PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอถามเกี่ยวกับการลดหน้าท้องหน่อยครับ

Wanatsawin
4th April 2013, 22:21
คือผมเป็นคนรูปร่างอวบๆนะครับ แล้วไขมันหน้าท้องก็มีอยู่ แต่ไม่เยอะหนะครับ
แล้ว2-3 วันนี้ผมเริ่มจะลดแล้วโดยการกินก่อน มื้อเช้า กับเที่ยงผมจะกินอาหารตามใจปากครับ
แต่พอช่วงเย็นจะเน้นไปทาง ผักกับผลไม้เยอะๆ แต่ถ้าเป็นเนื้อ จะกินน้อยๆครับ
และช่วงเย็นๆ ผมจะเตะบอลบางวัน และจะกระโดดเชือกช่วง 1ทุ่มนะครับ
กระโดดเชือกผมจะกระโดด 1000 ครั้ง โดยโดดทีละ 100 และพักไม่ถึงนาที และโดดต่อ
จากนั้นผมก็ มาซิทอัพประมาณ 100 ครั้ง และแถมบางวันวิ่งขึ้นลงบันไดบ้านบ้าง
กระโดดเชือกกับซิทอัพทำทุกวันครับ ผมจะทำไปถึงเกือบๆเปิดเทอมเลยหละครับ
เลยถามว่า มันจะช่วยลดมากน้อยแค่ไหนครับ ขอบคุณทุกๆคำตอบครับ:thank

TigerSharK
5th April 2013, 09:33
ช่วยได้มากเลย แต่ที่สำคัญอย่าเพิ่งไปหวังผลในระยะสั่นมาก คือไม่ต้องทรมาณร่างกายเกินไป และคาดหวังว่ามันจะเห็นผลในอาทิตย์ 2อาทิตย์ ลักษณะนี้ถ้าไม่เห็นผลมันจะทำให้ท้อ ขอเพียงออกให้สมำ่เสมอ ระยะเวลาประมาณ 2 เดือน 3 เดือนจะเห็นผลได้ชัดเลย......

ส่วนอาหาร เช้า-กลางวัน ก็ปกติครับ มื้อเย็นถ้ายังไม่มีเมีย แทบจะไม่จำเป็นเลยครับ เพราะกินแล้วก็นอน :cool:

badahat
5th April 2013, 11:44
http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=112059&p=1352931#post1352931
เอาไปอ่านครับอ่านหมดไม่เข้าใจตรงไหนถามผมได้ ;)

tozen_tea
10th April 2013, 11:11
ลดข้าว อาหารจำพวกแป้งครับผมทอยู่กินเนื้อกับผักเยอะๆ เพราะร่างกายจะใช้พลังงานจาก คาร์โบไฮเดรตเป็นอันดับแรก ถ้าคาร์โบหมดก็จะใช้โปรตีนล้วก็ไขมันต่อ ดังนั้นลดข้าวแดกเนื้อเถอะครับ