PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : แก็งค์คอลเซ็นเตอร์

khewinmin
5th April 2013, 10:36
คือว่าวันนี้เครื่องผมมีเบอร์แปลกๆเบอร์ 028500785 โทรเข้ามาซึ่งก็ไม่ได้เอะใจอะไรนึกว่าเพื่อน ญาติ ที่ไหน กะตื่นแล้วค่อยโทรกลับ
แต่เค้าฝากข้อความเสียงเอาไว้เลยลองฟังดูเผื่อมีอะไร พอกดไปฟังข้อความก็เป็นเสียงคอลเซ็นเตอร์บอกว่า "คุณมีหนี้ค้างชำระ37500บาทค่ะ กรุณาติดต่อธราคารกศิกรไทย"
(กรุไปเป็นหนี้ใครตอนไหนว่ะ แล้ว****ตั้ง30000+) เลยสงสัยค้นGoogleดู ปรากฎว่ามีคนโดนเหมือนผมเยอะเหมือนกันเค้าบอกว่าเป็นพวกแก็งต้มตุ๋นหลอกให้คนโอนเงินไปให้
อยากจะบอกเป็นอุทาหรณ์ไว้น่ะครับ ระวังกันไว้ด้วยน่ะ
ปล.ถ้าแม่มบอกชื่อธนาคารถูกล่ะก็คงจะเคลียดไปหลายวัน ดีไม่ใช้กสิกร

nooav
5th April 2013, 10:44
ผมก็เคยโดนครับ โทรมาเป็นเสียงเลยครับ บอกว่าค้างอยู่แสนกว่าบาท
โชคดีที่ผมเคยได้ยินข่าวมาบ้าง และก็ไม่มีบัตรเครดิตด้วย

เขาพูดอะไรมาผมก็ "อีมๆ แล้วไง" ไปเรื่อยๆ จนเขาวางสายไปเอง :o

harnibal409
5th April 2013, 10:50
ทำไมคนโดนหลอกเยอะจังหละ ไม่เอะใจกันบ้างเหรอว่าไม่มีบัญชีธนาคารนั้นๆ หรือไปเป็นหนี้อะไรตอนไหน ผมเห็นข่าวแบบนี้บ่อยๆคนที่โดนเนี้ยไม่สงสัยอะไรเลยเหรอคือบางคนมีบัญชีธนาคารอื่นพอได้ยินเรื่องหนี้ปุ๊บโอนเงินปั๊บสุดท้ายมารู้ว่าโดนหลอกแล้วทั้งๆที่มันไม่ใช่บัญชีของธนาคารที่ที่เราใช้บริการ

valuimayuka
5th April 2013, 10:50
ปีนี้ผมโดนไปสามรอบละ หน้ารำคาญ อ่ะ ผมว่า

khewinmin
5th April 2013, 10:59
ทำไมคนโดนหลอกเยอะจังหละ ไม่เอะใจกันบ้างเหรอว่าไม่มีบัญชีธนาคารนั้นๆ หรือไปเป็นหนี้อะไรตอนไหน ผมเห็นข่าวแบบนี้บ่อยๆคนที่โดนเนี้ยไม่สงสัยอะไรเลยเหรอคือบางคนมีบัญชีธนาคารอื่นพอได้ยินเรื่องหนี้ปุ๊บโอนเงินปั๊บสุดท้ายมารู้ว่าโดนหลอกแล้วทั้งๆที่มันไม่ใช่บัญชีของธนาคารที่ที่เราใช้บริการ
พวกนี้บางทีก็ไม่ได้หวังจะได้ 100% มันก็สุ่มๆไป แต่ไปตรงกับคนที่มีปัญหาอยู่จริงๆ คิดดูทำเป็นงานเป็นการวันๆไม่ทำไร โทร100ต้องได้ซัก1ล่ะว่ะ

Tuksido
5th April 2013, 11:11
ผมก็เคยโดนละแต่นานแล้วสัก2ปีมั้ง มันโทรมาใครห้องคอมที่โรงเรียนผมก็จัดกลับเพื่อนเลย
โทรมาไมวะ คนกำลังเรียนอยู่ แถมยังไม่มีบัตรเลย แล้วหนี้สินอะไรเยอะแยะเนี่ย ไม่มีอาชีพแล้วหรอ
แค่นี้แหละมันก็วางสายไปเลย :o

ballba
5th April 2013, 11:19
เราก็มิจฉาชีพคืนสิครับ

อยากได้มามวยโค้กให้พี่ที 555

เดี๋ยวมรุงโดนแน่ฟลัด