PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ดูเค้าคุยกันแล้วเกาหลีเหนือไม่ได้เลวร้ายอย่างที่คิด

gamenuzaa43
4th April 2013, 21:54
http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=6AVMNFqs0Qk
เพราะดูจากที่เค้าคุยกันผมว่าเกาหลีเหนือก้แค่อยากที่จะปกป้องตนเองจากการถูกคุกคาม
ที่พัฒนาอาวุธนิวเคลียร์ก้เพราะต้องการเพิ่มอำนาจทางการต่อรองกับประเทศอื่น
ที่ก่อความขัดแย้งขึ้นเพราะต้องการเจรจาเพราะจะได้เป็นจุดสนใจ

nakiann123
4th April 2013, 21:57
สรุปคือเรียกร้องความสนใจว่างั้น

ถ้าตามที่คุณบอก?

tanin200
4th April 2013, 22:03
สิทธิมนุษยชนในเกาหลีเหนือมันไม่มีไงครับ

จริงๆ ผมก็ไม่ค่อยชอบเมกา แต่เพื่อให้ผู้คนเกาหลีเหนือได้ใช้ชีวิตแบบมนุษย์มนาบ้าง
ไม่ถูกปิดกั้นข่าวสาร หรือ ถูกทำงานเยี่ยงสัตว์เดรัจฉานอย่างนั้น

FANG
4th April 2013, 22:04
เดียวผมจะส่งสายแท๊งไปถล่ม เกาหลีเหนือ

gamenuzaa43
4th April 2013, 22:05
สรุปคือเรียกร้องความสนใจว่างั้น

ถ้าตามที่คุณบอก?
ในคลิปเค้าบอกว่าเรียกร้องเพื่อให้เกิดการเจรจาคับ

sakolsak
4th April 2013, 22:17
ในคลิปเค้าบอกว่าเรียกร้องเพื่อให้เกิดการเจรจาคับ
จริงดิ นี่คือวิธีของเค้าเหรอ - . + เรียกร้อง

เกาหลีเหนือเป็นเผด็จการทั่วโลกไม่แยแส-คว่ำบาตร เขาจึงต้องเบ่งเต็มที่เพื่อให้ทุกคนรู้ว่าเอาจริง
ในสภาพที่เกาหลีใต้ศัตรูคู่อาฆาตมีแบคอัพเป็นถึงอเมริกา ขืนมาทำตัวติ๋มๆก็เสร็จโจรสิ
ก็เพราะอย่างนี้แหละ แต่ไม่ใช่ เมกา ประเทศเดียวนิ.

ninwatza
4th April 2013, 22:20
เดียวผมจะส่งสายแท๊งไปถล่ม เกาหลีเหนือ

ออก WW ก่อนน่ะครับ

kanoktuch2
4th April 2013, 22:21
ถ้าต้องการเจรจาจริงๆ.........บอกดีๆไม่เป็นเหรอ = ="

ARSURA
4th April 2013, 22:22
ใช่ ผมไม่ค่อยอยากเห็น ประชาชนอดอยากจนกินกันเองเท่าไหร่

Granado
4th April 2013, 22:22
1ชั่วโมง ไม่ดู 5555555

pinkie pie
4th April 2013, 22:24
จริงดิ นี่คือวิธีของเค้าเหรอ - . + เรียกร้อง

เกาหลีเหนือเป็นเผด็จการทั่วโลกไม่แยแส-คว่ำบาตร เขาจึงต้องเบ่งเต็มที่เพื่อให้ทุกคนรู้ว่าเอาจริง
ในสภาพที่เกาหลีใต้ศัตรูคู่อาฆาตมีแบคอัพเป็นถึงอเมริกา ขืนมาทำตัวติ๋มๆก็เสร็จโจรสิ

