรือไม่ชวนคุยไปได้สักพักไปต่อไม่เป็นละ เงียบ.......
ผมเป็นคนช่วยเพื่อนนะ ครู/เพื่อน มาขอให้ผมช่วยทำอะไรถ้าไม่เกินกำลังผมผมก็ช่วยเต็มที่นะ แต่ผมก็ยังมีเพื่อนปรายๆ แต่ล่าสุดผมป่วยเข้าโรงพยาบาลไปเปนเดือน
กลับมาโรงเรียนเพื่อนก็แสดงความเป็นห่วงอยู่บ้างมันก็ยังพอทำให้ผมชื่นใจว่าอย่างน้อยเพื่อนก็ยังไม่ทิ้งเรา เปิดเทอมนี้ผมก็จะหาที่นั่งดีๆกับเพื่อนรู้ใจ(ถ้าหาได้)สักคนหวังว่าจะได้ช่วยกันทำงาน
มีเรื่องคุยกัน กินข้าวด้วยกัน และได้เกรดเฉลี่ยดีพอกัน

moonbriswam
9th April 2013, 13:50
เมื่อก่อนก็คล้ายๆคุณ เพียงแค่ผม ไม่ใช่คนอารมณ์ร้อน ไม่ใช่คนชอบหาเรื่องใคร แต่ก็ไม่ใช่คนที่ยอมอ่อนข้อให้ใครเหมือนกัน

ตอนแรกก็แทบไม่มีใครรู้จักผมหรอกครับ ทั้งเทอมจะมาทักผมว่านายชื่อไรอยู่ห้องเดียวกันด้วยเหรอก็ตอนจะเลื่อนชั้นละครับแหม่

หลังจากนั้นก็เป็นคนที่เก็บกด เครียด ชอบนั่งคนเดียว ไม่พูดจา เมินใส่คนอื่น เหมือนจะหยิ่ง แต่ก็ไม่ได้ตั้งใจ ไม่ชอบสังคม

อะไรอะไรผ่านไป มันมีวันนึงที่เกิดไปปิ๊งกันใครซักคนนึง จนมันอยากจะทำตัวเองให้น่าคบขึ้นมา ก็เลยเริ่มเป็นฝ่ายที่เข้าหาก่อน

เข้าหากับทุกๆคนมากขึ้น สุดท้ายก็จากร้ายกลายเป็นดี ได้เพื่อนดีดีแต่ก็ไม่สนิทนักหรอกผมชอบทิ้งช่วงไว้บ้าง มันจะได้ไม่สนิทเกินไป

ได้สังคมดีดี เริ่มมีการช่วยเหลือซึ่งกันและกัน แล้วก็ได้แฟนมาคอยพูดคุยเวลามีเรื่อง ก็แค่อยากจะบอกนายว่า

แค่นายรู้จักยิ้มแย้ม รู้จักเข้าหาคนอื่นก่อน ไม่ต้องกลัวหรอก ไม่ต้องคิดว่าเขาจะกลัวเรา รังเกียจเรา

ทุกๆคนมีแต่จะยิ้มให้กับเราทั้งนั้นครับ มีเพื่อนไว้เยอะๆก็ยังดีกว่ามีศัตรูนะครับ :)

Mcarmy
9th April 2013, 14:15
กรุ๊ป A ผมว่าถ้าคุณคิดว่าตัวเองแน่
กรุ๊ป B คนที่รู้สึกขี้เหงาบ่อยๆ
กรุ๊ป O อยากให้คนอื่นมาสนใจ
ผมว่า น่าจะกรุ๊ป A
เข้าเรื่อง คุณมันนิสัยออกจะขี้รำคาญอิจฉาด้วยซ้ำ จากที่อ่านมา

แต่ที่สำคัญ คนมันดังได้เพราะอะไรคุณรู้ไหม เพราะพูดไง เป็นคนเฮฮาไง ก็ลองคิดดูว่ามันมีอะไรที่ต้องปรับเปลี่ยน
ผมก็เหมือนคุณนั่นแหละ จ.ข.ก.ท แต่ผมพอใจกับเพื่อน แค่ไม่กี่คน เพื่อนที่ผมว่านี่ไม่ใช่เพื่อนธรรมดานะครับบอกไว้ก่อน

แนะนำผู้หญิงเค้าชอบผู้ชายเฮฮา นะเออ แต่ผมนี่โชคร้ายเป็นคนที่ชอบทำตัวตลกเฮฮา แต่ผู้หญิงเพื่อนในห้องนั่นแหละดันชอบหัวหน้าห้องที่เป็นคน
ขรึมเงียบสงบหน้า บ้านนอกเข้ากรุง แต่เรียนได้อันดับหนึ่ง ของระดับชั้น หมายถึงสั้นๆ เค้าชอบคนเก่ง พูดแล้วเศร้า T^T แต่นั่นเพราะความอิจฉาไงถึงได้เศร้า

[Never]
9th April 2013, 15:14
เรื่องไม่ยอมใครเมื่อก่อนผมเข้มเรื่องนี้มากๆ กับคนอายุมากผมก็ไม่ยอมจนไม่มีใครมายุ่งด้วยก็เริ่มปรับปรุงตัว
เก็บๆอารมณ์ไว้แล้วเอาร้อยยิ้มเข้าแลกให้เค้ามองเราเป็นเด็กบ้าๆ โดนด่าก็ยิ้มอะไรประมาณนั้น :)