piyanat602
5th April 2013, 00:48
l0 c0 r0 + Stun mang ley sad

เอามันเลย ไอ้เด็กอ้วน จะได้รู้

maxk4255k
5th April 2013, 01:14
ท่านผู้นำคิม ได้อำนาจมาใหม่ๆอยู่ๆจะมาประกาศยอมอ่อนน้อมมุ่งพัฒนาแบบโลกตะวันตกเลยไม่ได้ครับ ทั้งๆทีรู้ว่ามันเจริญกว่า
พวกนายพลทหารหัวเก่าไม่ยอมแน่ เลยต้องแกล้งประกาศสงครามบ้างไรบ้างทำให้ภาพดูเข้มแข็งกล้าหาญ ครองใจพวกทหาร
รวมใจคนในชาติก่อน พร้อมกับใครนอกแถวไม่ฟังก็กำจัดไป เืชือดไก่ให้ลิงดู (แต่ในใจจริงคงอยากพัตนาแบบ จีน ยุโรปตะวันตก
เพราะได้ไปเห็นโลกตะวันตกมาแล้ว) ถ้าอยู่ๆเอาความรู้ ความคิด พอกลับมาประเทศขึ้นอำนาจปุ๊บ โปรยุโรปจ๋าทันที
คิดว่าอะไรจะเกิดกับแก เผลอๆท่านคิมโดนกำจัดทิ้งตั้งแต่ต้น แนวทางพัฒนาแบบโลกตะวันตกคงได้เอามาใช้แน่เมื่อถึงเวลา
แต่เวลานั้นต้องไม่มีใครแตกแถวกล้าหือ คนๆนี้ฉลาดไม่ธรรมดา ใช้เวลาไม่นานสร้างภาพ โดดเด่นขึ้นมา รู้จังหวะและโอกาส
และ คงไม่โง่ที่จะพัฒนาประเทศแบบเก่าๆแน่นอน ถ้าผมมองไม่ผิดนะ 55

newvisions
5th April 2013, 01:14
คงไม่มีใครอยากจะ เจรจากับไอบ้าที่เอามีดจ่อหน้าด้วยหรอกครับ

จะเจรจา ก็เอาของดีในประเทศตัวเองมาเสนอสิ หรือไม่มีอะไรสักอย่าง เลยผลิต นิวเคลียร์ว่างั้น ?

Chillz1593
5th April 2013, 01:29
ประเทศเกาหลีเหนือ มันก็เด็กเฮ่อ หมอยดีๆเนี้ยละครับ [หวังว่าไม่โดนว่าใช้คำหยาบน้ำไม่ลูกจะเรียกว่าอะไรจริงๆมันเรียกได้อย่างเดียวไอขนตรงนั้นอะ]

liberate01
5th April 2013, 04:49
ท่านผู้นำคิม ได้อำนาจมาใหม่ๆอยู่ๆจะมาประกาศยอมอ่อนน้อมมุ่งพัฒนาแบบโลกตะวันตกเลยไม่ได้ครับ ทั้งๆทีรู้ว่ามันเจริญกว่า
พวกนายพลทหารหัวเก่าไม่ยอมแน่ เลยต้องแกล้งประกาศสงครามบ้างไรบ้างทำให้ภาพดูเข้มแข็งกล้าหาญ ครองใจพวกทหาร
รวมใจคนในชาติก่อน พร้อมกับใครนอกแถวไม่ฟังก็กำจัดไป เืชือดไก่ให้ลิงดู (แต่ในใจจริงคงอยากพัตนาแบบ จีน ยุโรปตะวันตก
เพราะได้ไปเห็นโลกตะวันตกมาแล้ว) ถ้าอยู่ๆเอาความรู้ ความคิด พอกลับมาประเทศขึ้นอำนาจปุ๊บ โปรยุโรปจ๋าทันที
คิดว่าอะไรจะเกิดกับแก เผลอๆท่านคิมโดนกำจัดทิ้งตั้งแต่ต้น แนวทางพัฒนาแบบโลกตะวันตกคงได้เอามาใช้แน่เมื่อถึงเวลา
แต่เวลานั้นต้องไม่มีใครแตกแถวกล้าหือ คนๆนี้ฉลาดไม่ธรรมดา ใช้เวลาไม่นานสร้างภาพ โดดเด่นขึ้นมา รู้จังหวะและโอกาส
และ คงไม่โง่ที่จะพัฒนาประเทศแบบเก่าๆแน่นอน ถ้าผมมองไม่ผิดนะ 55
ขนาดนั้นเลย :sweat

Patrenko
5th April 2013, 13:57
ไม่น่าใช่ผมว่า ความคิดผมแค่ปิดประเทศ คนในประเทศอดตายผมก็คิดว่าเป็นประเทศที่ไม่ดีเเล้วหละครับ